Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ
*ShoutBox
หน้า: 1 ... 126 127 [128] 129 130 ... 193   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ  (อ่าน 513551 ครั้ง)
จอซ สมานจิต
AE Thailand Club Member
Super Senior

รณรงค์กันจัง"เมาไม่ขับ"แต่ทำไม"หน้าผับ"ถึงมีลานจอด

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v Bt 6 Speed
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี

« ตอบ #3175 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 10:54:15 »

น้าหนูคับ ตกลงผมติดรถน้าไปนะคับ

ได้หรือไม่บอกด้วยคับ ขอบคุณคับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ได้อยู่แว้วว น้าหนูใจดีสุดยอดดดดด อิอิ      สุดยอด สุดยอด

เด๋วเจอกันคร้าบบน้องเต้                         
อย่ามาสายน่ะน้าเต้ไม่เกินวันอาทิตย์12.30น.น่ะครับ
พี่ๆแล้วไปเจอกันที่ไหนอ่ะ ขอแบบระเอียดนะ งง

(ผมคิดว่าทางซ่อมสร้างมันคือทางที่จะมาจาก รังสิตแล้วไปเส้นทางที่จะไป แฟตปลาทอง แต่จะแยกไปมางซ้ายตรงสะพานบางพูล) ใช่ไหมคับ
เดี๋ยวถ้าไม่แน่ผมจะโทรไปถามน้าหนูนะคับ ผมจะไปซักประมาณ7.30เลยไหมคัฟ

(ก็เห็นว่ากลัวผมจะไปช้า)   แคะเข้มูก หัวเราะ หัวเราะ

น้องครับไอ้เรื่องนัดไปงานพี่ไม่รู้นะครับ แต่อยากให้น้องเข้ามาทำกิจกรรมที่ทางกลุ่มมีกำหนดการด้วยนะครับ เช่นงานมิตติ้งประจำเดือนอะไรพวกนี้นะครับ ขอร้องนะครับ พี่อยากให้ทุกคนรู้จักหน้าตากันบ้างครับ เดี๋ยวเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันขึ้นมา พวกเราจะออกหน้าไปช่วยไม่ได้ครับ (อีกหน่อยต้องกำหนดการรับสมาชิกกันหน่อยแล้วครับ)

มีเหตุผล เห็นด้วยตามน้ายศคร้าบบ

กำหนดการรับสมัครสมาชิกต้องกินเบียร์ให้ไวที่สุดดีมะ ถึงได้เป็นสมาชิก  อ๊วกๆ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3176 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 12:32:19 »

น้าหนูคับ ตกลงผมติดรถน้าไปนะคับ

ได้หรือไม่บอกด้วยคับ ขอบคุณคับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ได้อยู่แว้วว น้าหนูใจดีสุดยอดดดดด อิอิ      สุดยอด สุดยอด

อย่ามาสายน่ะน้าเต้ไม่เกินวันอาทิตย์12.30น.น่ะครับ
พี่ๆแล้วไปเจอกันที่ไหนอ่ะ ขอแบบระเอียดนะ งง

(ผมคิดว่าทางซ่อมสร้างมันคือทางที่จะมาจาก รังสิตแล้วไปเส้นทางที่จะไป แฟตปลาทอง แต่จะแยกไปมางซ้ายตรงสะพานบางพูล) ใช่ไหมคับ
เดี๋ยวถ้าไม่แน่ผมจะโทรไปถามน้าหนูนะคับ ผมจะไปซักประมาณ7.30เลยไหมคัฟ

(ก็เห็นว่ากลัวผมจะไปช้า)   แคะเข้มูก หัวเราะ หัวเราะ

น้องครับไอ้เรื่องนัดไปงานพี่ไม่รู้นะครับ แต่อยากให้น้องเข้ามาทำกิจกรรมที่ทางกลุ่มมีกำหนดการด้วยนะครับ เช่นงานมิตติ้งประจำเดือนอะไรพวกนี้นะครับ ขอร้องนะครับ พี่อยากให้ทุกคนรู้จักหน้าตากันบ้างครับ เดี๋ยวเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันขึ้นมา พวกเราจะออกหน้าไปช่วยไม่ได้ครับ (อีกหน่อยต้องกำหนดการรับสมาชิกกันหน่อยแล้วครับ)

