Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ
*ShoutBox
หน้า: 1 ... 121 122 [123] 124 125 ... 193   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องสนทนา Three Klong Part 2 ก้าวสู้ 4 ขวบแว้วคร๊าบบบบบบบบ  (อ่าน 513542 ครั้ง)
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3050 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 11:49:17 »

พี่โจ้เครื่องชาร์ปละลายอีกรอบแล้วอ่ะ  งงเลยเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องปตท.มาวันก่อน เมื่อวานตอนกลับมาหายเกลี้ยงเลย ชาร์ปดังขึ้นมาเลย  เราไปวางเครื่องใหม่กันเถอะ จ๊ากๆ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3051 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 11:49:56 »

ขออนุญาติเรียนเชิญพี่น้อง Three Klong  ทุกท่านครับ
                         ร่วมเป็นเกียรติในงานมงคลสมรสระหว่าง

ผึ้ง  &  นัฐ

วันอาทิตย์ที่ ๘  มีนาคม ๒๕๕๒

๗.00    ทำบุญตักบาตร
              ๙.00    หลั่งน้ำพระพุทธมนต์และประสาทพร
              ๑๘.00  เชิญร่วมรับประทานอาหาร ( ที่บ้านเจ้าสาว )

แผนที่งานครับ

พี่น้องท่านใดที่ไม่ติดภาระกิจใด ๆก็เรียนเชิญนะครับ                     
                          ต้องขออภัยพี่น้องทุกท่านจริง ๆครับที่ไม่ได้ไปเชิญด้วยตัวเอง  เพราะอาทิตย์นี้ยุ่งมากครับ ขอบคุณ

ถ้าผมจะไป (ผมไปทางสกัดง่ายกว่าใช่ไหมคับ) บ้านผมอยู่ประมาณ หมู่13 คลองหกอ่ะคับ
ใกล้กับอบต.คลอง6เลยอ่ะเด่ะ   ที่ทำงานน้าตั้มเลย101สีขาวหน้าแวน

อ.บ.ต คลองหกมีด้วยหรอคับ ไม่เคยรู้เลยนะเนี้ยแน่นอนปะคับ

เพราะผมอยู่นี้มานาน แม่ผมก็เป็นหัวหน้าสถานีอนามัยคลองหก  ทำไมผมไม่เคยเห็นเลยคับ

อยากเจอ แล้วซิคับ  แหะๆๆ
มีเด่ะถ้ามาจากธัญญะเลยวัดปัญญามาหน่อยนึงเจอสะพานใ้ห้เลี้ยวข้ามสะพานแล้วเลี้ยวซ้ายวิ่งไปอีก400ร้อยเมตร  อบต.อยู่ด้านซ้ายมือเลย หัวเราะ

ตรงนั้นรู้คับ แต่ไม่รู้ว่ามีรถในกลุ่มอยู่ ไม่เคยเห็นเลย บ้านเขาอยู่ไหนละคับ
คลองห้าธัญญะครับ
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3052 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 11:52:59 »

ขออนุญาติเรียนเชิญพี่น้อง Three Klong  ทุกท่านครับ
                         ร่วมเป็นเกียรติในงานมงคลสมรสระหว่าง

ผึ้ง  &  นัฐ

วันอาทิตย์ที่ ๘  มีนาคม ๒๕๕๒

๗.00    ทำบุญตักบาตร
              ๙.00    หลั่งน้ำพระพุทธมนต์และประสาทพร
              ๑๘.00  เชิญร่วมรับประทานอาหาร ( ที่บ้านเจ้าสาว )

แผนที่งานครับ

พี่น้องท่านใดที่ไม่ติดภาระกิจใด ๆก็เรียนเชิญนะครับ                     
                          ต้องขออภัยพี่น้องทุกท่านจริง ๆครับที่ไม่ได้ไปเชิญด้วยตัวเอง  เพราะอาทิตย์นี้ยุ่งมากครับ ขอบคุณ

ถ้าผมจะไป (ผมไปทางสกัดง่ายกว่าใช่ไหมคับ) บ้านผมอยู่ประมาณ หมู่13 คลองหกอ่ะคับ
ใกล้กับอบต.คลอง6เลยอ่ะเด่ะ   ที่ทำงานน้าตั้มเลย101สีขาวหน้าแวน

