Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
อุทาหรณ์ เรื่องไมล์เสีย
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์ เรื่องไมล์เสีย  (อ่าน 1593 ครั้ง)
Mouse PL
Sophomore
**

ชอบของเก่า เล่าความหลัง

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2013, 19:03:49 »

ตามนี้เลยครับพี่น้อง เลิกงานกลับถึงบ้านได้รับหนังสือจาก สตช. นึกได้ทันทีว่าต้องโดนแน่ ๆ วันไปจ่ายจะขอคุยเรื่องไมล์เสีย ดูซิจะว่าไง
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=39439.0

Yodsawat
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2013, 09:57:17 »

.
... ยังไงก็ตรวจสอบกันนะครับ ทำให้รถสมบูรณ์ ดีที่สุดคร๊าบบบบ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

Mouse PL
Sophomore
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2013, 10:34:21 »

ขอบคุณคราบ ยังไม่มีเวลาไปซ่อมเลย ยังไม่แน่ใจว่าจะซ่อมที่ SPEED SENSOR หรือเปลี่ยน C ที่เรือนไมล์ วันพุธนี้จะเดินทางไปอ่างทองอีก ไม่รู้ว่าจะโดนแอบตรงไหนอีก ตอนนี้รอบเครื่อง 3,000 ไมล์ขึ้น 80 ครับ

Yodsawat
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 04:30:53 »

โดนแบบนี้มันน่าแค้นครับ

เป็นผม...

ถ้ากลัวโดนใบสั่ง ก็ขับช้าๆไปเลยครับ
แต่ปกติเฉยๆครับ โดนก็ไปจ่าย
ผมเหยียบจมไมล์เป็นประจำ
โดนขึ้นมาก็จ่ายเท่ากันกับคนขับช้าครับ  อิอิอุอุ
Mouse PL
Sophomore
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 19:10:12 »

เป็นผม...

ถ้ากลัวโดนใบสั่ง ก็ขับช้าๆไปเลยครับ
โดนขึ้นมาก็จ่ายเท่ากันกับคนขับช้าครับ  อิอิอุอุ
ไปพบมาแล้วครับ จนท.เห็นหน้าก็บอกว่าให้เขียนชื่อ เบอร์โทร.ของ หน.ไว้ โดยที่ไม่ได้ร้องขออะไร ค่าปรับเป็นศูนย์ ถ้าโดนถี่ ๆ เกรงใจเขาครับ

Yodsawat
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013, 15:18:43 »

เป็นผม...

ไปพบมาแล้วครับ จนท.เห็นหน้าก็บอกว่าให้เขียนชื่อ เบอร์โทร.ของ หน.ไว้ โดยที่ไม่ได้ร้องขออะไร ค่าปรับเป็นศูนย์ ถ้าโดนถี่ ๆ เกรงใจเขาครับ
โอ้ว  เสร็จป๋า..ฮ่าๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์