Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ
*ShoutBox
หน้า: 1 ... 142 143 [144] 145 146 ... 193   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ  (อ่าน 513533 ครั้ง)
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3575 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 13:07:28 »

ใครอยากฟังประวัติความเป็นมาของกลุ่มทรีคลอง ช่วยกันยกมื้อขี้นครับ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
เดี๋ยวถ้าว่างๆจะมาเล่าให้ฟังครับ  หัวเราะ
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3576 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 14:21:21 »

ในที่สุดN73 ของน้าจอซก็เสร็จผมไปแล้ว

คงจะเป็นสิ้นเดือนคัฟ แหม ลดให้น้องหน่อยก็ไม่ได้ ร้องให้ ร้องให้
จอซ สมานจิต
AE Thailand Club Member
Super Senior

รณรงค์กันจัง"เมาไม่ขับ"แต่ทำไม"หน้าผับ"ถึงมีลานจอด

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v Bt 6 Speed
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี

« ตอบ #3577 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 19:08:34 »

ใครอยากฟังประวัติความเป็นมาของกลุ่มทรีคลอง ช่วยกันยกมื้อขี้นครับ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
เดี๋ยวถ้าว่างๆจะมาเล่าให้ฟังครับ  หัวเราะ

อยากฟังๆมาปราศรัยหน่อย ต้องใส่เสื้อสีอะไรไปนั่งฟังป่าวเนี่ยย  ก๊ากๆๆ

ในที่สุดN73 ของน้าจอซก็เสร็จผมไปแล้ว

คงจะเป็นสิ้นเดือนคัฟ แหม ลดให้น้องหน่อยก็ไม่ได้ ร้องให้ ร้องให้

หูว..น้องเต้เอาน่า พี่ตัดใจขายสุดๆแล้วเหนกันเอง เด๋วพี่จัดไป 1 เมาละกัน เคปะ

ถ้าคนนอกกลุ่มคงลดแล้วหละ ก๊าก ๆ ล้อเล่นนะน้องง  ก๊ากๆๆ

สถานที่มิตติ้งที่ไหนก้อได้คร้าบบ ขอแค่อย่าให้สมาชิกหนีกลับก่อนเป็นพอคร้าบบบ  ซึ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2009, 19:09:47 โดย จอซ สมานจิต » บันทึกการเข้า
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #3578 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 16:20:47 »

ฝนตก....เล่นเน็ตกันไม่ได้หรือคับพี่น้อง หายไปไหนกันหมด

มิ๊ดติ้งว่าไงกันบ้างคับ
จอซ สมานจิต

รณรงค์กันจัง"เมาไม่ขับ"แต่ทำไม"หน้าผับ"ถึงมีลานจอด

รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v Bt 6 Speed

« ตอบ #3579 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 20:12:03 »

ฝนตก....เล่นเน็ตกันไม่ได้หรือคับพี่น้อง หายไปไหนกันหมด

จัดไปอย่าให้เสีย เลยคร้าบบพี่น้อง  สุดยอด สุดยอด
thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #3580 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 21:52:13 »

ใครพอรู้บ้างหรือไม่ว่ามีที่ไหนเขาขายชุดดิสส์หลังแบบงามๆมั้งครับ รบกวนบอกผมหน่อยน่ะสิ้นเดือนจะใส่ครับ
ถ้าได้มาแล้วรบกวนพี่เต้ยสุดหล่อ(แต่ฟันหลอ หัวเราะ หัวเราะ )ติดตั้งให้หนูด้วยน่ะถ้าไม่ทำให้ล่ะก็โดนข้างหลังแน่นอน ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
ฟันหลอตรงไหนฟะเสียไปตั้ง7พัน สุดยอด
เดือนนี้มิตติ้งที่ไหนกันดีครับ...แนะนำกันเข้ามาครับ
1.ร้านหมูจุ่มป้าคลอง4ลำลูกกา
2.ถึงพริกถึงขิงคลอง3คลองธัญญะ
3.ร้านแป๊ะฮ้อตรงแถวบ้นผม(เป็นร้านแบบทะเลซีฟู๊ดกระทะครับ...อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน)
4.บ้านน้านัท
5.ที่น้ายอดแนะนำตรงคลอง3ธัญญะ(น้ายอดโพสถ์บอกทีน่ะครับว่าร้านอะไร..ผมจำไม่ได้)
6.ครัวผู้ใหญ่วี
ลองแสดงความคิดเห็นกันน่ะครับ ขอโทษ ขอโทษ
ส้มตำลาบน้ำตกหน้าธนาคารกรุงไทยคลอง4(ปากทางบ้านน้ายอด) สุดยอด