มีเหตุผล เห็นด้วยตามน้ายศคร้าบบ

กำหนดการรับสมัครสมาชิกต้องกินเบียร์ให้ไวที่สุดดีมะ ถึงได้เป็นสมาชิก  อ๊วกๆ
พี่กินเหล้า-เบียร์ไม่ได้ก็สมัครไม่ได้เด่ะ ก๊ากๆๆ
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3177 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 12:56:18 »

พี่กินเหล้า-เบียร์ไม่ได้ก็สมัครไม่ได้เด่ะ ก๊ากๆๆ

ไอ้เต้ยการรับสมาชิกถ้าให้กินอย่างเดียวมันก็ไม่มันดิ มันต้องแจกของด้วยดิถึงจะดี ชอบซุ่มกันนัก  aom2aom2 ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ขอเป็นงานนิดนะครับขอแบบว่าต้องมามิตติ้งกันก่อนถึงจะรับเข้าเป็นสมาชิกกลุ่มนะครับ
จอซ สมานจิต

รณรงค์กันจัง"เมาไม่ขับ"แต่ทำไม"หน้าผับ"ถึงมีลานจอด

รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v Bt 6 Speed

« ตอบ #3178 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 14:00:58 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3179 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 15:22:01 »

ซุ่มไรว้า............ช่วงนี้ยิ่งไม่มีตังอยู่ ขอๆ
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3180 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 17:01:26 »

ซุ่มไรว้า............ช่วงนี้ยิ่งไม่มีตังอยู่ ขอๆ

เอาทั้งเครื่องและขอเลยนะมึง กูรู้เหมือนมึงอ่ะ
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3181 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 17:02:26 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

อะไรอ่ะจอซพี่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3182 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 08:27:13 »

ฝากให้พี่อิฐหน่อยโทรฯไปยังไม่ตื่นแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

TOYO TRACK DAY AND DRIFT SCHOOL

ดริฟท์ ( DRIFT)
คือการขับรถที่ใช้ทักษะในการสไลด์ตัวรถไปบนผิวของสนามแข่งรถในลักษณะของการไถลไปกับพื้นถนน โดยล้อรถจะต้องมีการบิดตัวไปในทางตรงกันข้าม ซึ่งเป็นทักษะที่ผู้ขับขี่ต้องสามารถควบคุมรถด้วยความแม่นยำและสวยงามและเป็นธรรมชาติที่สุด การขับแข่งขันประเภท DRIFT ปัจจุบันมีการจัดการแข่งขันขึ้น เพื่อให้นักแข่งและผู้สนใจได้มีโอกาสในการเรียนรู้และแข่งขัน โดยมีการแบ่งการให้คะแนนตามลักษณะดังนี้