อ.บ.ต คลองหกมีด้วยหรอคับ ไม่เคยรู้เลยนะเนี้ยแน่นอนปะคับ

เพราะผมอยู่นี้มานาน แม่ผมก็เป็นหัวหน้าสถานีอนามัยคลองหก  ทำไมผมไม่เคยเห็นเลยคับ

อยากเจอ แล้วซิคับ  แหะๆๆ
มีเด่ะถ้ามาจากธัญญะเลยวัดปัญญามาหน่อยนึงเจอสะพานใ้ห้เลี้ยวข้ามสะพานแล้วเลี้ยวซ้ายวิ่งไปอีก400ร้อยเมตร  อบต.อยู่ด้านซ้ายมือเลย หัวเราะ

ตรงนั้นรู้คับ แต่ไม่รู้ว่ามีรถในกลุ่มอยู่ ไม่เคยเห็นเลย บ้านเขาอยู่ไหนละคับ
คลองห้าธัญญะครับ

เดี๋ยว ว่างๆจะขับไปดูที่ อ.บ.ต คับ จะไปลองดูว่าเจอป่าวคับ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3053 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 11:54:21 »

เจอแน่นอน ตัวอ้วนๆนั่นแหละใช่เลย
จอซ สมานจิต
AE Thailand Club Member
Super Senior

รณรงค์กันจัง"เมาไม่ขับ"แต่ทำไม"หน้าผับ"ถึงมีลานจอด

กำลังใจ: 49

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v Bt 6 Speed
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี

« ตอบ #3054 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 13:19:04 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #3055 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 13:38:35 »

ผม 2 คนคับ

(ช่วยเป็นกำลังใจให้ผมทีคับ ผมจะหนีพ่อไป) ร้องให้ ซึ้ง

อยากไปจริงๆคับ จะได้ไปทำบุญก่อนวันเกิดผม ส่วนวันเกิดขอคิดก่อนนะน้าหนูว่าผมจะกินที่ไหน
ถ้าน้องจะไปโทรบอกกะน้าหนูหน่อยนะคับเพราะว่าเราต้องแจ้งจำนวนคนที่จะไป แล้วต้องโอนเงินให้พี่ๆเขาก่อนคับ ซึ้ง
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3056 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 13:40:13 »

พี่โจ้เครื่องชาร์ปละลายอีกรอบแล้วอ่ะ  งงเลยเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องปตท.มาวันก่อน เมื่อวานตอนกลับมาหายเกลี้ยงเลย ชาร์ปดังขึ้นมาเลย  เราไปวางเครื่องใหม่กันเถอะ จ๊ากๆ
ฟอร์มอะป่าว...แกล้งถ่ายน้ำมันเครื่องออกเองป่าว   ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

อยากจะวางใจจะขาดแต่ทุนยังไม่มีเลยตอนนี้
จอซ สมานจิต

รณรงค์กันจัง"เมาไม่ขับ"แต่ทำไม"หน้าผับ"ถึงมีลานจอด

รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v Bt 6 Speed

« ตอบ #3057 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 14:53:04 »

เสาร์ 7- 8 มีนา จอซจะไปลอยทะเลชมคอนเสิต เร้กเก้ สกา

ที่แหลมแม่พิมพ์ จังหวัดระยองคร้าบ

น้าๆท่านใดสนใจป่าวคับ อิอิ ดูสาวๆลอยน้ำ เมาๆกันไป   เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3058 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 15:02:49 »

พี่โจ้เครื่องชาร์ปละลายอีกรอบแล้วอ่ะ  งงเลยเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องปตท.มาวันก่อน เมื่อวานตอนกลับมาหายเกลี้ยงเลย ชาร์ปดังขึ้นมาเลย  เราไปวางเครื่องใหม่กันเถอะ จ๊ากๆ
ฟอร์มอะป่าว...แกล้งถ่ายน้ำมันเครื่องออกเองป่าว   ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

อยากจะวางใจจะขาดแต่ทุนยังไม่มีเลยตอนนี้
ถามตั้มดูได้เพ่ ใครอยากหาเรื่องเสียตังอ่ะแต่งงที่น้ำมันเครื่องมันหายไปนี่เด่ะ ตอนไปบ้านพี่อิฐยังมีเต็มเลย พอกลับมาหายเกลี้ยงเลยแถมไม่มีรอยน้ำมันด้วยดิ อย่าไป
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3059 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 15:05:00 »

เสาร์ 7- 8 มีนา จอซจะไปลอยทะเลชมคอนเสิต เร้กเก้ สกา

ที่แหลมแม่พิมพ์ จังหวัดระยองคร้าบ

น้าๆท่านใดสนใจป่าวคับ อิอิ ดูสาวๆลอยน้ำ เมาๆกันไป   เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ
ไปคนเดียวเหรอจอซ อย่างจอซต้องมีตุ๊กตานั่งไปด้วยแน่ๆใช่ไหหหหหหหหหหหหหหมจอซ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ
จอซ สมานจิต