อาย ร้านบ่อเงินที่ปากทางถนนพระองค์เจ้าสายที่คลอง 4 ธัญญะคับน้าหนู วันนี้ก็พึ่งไปอาหารก็ราคาไม่แรงถ้าไม่ทะลึ่งสั่งของแพงนะ อิอิ
 ดื่ม ร้านส้มตำลาบน้ำตกหน้าธนาคารกรุงไทยคลอง4 ก็ดีคับราคาไม่แรง แต่คนจะเยอะเล็กน้อยถึงปานกลาง 555+
 แคะเข้มูก แล้วน้าเต้ยได้ของดำหรือยังคับ พักนี้ของดำๆคนหากันเยอะแฮะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2009, 21:58:08 โดย thawat » บันทึกการเข้า
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #3581 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 22:21:34 »

ใครพอรู้บ้างหรือไม่ว่ามีที่ไหนเขาขายชุดดิสส์หลังแบบงามๆมั้งครับ รบกวนบอกผมหน่อยน่ะสิ้นเดือนจะใส่ครับ
ถ้าได้มาแล้วรบกวนพี่เต้ยสุดหล่อ(แต่ฟันหลอ หัวเราะ หัวเราะ )ติดตั้งให้หนูด้วยน่ะถ้าไม่ทำให้ล่ะก็โดนข้างหลังแน่นอน ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
ฟันหลอตรงไหนฟะเสียไปตั้ง7พัน สุดยอด
เดือนนี้มิตติ้งที่ไหนกันดีครับ...แนะนำกันเข้ามาครับ
1.ร้านหมูจุ่มป้าคลอง4ลำลูกกา
2.ถึงพริกถึงขิงคลอง3คลองธัญญะ
3.ร้านแป๊ะฮ้อตรงแถวบ้นผม(เป็นร้านแบบทะเลซีฟู๊ดกระทะครับ...อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน)
4.บ้านน้านัท
5.ที่น้ายอดแนะนำตรงคลอง3ธัญญะ(น้ายอดโพสถ์บอกทีน่ะครับว่าร้านอะไร..ผมจำไม่ได้)
6.ครัวผู้ใหญ่วี
ลองแสดงความคิดเห็นกันน่ะครับ ขอโทษ ขอโทษ
ส้มตำลาบน้ำตกหน้าธนาคารกรุงไทยคลอง4(ปากทางบ้านน้ายอด) สุดยอด

อาย ร้านบ่อเงินที่ปากทางถนนพระองค์เจ้าสายที่คลอง 4 ธัญญะคับน้าหนู วันนี้ก็พึ่งไปอาหารก็ราคาไม่แรงถ้าไม่ทะลึ่งสั่งของแพงนะ อิอิ
 ดื่ม ร้านส้มตำลาบน้ำตกหน้าธนาคารกรุงไทยคลอง4 ก็ดีคับราคาไม่แรง แต่คนจะเยอะเล็กน้อยถึงปานกลาง 555+
 แคะเข้มูก แล้วน้าเต้ยได้ของดำหรือยังคับ พักนี้ของดำๆคนหากันเยอะแฮะ อิอิ
งงงงงงง งง ไม่รู้จักเลยครับร้านที่น้าบอกแต่ผมว่าก็น่าจะลองเหมือนกันน่ะครับ...แต่ก็อย่างว่าต้องดูเสียงของสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ สุดยอด สุดยอด
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

« ตอบ #3582 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 22:23:05 »

