Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ
*ShoutBox
หน้า: 1 ... 138 139 [140] 141 142 ... 193   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ  (อ่าน 513464 ครั้ง)
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #3475 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 10:36:36 »

ขอเสนอการลงมัดติการเลือกแบบสติกเกอร์ให้เหลือเพียงแบบเดียว เพื่อความเป็นกลุ่มที่แน่นอน ถ้าหากไม่มีการเลือกแบบที่แน่นอน กลุ่มอื่นอาจจะเข้าใจผิดได้นะครับ เพราะมันเป็นธรรมเนียมการปฎิบัตินะครับว่า กลุ่มเดียวกันสัญญาลักษณที่ใช่ต้องเหมือนกัน โปรดสรุปโดยเร็วและต่อจากนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงอีกหลายอย่าง ขอให้ทุกท่านเข้าใจว่ากลุ่มที่เกิดขึ้นมามันก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา เพื่อให้เข้าทันต่อเหตุการณ์ และสภาพความคล่องตัวของสมาชิกที่อยู่ในบ้านเดียวกัน

โดยการเลือกแบบดังนี้
1.แบบดังเดิมที่ผมออกแบบและสังตัดเอง
2.แบบที่เสี่ยหนูออกแบบและสังตัด

ช่วยออกเสียงเลือกเลยว่าจะให้เหลือแบบไหน
อันนี้ขอยกมาจากคุณยศ

ไม่เป็นไรครับ.ผมเองก็ไม่ได้อยากจะเปลี่ยนแบบสติ๊กเกอร์ทรีคลองไปจากเดิมเท่าใดนักแต่ว่าพอมีคนเข้ามาสมัครกลุ่มทรีคลองแต่ไม่มีสติ๊กเกอร์ให้เขาแล้วจะทำยังไงล่ะครับ..แล้วพี่ก็บอกว่าจะไปเอาไฟล์ทรีคลองแบบเดิมมาให้ตั้งหลายครั้งก็ไม่เห็นเอามาให้ซักทีตั้งนานแล้วผมก็เลยทำขึ้นมาใหม่เพื่อที่จะรองรับกับสมาชิกที่เพิ่มขึ้น(โดยพยายามให้เหมือนเดิม)ส่วนแบบใหม่ที่ผมทำมาพี่ก็เป็นคนไปกับผม จำได้ไหม ผมว่าน่ะที่ท่านทำแบบนี้เหมือนว่าผมทำอะไรหรือเสนออะไรนั้นก็ไม่ดีซักอย่างทำให้แล้วก็ไม่ถูกใจ ถ้าอย่างนั้นผมก็ไม่ขอทำซะเลยดีกว่า พี่เอาหน้าที่มาโยนให้ผมแล้วไปๆมาๆก็เหมือนกับว่าผมนั้นผิดไปหมด เซร็ง เซร็ง ร้องให้โฮ ร้องให้โฮ ร้องให้โฮ  บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ ไปแล้วครับพี่น้องทรีคลองทุกท่าน บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2009, 11:00:47 โดย ผมชื่อหนู » บันทึกการเข้า
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3476 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 10:55:58 »

ที่ต้องให้เลือกสรุปไม่ใช่ให้ทุกคนต้องลำบากใจ แต่เป็นการเลือกแบบที่เห็นว่าดีที่สุด สำหรับสติกเกอร์มาตรฐานเดี่ยวกัน ถ้าไม่ทำตอนนี้แล้วจะไปสรุปตอนไหน ส่วนสมาชิกเข้ามาใหม่ไม่จำเป็นต้องรีบให้ติดสติกเกอร์ เพราะพวกเรากำหนดแล้วว่า จะต้องเข้ามามิตติ้งหรือทำอะไรเกี่ยวกับกิจกรรม หรือมาเห็นหน้าเห็นตากันทั่วหน้าก่อน ถึงจะปล่อยให้ติดสติกเกอร์กลุ่มได้ ส่วนเองก็ไม่ต้องคิดมากถ้าไม่เข้าใจก็โทรฯมาคุยกัน

อาจะคุยไม่ได้เยอะเพราะวันนี้กูทำงานเว้ยไอ้หนู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2009, 10:58:57 โดย yotsky » บันทึกการเข้า
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3477 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 16:45:49 »

น้ายอดวายสายฝาดำได้ป่ะ
รู้จักน้าเขาด้วยเหรอ..... หัวเราะ หัวเราะ
น้าเขาอยู่อุตสาหะซอย4ข้างๆบ้านเก่าผมอ่ะน้า  เจอกันบ่อยเลยบนถนน ดื่ม
วันนี้ไปหาฝาดำมาและแต่ไม่เจอๆแต่ฝาขาว เซ็งเลย ร้องให้โฮ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2009, 16:49:03 โดย tuey » บันทึกการเข้า
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #3478 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 17:24:01 »