การให้คะแนนในรอบควอลิฟายด์ (Qualified) จะแบ่งการให้คะแนนโดยพิจารณาจากทักษะและลีลาของผู้ขับขี่ในแต่ละจุด โดยปกติจะตั้งให้คะแนนเป็น 100 คะแนนและแบ่งไปตามความสามารถของผู้ขับขี่ในแต่ละจุด เช่น ความเร็ว ความสวยงามในการสไลด์ การเข้าโค้งให้ชิด APEC หรือมุมในของโค้ง รวมถึงการสร้างสีสันในสนามเช่น การทำควันจากการปั่น ซึ่งเป็นการสร้างความสนุกให้กับผู้ชมอย่างหนึ่ง การควอลิฟายด์นี้ จะทำการขับครั้งละ 1 คัน เพื่อเรียงลำดับในการจัดหาคู่แข่งขัน และตัดให้เหลือเพียง 16 คัน เพื่อทำการแข่งแบบ Battle ต่อไป และการจับคู่เพื่อการแข่งแบบ Battle จะใช้การจับคู่แบบ อันดับที่ 1 จะไปเจอกับอันดับที่ 16 , อันดับที่ 2 จะไปเจอกับอันดับที่ 15 เมื่อได้อันดับจากการจัดหาคู่แล้ว ก็จะมาแข่งขันในลักษณะของ Battle ในลักษณะของ Battle จะแข่งทีละ 2 คัน โดยการสลับกันเป็นฝ่ายนำ ในการขับ Battle คันที่ตามต้องนำรถเข้าไปใกล้คันนำให้มากที่สุด แต่ในขณะเดียวกันก็ต้องใช้ทักษะและความสามารถเหมือนกับรอบควอลิฟายด์เช่นกัน ส่วนการให้คะแนนของกรรมการในรอบ Battle นี้ กรรมการจะตั้งคะแนนไว้ที่ 10 คะแนน หากคู่แข่งขันดริฟท์ได้สวยงามและไม่เพลี่ยงพล้ำ คะแนนก็จะออกมาเป็น 5 ต่อ 5 แต่ถ้าหากใครดริฟท์ได้ดีกว่าตามสายตากรรมการ ก็จะได้คะแนนมากกว่าอีกผู้หนึ่ง แม้ว่าจะเป็นฝ่ายขับตามหลังก็ตาม อาจเป็น 6 ต่อ 4 หรือ 7 ต่อ 3 ซึ่งแล้วแต่ข้อผิดพลาดของแต่ละคันในแต่ละโค้ง แต่หากว่าผู้ตามสามารถแซงผู้นำได้ ก็จะเป็นผู้ชนะในรอบนั้นทันที ดังนั้น ผู้ขับนำจะต้องพยายามรักษาตำแหน่งของตนและหนีคู่แข่งให้ได้ไกลที่สุด และในขณะเดียวกันก็ต้องพยายามขับให้ได้ไลน์ตามที่สนามกำหนดด้วย

หลักการให้คะแนนของการแข่ง DRIFT

•  ความเร็ว
•  การสไลต์รถไปพร้อมกับโค้ง หรือ ให้มุมล้อหน้าของรถชิด A-PEC ( มุมโค้ง ) ให้ได้มากที่สุด
•  ความสวยงามและความเป็นธรรมชาติในการขับขี่
•  การเข้าใกล้คู่แข่งในรอบ Battle
•  การให้ความสนุกสนานและสีสันกับผู้ชมและกรรมการ เช่น การปั่นควัน เป็นต้น

เมื่อทราบกฎกติกาและวิธีการให้คะแนนแล้ว ก็จะทำให้ท่านสามารถชมการแข่งขันได้อย่างมีอรรถรสมากยิ่งขึ้น และร่วมเป็นกรรมการตัดสินในสนามด้วยสายตาของท่านเองได้ด้วยเช่นกัน และถ้าหากท่านอยากลองดริฟท์ดูบ้าง ขอแนะนำว่าควรนำรถมาหัดที่สนามแข่ง และถ้าจะหัดอย่างถูกวิธี ควรมีอาจารย์ผู้สอนแนะนำในขั้นต้น เพื่อให้การขับขี่ของท่านเป็นไปอย่างถูกต้องตั้งแต่ครั้งแรก และไม่แนะนำให้ลองหัดในถนนหรือที่สาธารณะที่อาจจะไม่ปลอดภัยต่อตัวท่านและผู้อื่น เพราะอาจสร้างความรำคาญและทำให้ผู้อื่นได้รับความเสียหายทั้งทรัพย์สินและร่างกายได้.

อยากจะดริฟท์ จะต้องเตรียมตัวอย่างไร
เพื่อที่จะฝึกฝนการดริฟท์ให้สนุก เรามาเรียนรู้กันก่อนว่า การจะขับดริฟท์ได้นั้น จะต้องเตรียมตัวกันอย่างไรบ้าง
1. รถที่จะใช้ฝึกดริฟท์ ควรเป็นรถสปอร์ตหรือรถเก๋งขับเคลื่อนล้อหลัง เกียร์ธรรมดา ติดตั้งระบบ Limited Slip ที่ล้อหลัง เพราะ ระบบ Limited Slip จะช่วยทำให้ล้อหลังหมุนไปในทางเดียวกัน กำลังเครื่องยนต์ต้องมีกำลังพอสมควร แรงบิดประมาณ 3,500-4,500 รอบ/นาที ส่วนแรงม้าควรมีประมาณ 200 แรงม้าขึ้นไป จะติดตั้งเทอร์โบหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับผู้ขับ เพราะหากกำลังแรงม้ายิ่งมาก การควบคุมก็จะยิ่งยากขึ้น ซึ่งเจ้าของผู้ฝึกเรียน จะต้องพิจารณาให้ดี

