Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เซ็งเป็ดเจอหลอกซื้อสายพาน ทามมิ่งเทีย​ม
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งเป็ดเจอหลอกซื้อสายพาน ทามมิ่งเทีย​ม  (อ่าน 4414 ครั้ง)
sukij_1
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 20:54:06 »

จ๊ากๆ  สวัสดีชาว AE Thailand พื้นที่บางกอกใต้ทุกท่าน ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่  ขอระบายหน่อยครับ เซ็งเลย เจอสายพาน ทามมิ่งเทีย​ม ซื้อจากร้าน ภ.เฉลิมพงษ์ ลำลูกกา สายไหม บิลเขียนว่าของแท้ แต่ให้ช่างแ​ถวบ้านที่สนิ​ทกันเปลี่ยนใ​ห้เค้าบอกว่า​ของเทียม เพราะสายพานมันหนาและหนักและแข็งกว่าของจริง  แต่ก็ต้องเปลี่ยนไปเพราะเสียค่าแรงแล้ว  เลยต้องจำใจ​ใช้ของเทียม โครตเซ็งเป็​ด....สงสัยไอ้คนเ​อาของมาให้มั​นหยิบผิด จะไปเรียกร้องอะไรก็ไม่ได้เพราะเราไม่รู้ว่าของแท้หรือเทียมเป็นอย่างไรเพราะว่ามันมีสติกเกอร์ Toyota สีแดงติดอยู่ด้วย     เซ็งจัง เอาไว้ถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ค่อยเปลี่ยน​ใหม่ ไม่สบายใจเล​ยขอระบายหน่อ​ย....   กลัวสุดขีด..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2012, 21:03:49 โดย sukij_1 » บันทึกการเข้า
sukij_1
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 20:54:19 »

จ๊ากๆ จ๊ากๆ จ๊ากๆ
อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012, 13:02:29 »

เป็นไปได้ครับ, ของเทียม ของก๊อป ต้องดูให้ดีครับ,

ส่วนมากถ้าร้านพวกนี้จะทำของเทียม เขาจะปลอม แค่สติ๊กเกอร์แท้มาครับ,

ส่วนข้างในจะใส่เป็นของอย่างอื่น  ยังไงซะ คราวหน้า ก็แกะดูข้างในเลยครับ,

ของแท้ จะมีเบอร์แท้ 10 หลัก TOYOTA เท่านั้น

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
BungLef SBA
Moderator
Super Senior
*

ผมไม่เคยมองข้ามใคร..แต่ใครอย่ามองข้ามผม

กำลังใจ: 31

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012, 20:56:41 »

เป็นไปได้ครับ, ของเทียม ของก๊อป ต้องดูให้ดีครับ,

ส่วนมากถ้าร้านพวกนี้จะทำของเทียม เขาจะปลอม แค่สติ๊กเกอร์แท้มาครับ,

ส่วนข้างในจะใส่เป็นของอย่างอื่น  ยังไงซะ คราวหน้า ก็แกะดูข้างในเลยครับ,

ของแท้ จะมีเบอร์แท้ 10 หลัก TOYOTA เท่านั้น

ตัวจริงมาเองเลย   สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

มิตรภาพหาไม่ยาก ถ้าหากเราเดินออกไปหาสิ่งใหม่ๆ  
sindyza3k
AE Thailand Club Member
Senior

1300พาเพลิน Byสมานเซอร์วิส

กำลังใจ: 9

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2012, 23:43:25 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

สับโดด100% ก็แค่1300
moomoo
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 02:31:12 »

กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด.. กลัวสุดขีด..

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
ToN...หน้าชา ณ.บางกอกใต้

กำลังใจ: 36

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2012, 12:31:34 »

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง

.....ไม่ต้องรู้ว่าคนขับชื่ออะไร..รู้แค่ว่าอยู่ AE THAILAND ก็พอ.....
Ǽ MДЯi₪㋡ ™
Senior

กำลังใจ: 18

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012, 11:40:01 »

ตัวจริงมาเองเลย   สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

มาเองเลยอาตี๋ขายของเทียมมาตลอดเลยรู้หมดครับ อิอิ

ล้อเล่นครับอยากได้ของแท้มาสั่งกับน้าคนนี้ได้เลยครับชัวร์100%
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด

tong4445
Junior

AE.T 448

กำลังใจ: 10

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 13:55:03 »

สุดยอด สุดยอด

Nut_Rama 3
Junior

กำลังใจ: 68

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: No.

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 17:46:21 »

สุดยอด
eddy

รับเช่าพระหลวงปู่โต๊ะ สภาพสวย ราคาดี 081-333-5115

กำลังใจ: 288

รถยนต์: AE สีแดงโคตร
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE เดิมๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: M79
สังกัดพื้นที่: บางกอกใต้ SBKK AE.T No.184

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 22:14:29 »

สุดยอด
สึกแล้วหรือครับ หลวงน้อง... บายๆ

eddy@talontour No.001
คิดต่าง...แต่ไม่แตกแยก

ขอให้เจ้าจงเป็นเช่นเทียนไข     ยอมเผาไหม้ตนเองเพื่อเปล่งแสง
ขอจิตใจเจ้ามั่นคงไม่เปลี่ยนแปลง   สู้ขันแข็งช่วยเหลือเกื้อสังคม
sukij_1
Freshy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 23:31:49 »

สุดยอด-
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ คราวหน้าให้ช่างที่ร้านประจำเปลี่ยนดีกว่า เพราะไปซื้อเองโดนหลอก
เพราะรู้แล้วครับของแท้ สายพานจะบางและเนื้อละเอียดไม่แข็ง แต่ของเทียมนั้นเส้นหนาและหนักเนื้อหยาบกว่า
ถือเป็นบทเรียนครับ
Thanks. เก๊กหล่อ!!!
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 10:39:21 »

สุดยอด-
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ คราวหน้าให้ช่างที่ร้านประจำเปลี่ยนดีกว่า เพราะไปซื้อเองโดนหลอก
เพราะรู้แล้วครับของแท้ สายพานจะบางและเนื้อละเอียดไม่แข็ง แต่ของเทียมนั้นเส้นหนาและหนักเนื้อหยาบกว่า
ถือเป็นบทเรียนครับ
Thanks. เก๊กหล่อ!!!

เพิ่มเติมครับ, ต่อให้เป็นของแท้ ก็อย่าไว้วางใจนะครับ,

เพราะอาจจะเจอกับสินค้า  "แท้ เก่าเก็บ"  ยังไงก็ดูของสภาพใหม่ๆ ด้วยนะคร๊าบบ

อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
cybercube2
Freshy

กำลังใจ: 5

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 18:40:44 »

แล้วถ้าสายพานตียี่ห้อ Gates ไว้ใจได้ไหมคร้าบน้าน๊อต... เก๊กหล่อ
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 กันยายน 2012, 14:43:43 »

แล้วถ้าสายพานตียี่ห้อ Gates ไว้ใจได้ไหมคร้าบน้าน๊อต... เก๊กหล่อ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

สายพานยี่ห้อนี้  มันสุดยอดดดดดด อยู่ แว้วววววววว !!!!!

4E-BO ผมก็ใช้อยู่ อิอิ (สายพานราวลิ้นนะ)

krumart_S.A.S AREA
Super Senior

กำลังใจ: 17

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 22:21:10 »

สุดยอด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์