จัดไปอย่าให้เสีย เลยคร้าบบพี่น้อง  สุดยอด สุดยอด
ไปจันทบุรี+ตราดมา2วันแล้วพรุ้งนี้ก็ต้องไปบ้านบึงอีกเนี่ยโคตรเหนื่อยเลยครับ ร้องให้ ร้องให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2009, 22:23:46 โดย ผมชื่อหนู » บันทึกการเข้า
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3583 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 22:30:07 »

วันนี้ไปจันทบุรีมาเจอร้านเชียงกงเล็กๆด้วยครับ..ก็เลยลองเข้าไปดูสินค้าในร้าน พอดูแล้วก็นึกว่าของไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่...แต่ราคานั้นค่อนข้างแรงกว่ากรุงเทพอีกน่ะครับ ขยัน ขยัน
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3584 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 22:32:57 »

ฝาลายยศมันจะเอาอ่ะดิน้าหนู งง
มันไม่เอาแล้วโว้ย......... ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
นั่นแหละที่รอคอย หัวเราะ

กูก็คอยเครื่องมึงอยู่เมื่อไหร่จะมาให้เสียทีว่ะ แล้วไอ้ที่ค่อยมึงคอยอะไรว่ะ  เคือง
อ้าวไหนบอกว่าเอาเครื่องจากน้ากิฟท์แล้วไม่ใช่หรือ งง งง หลายใจน่ะเนี่ย งอแง งอแง ..............  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
ก็ลองดูแล้วกันถ้าน้ายศไม่เอา...ผมขอปรึกษาพ่ออีกทีแล้วจะรีบบอกน้าเต้ยเลยครับ ขอบคุณ ขอบคุณ
ระวังตาอยู่เอาไปแดกนะคับ...... ก๊ากๆๆ
ไอ้สนมันก็สนอยู่แหละครับ...แต่ว่ามันติดตรงเรื่องเลขเครื่องนี่แหละน้าที่พ่อผมเขาคัดค้านอยู่ตอนนี้ แหะๆๆ แหะๆๆ
เกือบลืมเลยครับว่า....ตกลงมีใครพอรู้มั๊ยว่าที่ไหนมีชุดดิสส์หลังสวยๆบ้างครับ...อยากใส่ครับ

รถมีปัญหาเรื่องแอร์อีกแล้วคือว่าพอเปิดแอร์ขณะตอนที่รถติดนั้นไม่มีความเย็นออกมาเลยครับเหมือนไม่มีน้ำยาแอร์วิ่งมาเลย(ครั้งที่แล้วเปลี่ยนไดเออร์+ล้างตู้แอร์+เช็คดูแล้วตู้แอร์ไม่รั่ว+เปลี่ยนท่อแอร์ตรงคอมอีกเส้นนึง)แต่พอรถวิ่งไปได้เรื่อยๆแล้วแอร์ก็เย็นฉ่ำเหมือนปกติเลยครับ ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรวันนี้ให้พ่อไปให้ช่างดูเขาก็บอกว่าน้ำยาแอร์ไม่รั่ว..ใครรู้บ้างช่วยหนูด้วย....แต่ช่างเขาสันนิษฐานว่าน่าจะเกิดจากหน้าคลัชท์คอมพ์แอร์มันหมด(กลัวคอมพ์แอร์พังจังเลย จ๊ากๆ จ๊ากๆ แย่แน่ๆเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2009, 22:50:29 โดย ผมชื่อหนู » บันทึกการเข้า
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3585 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 22:40:11 »

ขอวัน เวลา ด้วยคับ.....

