Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
***กระทู้AEThailandFootballClub/ทีมฟุตบอลAEThailand(ตอนซ้อมบอลเสาร์26กันยา)**
*ShoutBox
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ***กระทู้AEThailandFootballClub/ทีมฟุตบอลAEThailand(ตอนซ้อมบอลเสาร์26กันยา)**  (อ่าน 30092 ครั้ง)
nhakrob
AE Thailand Club Member
Junior

http://www.facebook.com/pOndVocalist

กำลังใจ: 5

« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 07:06:34 »

ซ้อมบอลเสาร์นี้กับยาริสคลับ

เวลา  14.00-16.00  น.

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ

สอบถามรายละเอียดได้ที่  081-938-9132  ปอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2009, 12:57:24 โดย nhakrob » บันทึกการเข้า

nhakrob
Junior

http://www.facebook.com/pOndVocalist

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 07:09:44 »

อันนี้เปนโลโก้สโมสรเราฮับ สุดยอด

ชู๊ตๆๆ ชู๊ตๆๆ ชู๊ตๆๆ

OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 19:08:20 »

อันนี้เปนโลโก้สโมสรเราฮับ สุดยอด

โอ้เเจ่มๆๆ ครับ กู๊ดไอเดีย... เอาไป 1+ ครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ สุดยอด

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

nhakrob
Junior

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 20:06:39 »

โอ้เเจ่มๆๆ ครับ กู๊ดไอเดีย... เอาไป 1+ ครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ สุดยอด

เขิลล์ยังไม่แหล่มคับพี่...

ใช่พี่ีที่เจอกันที่ปั๊มป่ะคับ

ไม่สนใจสมัครเป็นนักบอลประจำคลับสักคนเหรอฮะ

GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 20:20:05 »

ไม่สนใจสมัครเป็นนักบอลประจำคลับสักคนเหรอฮะ

คนนี้เค้าเป็น นายประตู ประจำคลับ ครับ........

ผมว่าก็น่าจะลองดูซักตั้งนะครับ........

ท่านประธาน ว่าอย่างไรบ้างคร้าบบบบบบ

Ople101_Western Thailand
Professor

ติดต่อสอบถาม081-4888-789 LINE , Whatapp

กำลังใจ: 1648

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V BT A/T (Hybrid LPG)
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter JP-TH Street Used Only
สังกัดพื้นที่: Western Thailand

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 10:53:11 »

ยกมือสนับสนุนครับ AET. FC.

GPSนำทาง สินค้าใหม่ราคาเบา คลิ๊ก http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=18484.0

dew@kazoku
Senior

( ̄^ ̄)ゞ

กำลังใจ: 66

รถยนต์: n/a
รหัสเครื่องยนต์: ืn/a
อุปกรณ์แต่งรถ: AC
สังกัดพื้นที่: North กทม.

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 10:55:10 »

ขอกองอยู่ข้างๆสนามนะ พุงใหญ่วิ่งไม่ไหว  หัวเราะ  หัวเราะ  หัวเราะ

เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของคน อีกคนหนึ่ง

ใช้น้อย ใช้ซ้ำ นำกลับมาใช้ใหม่
♠♥AIRPORT♣♥
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 12:41:17 »

ศูนย์หน้าตัวเป้า คือ ตำแหน่งที่ผมถนัดอะครับ  เดียวดาย
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 13:05:19 »

ศูนย์หน้าตัวเป้า คือ ตำแหน่งที่ผมถนัดอะครับ  เดียวดาย

... ฮิๆๆ  เพราะเป้าใหญ่ ใช่ป่ะ ฮาๆๆๆ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ เก๊กหล่อ

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 13:24:01 »

.
.... ดีครับ  โดยปกติ เราก็มีทีมบอลอยู่แล้วครับ แต่ตอนนี้แฝงตัวอยู่ ฮิๆๆ  เพราะว่าเราไปจัดกิจกรรมอื่นๆหลายประการ แต่โดยปกติ เราก็ซ้อมกับทีมเพื่อนๆพันธมิตร มาหลายครั้งแล้ว ทั้ง วีโก้คลับ , CRV คลับ และ ฯลฯ อีกหลายทีม  ก็เลย มีแนวความคิดว่า ปลายฝนต้นหนาว จะจัดงานกีฬา ทั้งภายในคลับ และ ภายนอกคลับฯ อยู่แล้ว  แต่ก็เป็นการดีครับ ที่เราจะรวมตัวนักกีฬากันอีกครั้งเพื่อเตรียมความพร้อมของนักกีฬาฯของเรา คร๊าบบบบบ ยังไง ลงชื่อไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวนัดซ้อมกันอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ  สุดยอด ขอบคุณ ขอบคุณ