ส่วนล้อและยางรถยนต์นั้น ในช่วงเริ่มต้น ควรใช้ล้อมาตรฐานหรือกระทะล้อประมาณ 15-17 นิ้ว โดยจะเป็นล้อเหล็กหรือล้ออัลลอยด์ก็ได้ ซึ่งการเลือกใช้ขนาดกระทะล้อนั้น จะต้องคำนึงถึงความสัมพันธ์กับกำลังของเครื่องยนต์ด้วย เพราะหากกำลังเครื่องน้อยแต่ใช้ล้อขนาดใหญ่ การส่งกำลังก็จะส่งผลให้เครื่องยนต์ทำงานหนักขึ้น การดริฟท์ก็จะกระทำได้ยากขึ้นตามไปด้วย ส่วนความกว้างของกระทะล้อนั้น ควรมีหน้ากว้างกระทะล้อประมาณ 6.0-6.5 นิ้ว ในล้อขนาด 15 นิ้ว และใช้ยางขนาด 195/60R15 เป็นอย่างต่ำ ส่วนในล้อขนาด 17 นิ้วขึ้นไป กระทะล้อควรมีหน้ากว้างไม่เกิน 7.0 นิ้ว และยางไม่ควรเกินขนาด 215/45R17 หากเกินกว่านั้นการดริฟท์ก็จะกระทำได้ยากขึ้น และในช่วงเริ่มต้น ควรจัดหายางเปอร์เซ็นต์ที่มีดอกเหลือพอสมควรและเนื้อยางไม่แข็งมากมาใช้ โดยเฉพาะในยางหลัง เพราะการดริฟท์จะสิ้นเปลืองยางที่ล้อหลังมากกว่าล้อหน้าหลายเท่าตัว และควรเตรียมล้อและยางสำรองไว้จำนวนหนึ่งพร้อมเครื่องมือในการถอดเปลี่ยน ข้อควรจำอีกประการหนึ่งคือ ล้อยิ่งใหญ่ขึ้นเท่าไหร่ ทำให้ต้องใช้ยางเส้นใหญ่ขึ้น และความสิ้นเปลืองก็จะมากขึ้นตามไปด้วย รวมถึงการหายางในการฝึกซ้อมก็จะหายากตามไปด้วยเช่นกัน

อุปกรณ์อีกชิ้นหนึ่งที่สำคัญคือเหล็กค้ำโช้ค (Strut Bar) เพราะเหล็กค้ำโช้ค เป็นตัวลดอาการบิดตัวของตัวถังรถ เนื่องจากการขับดริฟท์นั้น การเข้าโค้งในระดับความเร็วสูง จะเกิดการบิดตัวมากกว่าปกติ ณ บริเวณซุ้มล้อตรง ที่ยึดโช้ค ทำให้มุมของล้อเปลี่ยนไปและส่งผลต่อการทรงตัวของรถ ดังนั้น เหล็กค้ำโช้ค จะมีหน้าที่ต้านแรงบิดนี้ไม่ให้ส่งแรงไปถึงจุดยึดโช้ค ทำให้มุมล้อไม่เกิดการเปลี่ยนแปลง การใส่เหล็กค้ำโช้ค ควรใส่ทั้งล้อหน้าและหลัง เพื่อรักษาสภาพรถให้ใช้ได้นานขึ้น

การตรวจเช็คสภาพเบรกก็มีส่วนสำคัญกับการฝึกซ้อมด้วยเช่นกัน ควรมีการตรวจเช็คระบบเบรกให้ทำงานได้อย่างเป็นปกติในทุกๆ จุด และต้องไม่มีจุดใดบกพร่องเป็นอันขาด ส่วนการตั้งเบรกมือนั้น ควรตั้งให้ตึงแต่พอดี ไม่ควรตั้งให้ตึงเกินไปจะทำให้ติดกับจานเบรก ซึ่งส่งผลให้ล้อหมุนยาก สิ้นเปลืองน้ำมันและผ้าเบรกอีกด้วย