ผมเสนอบ้านทิดนัท  (แต่ต้องลำบากคนล้างหน่อยนะคับ) ดื่ม

ตามน้าโจ้ครับเสียงที่สอง  สุดยอด สุดยอด สุดยอด
ตามน้าๆทั้ง2ท่านครับ...แต่ก็สงสารคนล้างเหมือนกันครับ(เพราะว่าเคยผ่านประสบการณ์แบบนี้มาหลายครั้ง โคตรเหนื่อยเลยเวลาเก็บกวาดล้างเนี่ย)...เอ้านัทว่าไงไหวมั๊ยครับพิจารณาเอาเองน่ะไม่บังคับเด้อ ดื่ม ดื่ม
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3586 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 23:13:28 »

ร้านบ่อเงินตามที่น้ายอดบอกอาหารอร่อยดีครับมีเด็กๆให้ชมด้วย อย่าไป
ฝาดำหาได้แล้วครับแต่ยังไม่มีตังไปเอาครับ หน้าซีด
น้ายอดตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรคของอัลติสดิส4ล้อแพงไหมครับเผื่อจะได้เบิกของใหม่ซะเลย ซึ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2009, 23:29:36 โดย tuey » บันทึกการเข้า
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3587 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 23:16:50 »

รถมีปัญหาเรื่องแอร์อีกแล้วคือว่าพอเปิดแอร์ ขณะตอนที่รถติดนั้นไม่มีความเย็นออกมาเลยครับเหมือนไม่มีน้ำยาแอร์วิ่งมาเลย (ครั้งที่แล้วเปลี่ยนไดเออร์+ล้างตู้แอร์+เช็คดูแล้วตู้แอร์ไม่รั่ว+เปลี่ยน ท่อแอร์ตรงคอมอีกเส้นนึง)แต่พอรถวิ่งไปได้เรื่อยๆแล้วแอร์ก็เย็นฉ่ำเหมือน ปกติเลยครับ ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรวันนี้ให้พ่อไปให้ช่างดูเขาก็บอกว่าน้ำยาแอร์ไม่รั่ว ..ใครรู้บ้างช่วยหนูด้วย....แต่ช่างเขาสันนิษฐานว่าน่าจะเกิดจากหน้า คลัชท์คอมพ์แอร์มันหมด(กลัวคอมพ์แอร์พังจังเลย จ๊ากๆ จ๊ากๆ แย่แน่ๆเลย)

น้าหนูหน้าครัชคอมทำงานรึเปล่าครับ  แต่ของพี่จอดไม่เย็นต้องวิ่งซักพักถึงเย็น  สรุปแผงคอยร้อนตันต้องซื้อใหม่ ร้องให้โฮ
thawat
Professor

« ตอบ #3588 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 01:31:22 »

รถมีปัญหาเรื่องแอร์อีกแล้วคือว่าพอเปิดแอร์ ขณะตอนที่รถติดนั้นไม่มีความเย็นออกมาเลยครับเหมือนไม่มีน้ำยาแอร์วิ่งมาเลย (ครั้งที่แล้วเปลี่ยนไดเออร์+ล้างตู้แอร์+เช็คดูแล้วตู้แอร์ไม่รั่ว+เปลี่ยน ท่อแอร์ตรงคอมอีกเส้นนึง)แต่พอรถวิ่งไปได้เรื่อยๆแล้วแอร์ก็เย็นฉ่ำเหมือน ปกติเลยครับ ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นอะไรวันนี้ให้พ่อไปให้ช่างดูเขาก็บอกว่าน้ำยาแอร์ไม่รั่ว ..ใครรู้บ้างช่วยหนูด้วย....แต่ช่างเขาสันนิษฐานว่าน่าจะเกิดจากหน้า คลัชท์คอมพ์แอร์มันหมด(กลัวคอมพ์แอร์พังจังเลย จ๊ากๆ จ๊ากๆ แย่แน่ๆเลย)