... ของพี่จ๊อด  เล่นได้ "ทุกตำแหน่ง" ครับ ทั้ง ประตู คู่หลัง ผังกลาง วางด้านหน้า  ผ้าเย็น เข็นคูลเลอร์ เชียร์ลีดเดอร์  ครบๆคร๊าบบบบบบ  ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ เก๊กหล่อ 

Professor

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 19:20:36 »

ลงชื่อ เลยครับ 1ท่าน .... ตำแหน่ง  นาย ทวาร....  คร๊าบ....

กะตำแหน่งนักร้อง หน้ามนต์ วงเออีทีแบรน  ประจำคลับ ครับ......   ก๊ากๆๆ.....

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

GiftSTFZ™
ยาม
Professor
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 14:48:08 »

ของผม ได้สารพัดตำแหน่งครับ

กองหน้าเขี่ยบอล  กองกลางจ่ายทิ้ง   กองหลังเตะหวืด   และกองเชียร์ตะคริวแดก ครับ

Denpiero
Junior

กำลังใจ: 12

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 15:06:35 »

ดีครับ
 สุดยอด

Professor

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 19:07:14 »

กองหน้าเขี่ยบอล  กองกลางจ่ายทิ้ง   กองหลังเตะหวืด   และกองเชียร์ตะคริวแดก ครับ

ชอบตรงเตะ หวืดอ่ะครับ นึกภาพแล้วฮา.... ก๊ากๆๆ

Oak_DesigN
Super Senior

OaK_DeSigN บุตรแห่งพระเจ้า

กำลังใจ: 70

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009, 10:45:07 »

ชอบตรงเตะ หวืดอ่ะครับ นึกภาพแล้วฮา.... ก๊ากๆๆ
ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

"Don't live with the one you can live with but live with the one you can't live without......"
nhakrob
Junior

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 17:54:28 »

งั้นก่อนอื่น..

ทีมเรามีชุดแข่งยังอ่ะคับ

ถ้ายังผมจะได้จัดการออกแบบและจัดทำ

เห็นว่างัยค้าฟฟฟฟฟฟ อาย

GiftSTFZ™
ยาม
Professor
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 18:37:21 »

งั้นก่อนอื่น..

ทีมเรามีชุดแข่งยังอ่ะคับ

ถ้ายังผมจะได้จัดการออกแบบและจัดทำ

เห็นว่างัยค้าฟฟฟฟฟฟ อาย

มีแล้วครับ ได้ทำชุดแข่งไว้แล้ว นักแข่งทุกคนมีชุดละ

อาตี๋ อีโบ
AE Thailand Club Staff
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 18:00:23 »

เคือง เคือง เคือง

ขอเวลา ขุน ทีม บางกอกใต้ ก่อนนะครับ, 

เพราะ ดูหุ่น แต่ละคน  70-80+ ทั้งนั้น  อายุก็...ใช่ย่อย

ขอเวลาซ้อมหน่อย  เข้าขาเมื่อไหร่ ท้าชน ทุกโซน..55555+

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
nhakrob
Junior

« ตอบ #18 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 21:03:26 »

แล้วคนที่ยังมะมีชุดอ่าซื้อได้ที่ไหนพี่....

หรือว่าทำใหม่อีกสักชุด...

จะได้เอาตราสมโมสรติดด้วย...อิอิ

หาเรื่องเสียตังค์ให้อีกแระ..

เป็นไปได้หาสปอนเซอร์มาคาดหน้าอกด้วยแหล่มเรย...... ก๊ากๆๆ

GiftSTFZ™
ยาม
Professor
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 13:13:11 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

Professor

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 19:36:04 »

แล้วคนที่ยังมะมีชุดอ่าซื้อได้ที่ไหนพี่....

หรือว่าทำใหม่อีกสักชุด...

จะได้เอาตราสมโมสรติดด้วย...อิอิ

หาเรื่องเสียตังค์ให้อีกแระ..