« ตอบ #3060 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 16:11:49 »

น้าๆท่านใดสนใจป่าวคับ อิอิ ดูสาวๆลอยน้ำ เมาๆกันไป   เก๊กหล่อ เก๊กหล่อ
ไปคนเดียวเหรอจอซ อย่างจอซต้องมีตุ๊กตานั่งไปด้วยแน่ๆใช่ไหหหหหหหหหหหหหหมจอซ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ

คนเดียวก้อชิลเกินไปแล้ว ไม่ไหวนะ ไปกะพรรคพวกแหละ

หลบร้อนจาก กทม. ไประยองดีฟ่า

รูปยังเอาลงคอมไม่ได้เลยอะน้าเต้ยยย โดนไวรัส Hang เลย ฮ่าๆ  ร้องให้โฮ
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3061 เมื่อ: 05 มีนาคม 2009, 22:24:01 »

คนเดียวก้อชิลเกินไปแล้ว ไม่ไหวนะ ไปกะพรรคพวกแหละ

หลบร้อนจาก กทม. ไประยองดีฟ่า

รูปยังเอาลงคอมไม่ได้เลยอะน้าเต้ยยย โดนไวรัส Hang เลย ฮ่าๆ  ร้องให้โฮ
แสดงว่าanti virusไม่ดีอะดิ ร้องให้
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3062 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 12:53:29 »

พี่คับ  ผมไปเจอน้าตั้มมาแล้วนะ

เพิ่งจะรู้ว่ามีสมาชิกในกลุ่มทำงานอยู่แถวบ้านผม
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3063 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 13:07:39 »

เมื่อคืนไปปั๊มที่รามอินทรามาครับ(บางกอกเหนือ)ไปคุยรายละเอียดเกี่ยวกับวันอาทิตย์ที่22มี.ค.2552มาครับ มีรายละเอียดดังนี้

มีการนำของไปบริจาคทำบุญที่บ้านพักตรงกรมชลประธาน แล้วช่วงบ่ายก็จะมีการแข่งขันกีฬากันที่สนามกรมชลฯ ส่วนตอนเย็นมีการกินเลี้ยงโต๊ะจีนกันครับ ในส่วนงานนี่จะมีค่าใช้จ่ายคนละ300บาท (พอดีว่าลืมถามเรื่อง300บาทว่าเก็บเฉพาะผู้ที่กินโต๊ะจีนหรือว่าเก็บร่วมงานทั้งหมด เดี๋ยวถามอีกที)    
   พวกเราชาวทรีคลองทุกท่านงานนี่พวกเราควรที่จะไปร่วมกิจกรรมนี้กับเขากันน่ะครับเพราะว่าถือเป็นการทำบุญและเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์กับ AE.Tด้วยน่ะครับแต่ไม่ได้บังคับน่ะ ส่วนเรื่องของนั่นที่สมาชิกจะร่วมบริจาคก็เก็บๆกันน่ะครับแล้วพอถึงวันเรานัดกันอีกทีว่าจะไปกันกี่โมงแล้วเจอกันที่ไหน(สำหรับคนที่ไม่ไปแต่อยากร่วมบริจาคเงินและสิ่งของวันเสาร์จะนัดเจอกันอีกทีเพื่อที่จะฝากไปร่วมงานครั้งนี้)........ส่วนวันอาทิตย์สำหรับบุคคลที่จะไปงานนั่นเราจะนัดเจอกันที่ปากทางหมู่บ้านเมืองเอกตรงด้านหลัง(ซ่อมสร้าง)เวลาไม่เกิน08.30น.ดีมั๊ยครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ขอให้ทุกคนช่วยกันพิจารณากันหน่อยนะครับจะได้สรุปกันนะครับ เป็นงานครบรอบ 1 ขวบ ของการเปิดคลับนะครับ ทางคลับอยากให้ทุกท่านร่วมทำกิจกรรมกันนะครับ ไงก็ช่วยกันตัดสินใจกันเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะได้แจ้งยอดถูกนะครับ  แคะเข้มูก แคะเข้มูก แคะเข้มูก
ตรงกับวันอาทิตย์  งานใหญ่ของคลับ มี 2 ภาค

บ่าย ทำบุญบริจาคสิ่งของ  เล่นกีฬาสี

เย็น โต๊ะจีน จัดที่กรมชล ดนตรี พร้อม

สมาชิกท่านใด สนใจร่วมงาน เชิญ ลงชื่อในทู้นี้ได้เลยครับ

ปล. 1. มีค่าใช้จ่าย ไม่รวมเหล้า 300 บาทต่อคน (ถ้าต่ำกว่า คืน แต่คงไม่สูงกว่านี้)
         และมีของที่ระลึก (ขอบอกว่า สุดติ่งมาก)