รู้จักน้าเขาด้วยเหรอ..... หัวเราะ หัวเราะ
น้าเขาอยู่อุตสาหะซอย4ข้างๆบ้านเก่าผมอ่ะน้า  เจอกันบ่อยเลยบนถนน ดื่ม
วันนี้ไปหาฝาดำมาและแต่ไม่เจอๆแต่ฝาขาว เซ็งเลย ร้องให้โฮ

เจอแต่บนถนนจะเรียกว่ารู้จักได้ไงวะ...ความหมายจริงๆก็อยากให้มึงมามิตติ๊งกะเพื่อนๆบ้างก็เท่านั้น... สูบบุหรี่
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3479 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 17:26:38 »

ขอเสนอการลงมัดติการเลือกแบบสติกเกอร์ให้เหลือเพียงแบบเดียว เพื่อความเป็นกลุ่มที่แน่นอน ถ้าหากไม่มีการเลือกแบบที่แน่นอน กลุ่มอื่นอาจจะเข้าใจผิดได้นะครับ เพราะมันเป็นธรรมเนียมการปฎิบัตินะครับว่า กลุ่มเดียวกันสัญญาลักษณที่ใช่ต้องเหมือนกัน โปรดสรุปโดยเร็วและต่อจากนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงอีกหลายอย่าง ขอให้ทุกท่านเข้าใจว่ากลุ่มที่เกิดขึ้นมามันก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา เพื่อให้เข้าทันต่อเหตุการณ์ และสภาพความคล่องตัวของสมาชิกที่อยู่ในบ้านเดียวกัน

โดยการเลือกแบบดังนี้
1.แบบดังเดิมที่ผมออกแบบและสังตัดเอง
2.แบบที่เสี่ยหนูออกแบบและสังตัด

ช่วยออกเสียงเลือกเลยว่าจะให้เหลือแบบไหน
อันนี้ขอยกมาจากคุณยศ

ไม่เป็นไรครับ.ผมเองก็ไม่ได้อยากจะเปลี่ยนแบบสติ๊กเกอร์ทรีคลองไปจากเดิมเท่าใดนักแต่ว่าพอมีคนเข้ามาสมัครกลุ่มทรีคลองแต่ไม่มีสติ๊กเกอร์ให้เขาแล้วจะทำยังไงล่ะครับ..แล้วพี่ก็บอกว่าจะไปเอาไฟล์ทรีคลองแบบเดิมมาให้ตั้งหลายครั้งก็ไม่เห็นเอามาให้ซักทีตั้งนานแล้วผมก็เลยทำขึ้นมาใหม่เพื่อที่จะรองรับกับสมาชิกที่เพิ่มขึ้น(โดยพยายามให้เหมือนเดิม)ส่วนแบบใหม่ที่ผมทำมาพี่ก็เป็นคนไปกับผม จำได้ไหม ผมว่าน่ะที่ท่านทำแบบนี้เหมือนว่าผมทำอะไรหรือเสนออะไรนั้นก็ไม่ดีซักอย่างทำให้แล้วก็ไม่ถูกใจ ถ้าอย่างนั้นผมก็ไม่ขอทำซะเลยดีกว่า พี่เอาหน้าที่มาโยนให้ผมแล้วไปๆมาๆก็เหมือนกับว่าผมนั้นผิดไปหมด เซร็ง เซร็ง ร้องให้โฮ ร้องให้โฮ ร้องให้โฮ  บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ ไปแล้วครับพี่น้องทรีคลองทุกท่าน บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ บายๆ
อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3480 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 17:57:08 »

เจอแต่บนถนนจะเรียกว่ารู้จักได้ไงวะ...ความหมายจริงๆก็อยากให้มึงมามิตติ๊งกะเพื่อนๆบ้างก็เท่านั้น... สูบบุหรี่
ไม่ปาย ดื่ม    (จะไปก็ต่อเมื่อแรงสู้พี่โจ้ได้แล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2009, 17:58:27 โดย tuey » บันทึกการเข้า
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3481 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 20:52:25 »

ไม่ปาย ดื่ม    (จะไปก็ต่อเมื่อแรงสู้พี่โจ้ได้แล้ว)
มันจะทันเหรอ  หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ
จอซ สมานจิต
AE Thailand Club Member
Super Senior

รณรงค์กันจัง"เมาไม่ขับ"แต่ทำไม"หน้าผับ"ถึงมีลานจอด

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v Bt 6 Speed
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี

« ตอบ #3482 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 21:15:11 »

^
ของเค้าแรงจิงคนเนี้ยยย แรงจนดังทั้งคันเลยอะ

หัวเราะ หัวเราะ
thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #3483 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 22:02:15 »

เจอก็ทักทายบ้างนะครับน้าเต้ย  ว่าแต่เคยอยู่ใกล้กันแล้วตอนนี้อยู่ไหนหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม 2009, 22:15:53 โดย thawat » บันทึกการเข้า
thawat
Professor

« ตอบ #3484 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 22:15:09 »

งง ถามผู้รู้ครับ  แร็คไฟฟ้าของ AE101 มีด้วยหรอ เห็นเขาโพสในหน้าซื้อขายอะ เลยงง เพราะไอ้แร็คไฟฟ้าโตต้าพึ่งทำในรุ่นYarisกะNewVios ส่วน101 แร็คไฟฟ้ายังไม่เกิดเลย เคือง ใครรู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ   ซึ้ง
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3485 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 22:16:13 »

เจอก็ทักทายบ้างนะครับ ว่าแต่เคยอยู่ใกล้กันแล้วตอนนี้อยู่ไหนหรือครับ
ย้ายไปอีกคลองนึงครับ  
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3486 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 22:17:28 »

งง ถามผู้รู้ครับ  แร็คไฟฟ้าของ AE101 มีด้วยหรอ เห็นเขาโพสในหน้าซื้อขายอะ เลยงง เพราะไอ้แร็คไฟฟ้าโตต้าพึ่งทำในรุ่นYarisกะNewVios ส่วน101 แร็คไฟฟ้ายังไม่เกิดเลย เคือง ใครรู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ   ซึ้ง
มีครับน้ามันจะมีสายแว็คคัมโผล่ออกมาอีกเส้นนึง  น้องชายผมใส่อยู่ ขอบคุณ
thawat
Professor

« ตอบ #3487 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 11:26:21 »

งง ถามผู้รู้ครับ  แร็คไฟฟ้าของ AE101 มีด้วยหรอ เห็นเขาโพสในหน้าซื้อขายอะ เลยงง เพราะไอ้แร็คไฟฟ้าโตต้าพึ่งทำในรุ่นYarisกะNewVios ส่วน101 แร็คไฟฟ้ายังไม่เกิดเลย เคือง ใครรู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ   ซึ้ง
มีครับน้ามันจะมีสายแว็คคัมโผล่ออกมาอีกเส้นนึง  น้องชายผมใส่อยู่ ขอบคุณ
homoอืมมม..ผมเข้าใจแล้วตอนแรกคิดว่าเป็นแร็คที่ใช้มอเตอร์แทนน้ำมันเพาเวอร์แบบYarisซะอีก  aom1ปัดโถ..ไอ้แร็คไฟฟ้าที่ว่ามาผมก็เคยใส่ ซึ่งจริงๆก็คือแร็คเพาเวอร์ธรรมดาแต่มีชุดโซลินอยเปิดปิดทางน้ำมันให้พวงมาลัยหนักหรือเบาเท่านั้น โดยจะต้องใช้ECUเครื่องควบคุม โดยถ้าวิ่งช้าๆECUจะสั่งให้พวงมาลัยเบา พอวิ่งเร็วๆ(อันนี้จำไม่ได้ว่าเร็วเท่าไหร่นะ)ECUจะสั่งให้พวงมาลัยหนัก เพื่อความปลอดภัย ..
ที่ว่ามาถูกไหม(ตามตำราที่เคยอบรมสมัยเป็นช่างครับ) ขยัน
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3488 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 12:12:44 »

homoอืมมม..ผมเข้าใจแล้วตอนแรกคิดว่าเป็นแร็คที่ใช้มอเตอร์แทนน้ำมันเพาเวอร์แบบYarisซะอีก  aom1ปัดโถ..ไอ้แร็คไฟฟ้าที่ว่ามาผมก็เคยใส่ ซึ่งจริงๆก็คือแร็คเพาเวอร์ธรรมดาแต่มีชุดโซลินอยเปิดปิดทางน้ำมันให้พวงมาลัยหนักหรือเบาเท่านั้น โดยจะต้องใช้ECUเครื่องควบคุม โดยถ้าวิ่งช้าๆECUจะสั่งให้พวงมาลัยเบา พอวิ่งเร็วๆ(อันนี้จำไม่ได้ว่าเร็วเท่าไหร่นะ)ECUจะสั่งให้พวงมาลัยหนัก เพื่อความปลอดภัย ..
ที่ว่ามาถูกไหม(ตามตำราที่เคยอบรมสมัยเป็นช่างครับ) ขยัน
สุดยอด
Oak_DesigN