เป็นไปได้หาสปอนเซอร์มาคาดหน้าอกด้วยแหล่มเรย...... ก๊ากๆๆ
สุดยอด

nhakrob
Junior

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 06:03:32 »

ก๊ากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2009, 03:53:15 โดย nhakrob » บันทึกการเข้า

Professor

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 11:01:25 »

เพื่อนอีกคลับส่งมาให้ครับ...

POTENZACar Club Futsal Championship

บริษัท บริดจสโตนเซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด ได้สมนาคุณลูกค้าบุคคลทั่วไปทุกท่าน ด้วยการจัดการแข่งขันฟุตซอล “POTENZA Car Club Futsal Championship” การแข่งขันฟุตซอลในร่มครั้งยิ่งใหญ่ของชาว car club ประเทศไทย

โดยกิจกรรมครั้งนี้มุ่งหวังให้ car club ทุกกลุ่มได้รู้จักกันมากขึ้น โดยมีบริดจสโตนเป็นสื่อกลางในการจัดกิจกรรมให้ทุกคนได้ร่วมสนุกและเข้าใจถึงคุณสมบัติยางบริดจสโตนกลุ่มโพเทนซ่ามากยิ่งขึ้นลูกค้าที่มาร่วมสนุกจะได้พบกิจกรรมภายในงานมากมาย อาทิ เกมส์ตามสถานีต่างๆ ,ที่พิเศษสุด special guest ทีมแมงปอล้อคลื่นนำทีมโดย แท่ง–ศักดิ์สิทธิ์ หอย-สาระแนโชว์ และดาราอีกมากมายจะมาโชว์ทักษะการเตะฟุตซอลอย่างเต็มที่ นอกจากนี้ยังได้พบคอลัมภ์นิสต์ชื่อดัง บอ.บู๋ และ แจ็คกี้ เท่านั้นไม่พอสาวๆ FHM Girl Next Door จะมาร่วมสร้างสีสันในงานนี้เช่นกันแต่จะเป็นอย่างไรนั้น เราอยากให้ Car Club ทุกกลุ่มเข้ามาดูด้วยตาตนเอง

ภายในงานมีกิจกรรมหลักด้วยกัน 2 งาน คือ การแข่งขันฟุตซอลจากทีม Car club ทั้งหมด 16 ทีม ซึ่งเราจะมีรางวัลสำหรับทีมชิงชนะเลิศ รองชนะเลิศอันดับหนึ่ง รองชนะเลิศอันดับ 2 และผู้ทำประตูสูงสุด อีกกิจกรรมหนึ่ง เป็นการประกวด Bridgestone Most Attractive Car โดยคณะกรรมการตัดสิน จะมีทั้งผู้บริหาร
บริดจสโตน สื่อมวลชน และ สาว FHM Girl Next Door ร่วมตัดสิน

กิจกรรม “POTENZA Car Club Futsal Championship” จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 26 กรกฎาคม 2552 ณ Gymnasium 5 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต สำหรับผู้ที่สนใจเข้าร่วมสามารถ ติดต่อ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ บริษัท คอร์โน แอนด์ แนช จำกัด เบอร์โทรศัพท์ 0-2508-8185 แฟกซ์ 0-2508-3369 เวลา 10.00-18.00 น. ตั้งแต่วันนี้ - ถึงวันจันทร์ที่ 20 กรกฎาคม 2552
รับจำนวนจำกัด 16 Clubs เท่านั้น !!!! สมัครก่อนมีสิทธิ์ก่อน

กฎการเข้าร่วม และการแข่งฟุตซอล
ระเบียบ
1. กฎกติกาการแข่งขันโดยทั่วไปตามที่สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ประกาศใช้ โดยที่ได้การรับรองจากสมาพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ (FIFA)
2. รับสมัครทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งสิ้น 16 ทีม โดยทุกทีมต้องเป็นสมาชิกชมรม car club เท่านั้น โดยแต่ละ car club สามารถส่งทีมเข้าร่วมแข่งขันได้ไม่เกิน club ละ 2 ทีม
3. ทีมที่สมัครเสร็จสมบูรณ์เท่านั้น ถึงจะมีสิทธิ์เข้าร่วมกิจกรรม ไม่การจอง หรือ โอนสิทธิ์การแข่งขัน
4. ทำการแข่งขันทีมละ 5 คนรวมผู้รักษาประตู
5. การส่งรายชื่อนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขันไม่ต่ำกว่า 8 คน แต่ไม่เกิน 15 คน
6. สามารถเปลี่ยนตัวผู้เล่นได้ตลอดเวลา
7. เวลาในการแข่งขัน
- รอบแรกใช้เวลา 15 นาที(ไม่มีพักครึ่งเวลา)
- รอบก่อนรองชนะเลิศ(8 ทีมสุดท้าย)เป็นต้นไปใช้เวลา 20นาที (ไม่มีพักครึ่งเวลา)

