Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เสียงลมเข้าเวลาขับเร็วๆครับหาร้านซิลยางกระจกคับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงลมเข้าเวลาขับเร็วๆครับหาร้านซิลยางกระจกคับ  (อ่าน 3765 ครั้ง)
hope
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 15:37:48 »

รถผม เพิ่งเป็นครับ  เวลาขับเกิน 100 จะมีเสียงลมเข้าบริเวณ มุมกระจกหน้าด้านซ้านคนขับครับ

สงสัยเป็นที่ยางของกระจกเสื่อม  คงต้องซิลมั่งครับ

พี่ๆคนไหนพอรู้ราคา และร้านบ้างครับ

ผมอยู่แถวรัชโยธิน เกษตร ครับ ร้องให้

ตอนนี้รำคาญมากครับ เสียงมันดังมากกกกก  ขับเร็วไม่ได้คับ

gucci_1347@hotmail.com 0897622723 โฮป

ขอบคุณมากครับ
Leonaidus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2009, 12:10:27 »

ต้องการเหมือนกันคับ ร้อนๆ
sepjompuan
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 16:01:32 »

ต้องการด้วยเหมือนกันครับ  sep_jompuan@hotmail.com
beverbangkae
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 5

รถยนต์: AE111
รหัสเครื่องยนต์: ไม่รู้อ่ะ
อุปกรณ์แต่งรถ: ยังไม่อะไรเลย ไม่เงิน แงๆ
สังกัดพื้นที่: บางแค

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 16:37:49 »

ผมก็ต้องการเหมือนกัน beverbangkae@hotmail.com

หรือมันเป็นเรื่องปกติเพระาเป็นกันหมดเลย

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

แบงค์ซ่าร์
Senior

กำลังใจ: 12

รถยนต์: AE92
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิม
สังกัดพื้นที่: กรุงเทพฯใต้

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2009, 14:50:44 »

เหมือนกานคับ(clubza_indysuck@hotmai.com) เคือง
johnny debb
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 18:11:26 »

รอเฉลย เปียกๆ
aonoa
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 19:17:06 »

หน้าซีด หมายถึงบานหน้าด้านซ้ายใช่มั้ยคับ ถ้ามีลมเข้าน้ำต้องเข้าด้วย กรณ๊แบบนี้เป็นไปได้ว่าเกิดการเคลื่อนตัวของกระจกเนื่องจากกาวที่ซีลใว้เสื่อม ไม่สามารถยึดเกาะกับขอบตัวถังได้สนิท คือมันจะไม่หลุดเนื่องจากแรงลมที่มากดทับ แต่ถ้ามีแรงกดมากๆมันดิ้นไปดิ้นมา  (ลักษณะเหมือนเราเอากระดาษ a4 ทากาวใว้ข้างเดียวแล้วเอาไปแปะ เวลามีลมผ่านมันจะกระพือ) เรื่องราคาในการเปลี่ยนซีลผมไม่ทราบ แต่ของผมเปลี่ยนทั้งบาน ราคาบานหน้าอยู่ที่ 3500 บาท เป็นแบบ ลามิเนท 2 ชั้น ชั้นเดียว 2500 รับประกันตลอดอายุการใช้งาน ผมมาเปลี่ยนที่นี่คับ  http://www.thaiautoglass.com/ มีหลายสาขาด้วย ยังไงลองโทรถามกันดูนะคับ ขอให้โชคดี  จูจุ๊บ!!

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์