น้าหนูหน้าครัชคอมทำงานรึเปล่าครับ  แต่ของพี่จอดไม่เย็นต้องวิ่งซักพักถึงเย็น  สรุปแผงคอยร้อนตันต้องซื้อใหม่ ร้องให้โฮ
ขยัน  ถ้าจอดอยู่กับที่แล้วไม่เย็น ลองเร่งเครื่องอยู่กับที่ซัก1500-2000rpm   ค้างไว้ซักพักแล้วดูว่าเย็นขึ้นป่าว
 อาบน้ำ  ถ้าเย็น    แสดงว่ากำลังอัดคอมกำลังกับบ้านเก่าคับ (พัง)
 ร้อนๆ  ถ้าไม่เย็น แสดงว่าไม่เกี่ยวกับคอมแต่น่าจะเป็นแผงคอนเด็นเซอร์(คอยร้อน)ระบายอากาศไม่ดีคับ ซึ่งมีสาเหตุมาจาก
                 1 แผงตันมากลมผ่านไม่สะดวก
                 2 พัดลมที่เป่าแผงคอนเด็นเซอร์พัดไม่แรงหรือไม่พัดเลย
 สะกดจิต  น้าหนูลองเช็คตามนั้นก่อนนะ ถ้ายังไงเข้ามาให้ผมดูก็ได้นะ แต่โทรมาก่อนนะ เพราะบางที่ไม่อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2009, 01:33:31 โดย thawat » บันทึกการเข้า
thawat
Professor

« ตอบ #3589 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 01:36:22 »

ร้านบ่อเงินตามที่น้ายอดบอกอาหารอร่อยดีครับมีเด็กๆให้ชมด้วย อย่าไป
ฝาดำหาได้แล้วครับแต่ยังไม่มีตังไปเอาครับ หน้าซีด
น้ายอดตัวกระจายแรงดันน้ำมันเบรคของอัลติสดิส4ล้อแพงไหมครับเผื่อจะได้เบิกของใหม่ซะเลย ซึ้ง

ขยัน น้าเต้ยจะเอาตัวกระจายแรงเบรคไปทำไมละ เดี๋ยวไปเช็คราคาให้พรุ่งนี้(ถ้าไม่ลืมนะ555+)
thawat
Professor

« ตอบ #3590 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 01:40:06 »

น้าโจ้เรื่องยางปัดน้ำฝนเป็นไงบ้างคับ ที่ว่าปัดไม่ได้เรื่องตกลงเป็นที่อารัยละ งง งง
Rabber-design
Senior

กำลังใจ: 43

รหัสเครื่องยนต์: 7a-FE

« ตอบ #3591 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 07:34:47 »

อาบน้ำ อาบน้ำ ดื่ม ดื่ม
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3592 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 08:32:12 »

แคะเข้มูก ไอ้เต้ยเพื่อนเลิฟ กูไม่รอเครื่องเองแล้วว่ะ กูไปได้ของมาแล้วและกำลังหาคนและรถกะบะไปขนว่ะ วันนี้หรือพรุ่งนี้ก็มานอนที่บ้านแล้วว่ะ เป็นเครื่องยกลงทั้งตัวพร้อมเกียร์อุปกรณ์ครบๆๆ เป็นเครื่อง 4afe auto ว่ะ  แคะเข้มูก แคะเข้มูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2009, 09:36:06 โดย yotsky » บันทึกการเข้า
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3593 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 08:40:43 »

แคะเข้มูก ไอ้เต้ยเพื่อนเลิฟ กูไม่รอเครื่องเองแล้วว่ะ กูไปได้ขอมาแล้วและกำลังหาคนและรถกะบะไปขนว่ะ วันนีหรือพรุ่งนี้ก็มานอนที่บ้านแล้วว่ะ เป็นเครื่องยกลงทั้งตัวพร้อมเกียร์อุปกรณ์ครบๆๆ เป็นเครื่อง 4afe auto ว่ะ  แคะเข้มูก แคะเข้มูก
ไม่มีปัญหา ช่วงนี้ไม่ต้องการใช้เงิน แล้วปะป๋าเขาจะเอาไปรวมร่างกับ4afe+bo หัวเราะ หัวเราะ

น้ายอดที่หาตัวกระจายแรงเบรคเพราะว่าไปใส่ดิสหลังมาแล้วล้อหลังมันไม่ค่อยจับครับจะซื้อของเก่าเซียงกงก็ไม่แน่ใจว่าถูกเบอร์รึเปล่า ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2009, 08:43:36 โดย tuey » บันทึกการเข้า
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #3594 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 09:01:07 »