2. เก็บเงินสิ้นเดือนนี้ พร้อมรับบัตรเข้างานครับ

3. ไม่มีบัตรได้แค่เชียร์ ฮี่ๆ

ไปยิบของเค้ามาบอกกันอีกที
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3064 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 13:09:08 »

พี่คับ  ผมไปเจอน้าตั้มมาแล้วนะ

เพิ่งจะรู้ว่ามีสมาชิกในกลุ่มทำงานอยู่แถวบ้านผม

เออนั้นมันน้องไอเต้ย... (ไปคิดเอาเองว่าพี่จะพูดอะไรต่อ)  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3065 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 13:15:20 »

เออนั้นมันน้องไอเต้ย... (ไปคิดเอาเองว่าพี่จะพูดอะไรต่อ)  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ทำไมนังยศ ใบแดง
The Saint
AE Thailand Club Staff
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #3066 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 13:35:00 »

หวัดดีค้าบบบ พี่น้องทรีคลอง จะแวะมาถามน้าๆว่าไปงานกันป่าว 22 มีนานะคับ ไปกันเยอะๆนะคร้าบ ได้ร่วมทำกิจกรรมดีๆอย่างที่เคยทำกันมาต่อไปคร้าบ

บายๆ บายๆ

Friend Club for Social Contributions
tae 111
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3067 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 13:47:16 »

แต่ผมไม่เห็นรถเขานะ เจอแต่ตัว พอดีเขาออกมากินข้าวร้านเดียวกับผมพอดี
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3068 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 14:19:15 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ  พี่น้องตระกูลฟัด  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3069 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 14:21:19 »

หวัดดีค้าบบบ พี่น้องทรีคลอง จะแวะมาถามน้าๆว่าไปงานกันป่าว 22 มีนานะคับ ไปกันเยอะๆนะคร้าบ ได้ร่วมทำกิจกรรมดีๆอย่างที่เคยทำกันมาต่อไปคร้าบ

บายๆ บายๆ

แหม่มาถึงที่เลยนะปี้เตบ คิดถึงนะตัว  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ แล้วเจอกันนะป๋า  สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3070 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 15:11:06 »

บายๆ บายๆ
ไปครับแต่กี่คนนี่..........ตอนนี้กำลังรวบรวมอยู่คับ(ทำเหมือนมีคนเยอะเลย ก๊ากๆๆ)แล้วเจอกันคับ ซึ้ง
tuey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3071 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 16:18:08 »

บายๆ บายๆ
ไปครับแต่กี่คนนี่..........ตอนนี้กำลังรวบรวมอยู่คับ(ทำเหมือนมีคนเยอะเลย ก๊ากๆๆ)แล้วเจอกันคับ ซึ้ง
งานมันชนกับนัทเลยอ่ะ  เอาไงดี เศร้าเขี่ยๆ
yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3072 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 17:06:00 »

บายๆ บายๆ
งานมันชนกับนัทเลยอ่ะ  เอาไงดี เศร้าเขี่ยๆ

งานมันชนกันตรงไหนว่ะไอฟาย อ่านให้มันเข้าใจหน่อยดิอีเต้ย งานนัทมันวันที่ 8  งานเออีไทยฯมันวันที่ 22 แล้วมันชนกันยังไงว่ะ อ่านและจำให้ดีหน่อยแก่แล้วความจำมันยังไม่เสื่อมหลอกว่ะ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #3073 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 17:12:26 »

บายๆ บายๆ

งานมันชนกันตรงไหนว่ะไอฟาย อ่านให้มันเข้าใจหน่อยดิอีเต้ย งานนัทมันวันที่ 8  งานเออีไทยฯมันวันที่ 22 แล้วมันชนกันยังไงว่ะ อ่านและจำให้ดีหน่อยแก่แล้วความจำมันยังไม่เสื่อมหลอกว่ะ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
ซะงั้น....................... ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
The Saint
AE Thailand Club Staff
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #3074 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 17:14:31 »

55555555555555555555555555

ที่นี่เขาคุยกันมันส์ดีเจงๆว้อยยยยย หวัดดีๆ

ครับ แล้วเจอกันนะพี่น้องงงงงงงง อ้อ วันนี้มีประชุมที่ฐาน บางกอกเหนือนะคร้าบ ท่านใดว่างเรียนเชิญนะ จะได้ระดมความคิดช่วยกันในรายละเอียดงานครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Friend Club for Social Contributions
หน้า: 1 ... 121 122 [123] 124 125 ... 193   ขึ้นบน
พิมพ์