คุณสมบัติผู้เข้าแข่งขัน
1. เพศชายอายุ 18 ปี ขึ้นไป
2. ผู้เล่นในแต่ละทีมจะต้องเป็นสมาชิกของ car clubที่เข้าร่วมแข่งขันเท่านั้น หากตรวจพบภายหลังว่าไม่เป็นตามข้อตกลงของคุณสมบัติผู้เข้าแข่งขัน ทางบริษัทฯ ขอตัดสิทธิ์ในการเข้าร่วมกิจกรรม
3. นักกีฬาที่เคยผ่านการเล่นในนามประเทศ, ผู้เล่นในระดับสโมสรที่รับรองโดยสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ (ยกเว้นถ้วย ง) รวมถึงผู้เล่นที่เข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอลและฟุตซอลในระดับมหาวิทยาลัย ไม่สามารถเข้าร่วมการแข่งขันรายการนี้ได้

หลักฐานในการสมัคร
1. ใบสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน ( ติดต่อบริษัท คอร์โน แอนด์ แนช จำกัด เบอร์โทรศัพท์ 0-2508-8185 แฟกซ์ 0-2508-3369)
2. สำเนาบัตรประชาชน (นักกีฬาต้องนำบัตรประชาชนมาด้วยทุกครั้งในวันแข่งขัน)
3. ในกรณีที่ไม่มีบัตรประจำตัวประชาชน จะต้องนำหลักฐานอื่นๆ ทางราชการซึ่งมีรูปถ่ายของนักกีฬาติดอยู่บนบัตรมาแสดง
4. ค่าสมัครทีมละ 1,000 บาท ค่าประกันทีม 500 บาท
5. หลักฐานในการสมัครทุกฉบับจะต้อง ลงนามกำกับ สำเนาถูกต้องทุกครั้ง

ให้ใครก้อด้ายติดต่อปายหน่อยคร้าฟฟฟฟฟฟฟ.... ร้องให้

เอาลงหน้าฟรีไสตล์ ดีไหมครับ

The Saint
AE Thailand Club Staff
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 11:29:51 »

กองหน้าเขี่ยบอล  กองกลางจ่ายทิ้ง   กองหลังเตะหวืด   และกองเชียร์ตะคริวแดก ครับ

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ด่าๆ ด่าๆ ด่าๆ ด่าๆ ด่าๆ

เห็นภาพครับ นรกมาเยือนผมชัดๆ ง้างสุดติ่ง เหวี่ยงขาเต็มเหนี่ยว ใส่เกลี่ยวรอบครึ่ง เสียงตึงดังสนั่น

แต่...ว่าวครับ ว่าวเห็นๆ ผมเลยโดนไปเต็มตีนกองหน้าคู่แข่ง ก๊ากกกกกกก ฮาปนเคือง

ส่วนโลโก้ เดิมเราก้อมีอยู่แล้วครับ จัดทำไปแล้ว แต่จะเป็นลักษณะอาร์มโลโก้คลับติดอกเสื้อ

ไม่ได้เน้นเป็นโลโก้ทีมครับ ส่วนชุดของทีมจะทำอีกชุดก้อดีนะครับ ใว้เป็นทีมเหย้า-เยือน 555

งั้นเด๋วใว้รอนัดซ้อมกันอีกที แล้วไปนั่งคุยกันอย่างเป็นทางการอีกทีนะครับ  สุดยอด

ปล. น้าแฟนบาร์ซ่าป่าว ซะเหมือนเชียว โลโก้ 5555

Friend Club for Social Contributions
Professor

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 12:21:47 »

เมื่อไหร่ จะเตะกันซักที เนี่ย  เคือง  อยากๆ

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์