2. ส่วนทางด้านการเตรียมร่างกายของผู้ซ้อมหรือผู้ขับขี่ ผู้ขับขี่จะต้องเป็นผู้มีร่างกายและสุขภาพที่แข็งแรง ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บที่จะส่งผลต่อการขับขี่รถยนต์ และอีกสิ่งหนึ่งที่ต้องคำนึงถึงคือ เรื่องของความปลอดภัย ผู้ฝึกฝนควรต้องมีการเตรียมตัวในเรื่องของความปลอดภัย อาทิเช่น การฝึกซ้อมขับขี่ ควรมีการสวมหมวกกันน๊อคและสวมรองเท้าผ้าใบหรือรองเท้าแข่งรถทุกครั้ง ส่วนทางด้านการแต่งตัว หากไม่ใช่การแข่งขันซึ่งต้องสวมชุดแข่งตามกติกาแล้ว ควรสวมใส่เสื้อผ้าที่รัดกุมแต่ไม่รุ่มร่าม มีความกระชับกับสัดส่วนร่างกายของผู้ขับขี่ตามสมควร และที่จะต้องเตรียมมาด้วยทุกครั้ง คือใจของผู้ขับขี่เอง เพราะการขับขี่รถแข่ง ใจของผู้ขับขี่เป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด

สนใจเรียนการขับขี่รถประเภทดริฟท์ สมัครเรียนได้ในงาน Toyo Track Day & Drift School อาทิตย์สุดท้ายของทุกเดือน ที่สนาม BRC หลังซีคอนสแควร์ หรือสอบถามที่ Toyo Hot Line
โทร. 0-2223-3442 ค่าสมัครเพียง 2500 บาท พร้อมอาหารกลางวันและอื่นๆ อีกมาก ชมรายละเอียดได้ที่ web site นี้

อันนี้แถมให้ น้ำลายไหลเลย
 http://forums.club4ag.com/zerothread?id=10979

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 09:01:55 โดย yotsky » บันทึกการเข้า
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #3183 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 10:31:13 »

ไอ้เต้ยการรับสมาชิกถ้าให้กินอย่างเดียวมันก็ไม่มันดิ มันต้องแจกของด้วยดิถึงจะดี ชอบซุ่มกันนัก  aom2aom2 ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ขอเป็นงานนิดนะครับขอแบบว่าต้องมามิตติ้งกันก่อนถึงจะรับเข้าเป็นสมาชิกกลุ่มนะครับ
เห็นด้วยกับน้ายศครับ.....คือการที่เราจะมาสมัครสมาชิกนั้นผู้ที่สมัครก็ควรที่จะมาร่วมกิจกรรมของกลุ่มเราบ้าง(ทรี คลอง)หรือถ้ามาไม่ได้ก็น่าจะโพสถ์คุยกันบ้างไม่ใช่หายไปเลยอะไรอย่างนี่ฝากเอาไว้ด้วยครับ  (ต่อไปใครไม่มามิตติ้งเกิน3เดือนให้ ใบเหลือง ส่วนเกิน4เดือน ใบแดง ใบแดง ใบแดง ซะเลยดีไหมเอ่ย หัวเราะ หัวเราะ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ )
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

« ตอบ #3184 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 10:34:12 »

สถานที่นั่นบอกไปแล้วไงครับว่า...เจอกันที่ปากทางเข้าเมืองเอก ตรงถนนซ่อมสร้าง(ทางเข้าเมืองเอกด้านหลังไงครับ) เวลาไม่เกิน12.30น.ครับพี่น้อง
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3185 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 12:03:40 »

เห็นด้วยกับน้ายศครับ.....คือการที่เราจะมาสมัครสมาชิกนั้นผู้ที่สมัครก็ควรที่จะมาร่วมกิจกรรมของกลุ่มเราบ้าง(ทรี คลอง)หรือถ้ามาไม่ได้ก็น่าจะโพสถ์คุยกันบ้างไม่ใช่หายไปเลยอะไรอย่างนี่ฝากเอาไว้ด้วยครับ  (ต่อไปใครไม่มามิตติ้งเกิน3เดือนให้ ใบเหลือง ส่วนเกิน4เดือน ใบแดง ใบแดง ใบแดง ซะเลยดีไหมเอ่ย หัวเราะ หัวเราะ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ )

ไอ้หนูถ้าเกิน 4 เดือน มันแรงไปมั่งครับ กลุ่มเราไม่มีบังคับ แต่อยากให้มาเป็นเพื่อนกันมากกว่าครับ ส่วนเรื่องของกฎ เอาไว้ค่อยมานั่งคิดกันทีหลังก้ได้ แค่ตอนนี้ขอให้ สมาชิกทุกคน มาร่วมกันทำกิจกรรมกันให้ดีที่สุดก่อนจะดีกว่าครับ  แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 12:05:49 โดย yotsky » บันทึกการเข้า
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3186 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 17:04:24 »

พี่ๆ ผมมีเหตุผลจริงๆ

ค่อยคุยกันวันที่22นะครับ

(เหตุผลส่วนตัวจริงๆแล้วมันรำบากใจกะการบอก พ่อ-แม่ เพราะอะไรค่อยคุยกันนะครับ)

(น้าหนูก็คงรู้เหตุผมส่วนตัวของผมบ้างแล้วนะคับ)

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #3187 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 21:50:26 »

พรุ่งนี้ใส่เสื้อ คลับไปกันนะคับอย่าลืม
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3188 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 22:37:58 »

พรุ่งนี้ใส่เสื้อ คลับไปกันนะคับอย่าลืม
ถ้าลืมแล้วเป็นไงอ่ะ หน้าซีด หน้าซีด
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3189 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 22:44:02 »

ไอ้หนูถ้าเกิน 4 เดือน มันแรงไปมั่งครับ กลุ่มเราไม่มีบังคับ แต่อยากให้มาเป็นเพื่อนกันมากกว่าครับ ส่วนเรื่องของกฎ เอาไว้ค่อยมานั่งคิดกันทีหลังก้ได้ แค่ตอนนี้ขอให้ สมาชิกทุกคน มาร่วมกันทำกิจกรรมกันให้ดีที่สุดก่อนจะดีกว่าครับ  แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก
พี่ๆ ผมมีเหตุผลจริงๆ

ค่อยคุยกันวันที่22นะครับ

(เหตุผลส่วนตัวจริงๆแล้วมันรำบากใจกะการบอก พ่อ-แม่ เพราะอะไรค่อยคุยกันนะครับ)

(น้าหนูก็คงรู้เหตุผมส่วนตัวของผมบ้างแล้วนะคับ)

ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
มันก็แค่เรื่องขำๆเท่านั้นไม่ได้ซีเรียสซักหน่อย....ไอ้ที่บอกไปมันหมายถึงว่าอยากให้สมาชิกทุกท่านมาร่วมกิจกรรมของทรีคลองกันบ้างก็เท่านั้นใครว่างก็มาใครไม่ว่างก็ไม่เป็นไรโอกาสหน้าก็ยังมี ....ส่วนกรณีของน้าเต้นั่นพี่เข้าใจครับเพราะสมัยก่อนพี่ก็เป็นเหมือนเต้นั่นแหละครับแล้วพี่จะพยายามจัดมิตติงช่วงกลางวันบ้างก็แล้วกันน้าเต้จะได้มาร่วมกินอาหารพูดคุยกับน้าๆท่านอื่นๆบ้างไงครับ....อย่าน้อยใจหรือเสียใจพี่ไม่ได้ว่าอะไรน่ะน้าเต้ สู้สู้ สุดยอด สุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 22:48:29 โดย HNULEK » บันทึกการเข้า
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3190 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 22:50:00 »

ขำขำอ่ะน้าใครจะไปทำอะไรแบบนั้นหล่ะ เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ แคะเข้มูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2009, 22:51:12 โดย HNULEK » บันทึกการเข้า
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3191 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 22:53:02 »

ไปไหนกันหมดเลยเนี่ยชาวทรีคลอง เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ เดียวดาย
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3192 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 22:54:32 »