น้าโจ้เรื่องยางปัดน้ำฝนเป็นไงบ้างคับ ที่ว่าปัดไม่ได้เรื่องตกลงเป็นที่อารัยละ งง งง
ผมยังไม่ได้ดูมันเลยน้า....ลองน้ำยาเคลือบกระจกเช็ดดูก็ปัดดีแป๊ปเดียวเอง.....ผมกำลังสงสัยตัวกระจกมันไม่เรียบอะน้า

ว่าแต่น้าไปไหนมากลับซะดึกเชียว ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3595 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 09:36:52 »

มิตติ้งวันไหนก็ช่วยสรุปนะครับพี่น้อง  สุดยอด
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3596 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 09:44:43 »

ประวัติความเป็นมาของกลุ่ม ทรีคลอง
 เริ่มแรกมาจากการไปรับซ่อมรถให้น้าอิฐ (น้าแกไปโพสหาคนเปลี่ยนสาบพานทามมิ่งในเว็บเออีเรซซิ่ง โซนรามอินทรา) ไอ้เราก็ไม่คิดอะไรก็ไปกับพี่ชายสองคน พอถึงบ้านก็เปิดดูเครื่องว่าเป็นอะไร สายพานต้องเปลี่ยนไหมแต่พอเปิดดูกลับไม่เป็นอะไร แต่เครื่องต้องยกท่อนบนทำใหม่ สรุปวันนั้นไม่ได้ทำอะไร ก็คุยกันว่าเราน่าจะมีกลุ่มของเราเองเกิดขึ้นเฉพาะคนคลอง ก็เริ่มรวบร่วมแต่นั้นมา โดยผมเริ่มเปิดกระทู้ในโซนต่างจังหวัด เป็นช่องสนทนาคลองลำลูกกา ธัญญะ คลองหลวง ส่วนพี่อิฐประสาน สมาชิก อย่าง น้าเต้ย น้าโจ้เข้ามาคุยกัน จนเริ่มมีคนสนใจในกลุ่มเราเพิ่มมากขึ้น จากนั้นก็เริ่มมีชื่อกลุ่มขึ้นมาโดย ผมเองปรึกษากับน้าอิฐว่าจะใช่ชื่อกลุ่มว่า ทรีคลอง เพราะความหมาย(กำหนดขึ้นมาเอง)มันมาจากคนที่อยู่ในคลองเดียวกัน แต่แยกสายกันอยู่เช่น สายคลองหลวง ธัญญะ ลำลูกกา โดยการรวมกันครั้งแรกเกิดขึ้น ที่ปั๊มเจทคลอง 4 ลำลูกกา โดยมีผม น้าโจ้ น้าเต้ย มารวมกันครั้งแรก และมีเพื่อนผมมาอีกคัน(แต่ไม่ได้เข้ากลุ่มด้วย) ครั้งแรกมันรู้สึกว่าเป็นอะไรที่ใหม่กันมาก เพราะต่างคนก็ยังไม่รู้ว่าจะออกมาในแนวไหน และเป็นครั้งเดี่ยวที่เคยเข้าปั๊มและสิ่งที่ปั๊ม เพราะหลายท่านที่ตอบรับว่าจะมาแต่ก็ไม่มาหลายท่าน(รวมถึงน้ายอดด้วย) พวกเรา 3 คนเลยกำหนดว่าใครจะเข้ากลุ่มก้ต้องเดินทางมาหาเรา หรือนัดให้เราไปหาครับ หลังจากนี้แหล่ครับที่ว่ามันเริ่มเกิด (พอแค่นี้ก่อนเดี๋ยวมันจะจบเร็ว เพราะว่าเรื่องมันมีน้อย) ก๊ากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2009, 16:23:34 โดย yotsky » บันทึกการเข้า
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3597 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 16:29:36 »

เครื่องไปเอามาแว้วแต่แม่งกวนตีน ก่อนเอาแม้งบอกว่าจะให้ทุกอย่าง พอไปเอาจิงๆๆ แม้งจะขายกล่องฟิวส์ซะงันอ่ะครับ แต่ก็ยังดีที่แม้งขาย 300 บาท เองครับ  แคะเข้มูก
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3598 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 16:31:44 »

