Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
แนะนำร้านทำเครื่องเสียงครับ แถวพระราม 2 ซอย 28 ครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านทำเครื่องเสียงครับ แถวพระราม 2 ซอย 28 ครับ  (อ่าน 16598 ครั้ง)
beverbangkae
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 5

รถยนต์: AE111
รหัสเครื่องยนต์: ไม่รู้อ่ะ
อุปกรณ์แต่งรถ: ยังไม่อะไรเลย ไม่เงิน แงๆ
สังกัดพื้นที่: บางแค

« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 21:00:19 »

ชื่อร้าน ไพเราะ ซาวด์ ครับ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น สินทวี อะไรเนี้ยแหละ อยู่ซอยพระราม 2 ซอย28 ซอยเดียวกับวัดสีสุกครับ ที่ทะลุไปจอมทองได้
เบอร์ร้าน 081-4249337 ชื่อน้าไพเราะครับ

เหตุที่ผมแนะนำเพราะเพื่อนผมบอกมาอีกที ผมก็เลยเข้าไปปรึกษาเขาว่าอยากเปลี่ยนลำโพงคู่หน้า

น้าเขาก็บอกว่าจะซื้อมาเองหรือให้หาให้ ผมก็บอกว่าไปซ์้อเองที่บ้านหม้อ แล้วให้น้าติด
พอผมไปที่บ้านหม้อของเยอะมากเลือกไม่ถูกเลย โทรถามน้าเขาตั้งหลายรอบ ปรึกษาว่าควรซื้อแบบไหน ยี่ห้อนี้ดีกว่ากันแค่ไหน
น้าเขาให้คำแนะนำที่ดีโดยไม่มีรำคาญเลย

ซ์้อของมาแล้วผมก็มาหาน้าเขาเพื่อติดตั้ง ตอนแรกน้าเขาบอกค่าแรงผม 600 ผมก็ต่อน้าให้ช่วยหน่อยเดี๋ยวผมแนะนำเพื่อนให้อีกเขาก็ลดให้ผม 500 แล้วก็ใจดีลดให้เหลือ 450 ในราคานี้ทำไม้รองลำโพงให้ด้วยนะครับไม่รู้ว่าถูกหรือแพงยังไง
ผมก็ช่วยน้าแกะประตู เขาทำงานละเอียดมากครับนั่งไล่ไฟให้ผมเลยเก็บงานใหม่ให้อย่างสวยงาม เอาสายไฟเส้นใหญ่มาให้ ไม่ใช้สายไฟที่มากับลำโพงเพราะน้าเขาบอกว่าไม่ดี จนงานเสร็จน้าเขาลดให้ผมเหลือ 400 เฉยเลยผมก็งง เขากันเองมาก แต่เรื่องไม่คาดคิดก็เกิดเมื่อเสียงลำโพงข้างขวาไม่ติด น้าเขาก็มาไล่สายให้หมดเลยว่าเสียตรงไหน สรุปสายไฟเก่าเสียอยู่แล้ว(ผมเปลี่ยนลำโพงเพราะว่าข้างขวาไม่ดัง นึกว่าลำโพงเสียที่แท้สายไฟมันเสีย) น้าเขาก็เปลี่ยนให้จนเสร็จฝั่งขวา ผมก็บอกน้าเดินไฟเส้นใหญ่ข้างซ้ายให้ด้วยนะครับ เขาก็ทำให้ จนสุดท้ายผมเกรงใจเอง ให้น้าเขาอีกร้อย เพราะเขาเก็บสายไฟดีครับ ไม่ได้ใช้สายทองแดงพันๆกัน เขาใช้ทองเหลืองเชื่อมให้หมด เก็บไฟดีจิงๆ ยังไงก็ลองเป็นตัวเลือกเพื่อนๆนะครับ

อีกกอย่างถ้าไปทำบอกว่ารถไฮทอร์คสีทอง เบาะแดง แนะนำมานะครับ เขาจะได้รู้ว่าผมไม่ได้หลอกเขา เพราะผมสัญญา ว่าจะแนะนำเพื่อนให้ น้าทำงานดีมากจิงๆ ทำรถผมประมาณ 4  ชั่วโมงคิดผม 400 แต่ผมให้เป็น 500 เพราะเขาทำให้เต็มที่แล้วไม่เรียกร้องอะไร ถ้าไปทำร้านอื่นติดลำโพงเสร็จ ลำโพงไม่ได้เสียจากสายไฟคงโดนคิดเพิ่มแน่ๆ ยังไงก็ลองดูนะครับ สงสารน้าเขา เขาดูซื่อๆทำเองทุกอย่าง ไม่มีลูกน้อง สอบถามรายละเอียดที่ผมก็ได้ครับ เอก 086-5052449

yajoop2011@EBA057
Super Senior

อัปปะมัตตา นะ มียันติ ผู้ไม่ประมาท ย่อมไม่ตาย

กำลังใจ: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 14:53:41 »

จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!! จูจุ๊บ!!

By yajoop2011
เอก สวนสยาม
Senior

กำลังใจ: 14

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 เมษายน 2011, 15:48:00 »

สุดยอด

ขั้วไฟหลายแบบ   http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=27283.0
อะไหล่เก่าหาง่ายๆ http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=34933.0
อะไหล่ทั่วไป http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=40454.0
บุคคล_ทั่วไป
High Super Senior

ถึงของแต่งไม่ตรงรุ่น แต่ก็ตรงใจตรูอ่ะ

กำลังใจ: 83

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 13:17:06 »

สุดยอด

นายยอด
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2011, 10:51:52 »

น่าลองไปดูครับ

กำลังจะลงแก๊ส เลยต้อเอาตู้ลำโพงที่ตีไว้ออก

ขอบคุณครับ
mamasung
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 11:14:28 »

ตู้ลำโพงดอกกี่นิ้วครับขายต่อผมมะ เก๊กหล่อ!!!
BungLef SBA
AE Thailand Club Staff
Super Senior
*

ผมไม่เคยมองข้ามใคร..แต่ใครอย่ามองข้ามผม

กำลังใจ: 31

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 08:55:21 »

สุดยอดครับ ผมกำลังหาร้านเปลี่ยนลำโพงข้างอยู่ ขอบคุณครับว่างๆผมเข้าไปแน่ T_T

มิตรภาพหาไม่ยาก ถ้าหากเราเดินออกไปหาสิ่งใหม่ๆ  
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์