อย่าลืมตามนัดน่ะครับบุคคลที่จะไปร่วมงานฉลองครบรอบ2ปีAE.T ขอบคุณ ขอบคุณ
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3193 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009, 22:55:46 »

พรุ้งนี่คงไปงานได้เฉพาะช่วงกลางวันแน่ๆเลยครับเพราะตอนเย็นต้องไปเชียงใหม่อีกแล้วครับท่าน เซร็ง เซร็ง
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3194 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 08:11:46 »

เคือง เมื่อวานเห็นรถเสี่ยจอซ แถวบ้านครับไม่ทราบไปทำอะไรครับ ไม่เห็นคนแก่ขี่มอไซด์สวนทางเหรอครับ  ซึ้ง ซึ้ง

เอามาฝากครับของแถมเอาไปเลยครับ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
http://www.apexsport.com/kh_manu.html
http://www.daiwaasia.co.th/index.php?option=com_frontpage&Itemid=78
http://www.thaipuma.com/pretty-super-club2009.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มีนาคม 2009, 09:32:56 โดย yotsky » บันทึกการเข้า
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3195 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 08:12:26 »

ขำขำอ่ะน้าใครจะไปทำอะไรแบบนั้นหล่ะ เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ แคะเข้มูก

ขำตลอดเลยนะอีนี่  แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก
จอซ สมานจิต

« ตอบ #3196 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 11:07:16 »

เคือง เมื่อวานเห็นรถเสี่ยจอซ แถวบ้านครับไม่ทราบไปทำอะไรครับ ไม่เห็นคนแก่ขี่มอไซด์สวนทางเหรอครับ  ซึ้ง ซึ้ง

เอามาฝากครับของแถมเอาไปเลยครับ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
http://www.apexsport.com/kh_manu.html
http://www.daiwaasia.co.th/index.php?option=com_frontpage&Itemid=78
http://www.thaipuma.com/pretty-super-club2009.html

เหนน้าขี่สวนมาแล้วหละ อ้วนๆแบบนี้จะมีใคร  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

เล่นขี่ซิ่งแบบนั้นใครจะตามทันเนี่ยยย เข้าซ้ายจอดรอก้อไม่ยอมวันกลับมา..งอน

ไปเมาแถวบ้านเพื่อนมาแหละ อิอิ  ดื่ม ดื่ม
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3197 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 12:35:43 »

เหนน้าขี่สวนมาแล้วหละ อ้วนๆแบบนี้จะมีใคร  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

เล่นขี่ซิ่งแบบนั้นใครจะตามทันเนี่ยยย เข้าซ้ายจอดรอก้อไม่ยอมวันกลับมา..งอน

ไปเมาแถวบ้านเพื่อนมาแหละ อิอิ  ดื่ม ดื่ม

โฮ้ไม่บอกมั่งเลยอ่ะว่าไปเมามา จะได้ไปกินมั่งอ่ะ ไอ้เราเห็นรถสวยๆๆๆผ่านมา ก็เลยมองอ่ะ แต่ไม่นึกว่าจะเป็นรถของจอซอ่ะ สวยมาแต่ไกลเลยอ่ะ อิฉาจังรถสวยคนหล่อแบบนี้  ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3198 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 12:37:36 »

พอดียังไม่มีเลยอ่ะ แล้วไม่ได้ไปด้วยดิ  หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3199 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 21:04:58 »

ผมต้องขอขอบคุณน้าหนู ที่ให้ผมติดรถไปงานAE.T

แต่ก็ต้องขอโทษด้วยนะคับที่ผมทำให้น้าอยู่งานไม่ได้นาน เพราะต้องรีบกลับมาส่งผม ขอบคุณ

เกือบจะแย่คับ พ่อ-แม่โทรตาม น้าหนูก็ขับรถเล่นซะเสียวเลย แต่ก็สนุกคับ

(ไม่น่าเชื่อ แค่ 2 กระป๋อง ก็เล่นน้าหนูซะแย่ หน้าแดงกลับบ้านเลย อิอิ)
แคะเข้มูก แคะเข้มูก แหะๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
หน้า: 1 ... 126 127 [128] 129 130 ... 193   ขึ้นบน
พิมพ์