OaK_DeSigN บุตรแห่งพระเจ้า

กำลังใจ: 70

« ตอบ #3489 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 15:09:43 »

... สวัสดีชาว Three Klong คร๊าบบบบ ... สุดยอด สุดยอด

"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without......"
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3490 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 17:07:14 »

... สวัสดีชาว Three Klong คร๊าบบบบ ... สุดยอด สุดยอด
สวัสดีคับท่าน   สุดยอด
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3491 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 17:50:29 »

โอ้!!!!!   ไม่ได้เข้ามาวันเดียวน้าหนูกะน้ายศจะตีกันซะแหละ

อายเด็กปะเนี้ย  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

[แหมน้าๆชาวTHREE KLONG เขาใจร้อนกันจัง] หัวเราะ หัวเราะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2009, 17:54:31 โดย เต้_ปทุม 111 » บันทึกการเข้า
thawat
Professor

« ตอบ #3492 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 22:11:18 »

aom6ลืมขอบคุณน้าเต้ยที่ช่วยไขข้อข้องจัยคับ อิอิ ว่าแต่ไปอีกคลองอะที่ไหนหรอคับ
thawat
Professor

« ตอบ #3493 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 22:17:02 »

สวัสดีคับท่าน   สุดยอด
สวัสดีเช่นกันคับ
โอ้!!!!!   ไม่ได้เข้ามาวันเดียวน้าหนูกะน้ายศจะตีกันซะแหละ

อายเด็กปะเนี้ย  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

[แหมน้าๆชาวTHREE KLONG เขาใจร้อนกันจัง] หัวเราะ หัวเราะ
homkล้อกันเล่นป่าวเนี้ย ผมพึ่งเข้ามาเป็นน้องใหม่ไม่ทันไรเลยยังงงว่าเกิดอะไรขึ้น??
 aom6ถ้าจริงก็ขอให้เข้าใจกันไวไวนะคับ..สามัคคีคือพลังนะคับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2009, 22:18:01 โดย thawat » บันทึกการเข้า
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #3494 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 04:16:25 »

homkล้อกันเล่นป่าวเนี้ย ผมพึ่งเข้ามาเป็นน้องใหม่ไม่ทันไรเลยยังงงว่าเกิดอะไรขึ้น??
 aom6ถ้าจริงก็ขอให้เข้าใจกันไวไวนะคับ..สามัคคีคือพลังนะคับ..
ไม่อะไรมากหรอกครับ...เรื่องขำๆของคนอื่น(แต่กับแฟนบ้านแทบแตกจะเลิกกันเลยครับ แต่ไม่เป็นไรครับแฟนโดนฉีดยาไปเข็มนึงนิ่งเลย ซี๊ดเลยครับ เลือดกำเดาไหล เลือดกำเดาไหล )
   ผมต้องขอโทษด้วยล่ะกันครับพี่น้องทรี คลองทุกท่าน ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3495 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 08:42:32 »

ก็เงี้ยผู้ชายอารมย์เปรี่ยว ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3496 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 13:47:27 »

ดื่ม ดื่ม ดื่ม
N@P ORCHID

ดาวดวงน้อย....ของพ่อ

กำลังใจ: 131

รถยนต์: AE111GXi & CAMRY ACV 30
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE 16V & 2AZ-FE LPG
สังกัดพื้นที่: Pathumthani Area

« ตอบ #3497 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 19:41:51 »

ไม่อะไรมากหรอกครับ...เรื่องขำๆของคนอื่น(แต่กับแฟนบ้านแทบแตกจะเลิกกันเลยครับ แต่ไม่เป็นไรครับแฟนโดนฉีดยาไปเข็มนึงนิ่งเลย ซี๊ดเลยครับ เลือดกำเดาไหล เลือดกำเดาไหล )
   ผมต้องขอโทษด้วยล่ะกันครับพี่น้องทรี คลองทุกท่าน ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
สงสัยตัวยาจะเยอะ  นานๆฉีดที ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

อริสาออร์คิดส์  จำหน่ายกล้วยไม้ทุกชนิด  ปุ๋ยฉีดกล้วยไม้  เร่งดอก  
                                  ตลาดไท
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3498 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 19:56:03 »

สงสัยตัวยาจะเยอะ  นานๆฉีดที ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

งง งง ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ หัวเราะ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3499 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 21:50:38 »

น้าหนูคงฉีดยาเกินขนาด จ๊ากๆ
หน้า: 1 ... 138 139 [140] 141 142 ... 193   ขึ้นบน
พิมพ์