น้าหนูรูปในกล้องน้าหนูมีรูปเต้กับแฟนเต้แล้วก้อมีเด็กอ่ะ ที่เป็นงาน ae ปี 2 ยังอยู่ไหมคับ เต้อยากได้ ช่วยรบกวนลงให้เต้ได้ไหมคับ ขอบคุณคับ ถ้ามี ส่งจูบ ส่งจูบ ส่งจูบ
จอซ สมานจิต

« ตอบ #3599 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 19:53:47 »

ประวัติความเป็นมาของกลุ่ม ทรีคลอง
 เริ่มแรกมาจากการไปรับซ่อมรถให้น้าอิฐ (น้าแกไปโพสหาคนเปลี่ยนสาบพานทามมิ่งในเว็บเออีเรซซิ่ง โซนรามอินทรา) ไอ้เราก็ไม่คิดอะไรก็ไปกับพี่ชายสองคน พอถึงบ้านก็เปิดดูเครื่องว่าเป็นอะไร สายพานต้องเปลี่ยนไหมแต่พอเปิดดูกลับไม่เป็นอะไร แต่เครื่องต้องยกท่อนบนทำใหม่ สรุปวันนั้นไม่ได้ทำอะไร ก็คุยกันว่าเราน่าจะมีกลุ่มของเราเองเกิดขึ้นเฉพาะคนคลอง ก็เริ่มรวบร่วมแต่นั้นมา โดยผมเริ่มเปิดกระทู้ในโซนต่างจังหวัด เป็นช่องสนทนาคลองลำลูกกา ธัญญะ คลองหลวง ส่วนพี่อิฐประสาน สมาชิก อย่าง น้าเต้ย น้าโจ้เข้ามาคุยกัน จนเริ่มมีคนสนใจในกลุ่มเราเพิ่มมากขึ้น จากนั้นก็เริ่มมีชื่อกลุ่มขึ้นมาโดย ผมเองปรึกษากับน้าอิฐว่าจะใช่ชื่อกลุ่มว่า ทรีคลอง เพราะความหมาย(กำหนดขึ้นมาเอง)มันมาจากคนที่อยู่ในคลองเดียวกัน แต่แยกสายกันอยู่เช่น สายคลองหลวง ธัญญะ ลำลูกกา โดยการรวมกันครั้งแรกเกิดขึ้น ที่ปั๊มเจทคลอง 4 ลำลูกกา โดยมีผม น้าโจ้ น้าเต้ย มารวมกันครั้งแรก และมีเพื่อนผมมาอีกคัน(แต่ไม่ได้เข้ากลุ่มด้วย) ครั้งแรกมันรู้สึกว่าเป็นอะไรที่ใหม่กันมาก เพราะต่างคนก็ยังไม่รู้ว่าจะออกมาในแนวไหน และเป็นครั้งเดี่ยวที่เคยเข้าปั๊มและสิ่งที่ปั๊ม เพราะหลายท่านที่ตอบรับว่าจะมาแต่ก็ไม่มาหลายท่าน(รวมถึงน้ายอดด้วย) พวกเรา 3 คนเลยกำหนดว่าใครจะเข้ากลุ่มก้ต้องเดินทางมาหาเรา หรือนัดให้เราไปหาครับ หลังจากนี้แหล่ครับที่ว่ามันเริ่มเกิด (พอแค่นี้ก่อนเดี๋ยวมันจะจบเร็ว เพราะว่าเรื่องมันมีน้อย) ก๊ากๆๆ

ต่อๆกะลังเร้าใจเลย แล้วจุดไคลแมกซ์อยู่ไหนเนี่ยย

เด๋วเอาไปทำเปนหนังสั้นดีก่า เอิ้ก ๆ หรือหนัง xxx   ก๊ากๆๆ
หน้า: 1 ... 142 143 [144] 145 146 ... 193   ขึ้นบน
พิมพ์