Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
๑۩۞۩๑ขอเชิญร่วมงานอุปสมบทครับ + ขอลาอุปสมบทครับ๑۩۞۩๑
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ๑۩۞۩๑ขอเชิญร่วมงานอุปสมบทครับ + ขอลาอุปสมบทครับ๑۩۞۩๑  (อ่าน 8408 ครั้ง)
♠♥AIRPORT♣♥
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 15 เมษายน 2008, 19:35:57 »

ขอเชิญพี่น้อง AE.THAILAND  ร่วมงานอุปสมบท น้องฉัตร ครับ

แผนที่ วัดสีกัน(พุทธสยาม)

ถือโอกาสนี้ขอลาอุปสมบทเป็นระยะเวลา 1 เดือน ครับ

ขออภัยที่ไม่ได้เรียนเชิญด้วยตนเองครับ

ขอบคุณ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2008, 19:39:07 »

อณุโมธณาสาธุด้วยครับ แล้วจะไปร่วมงานนะครับ
Sถส่JหuมปัJ™
AE Thailand Club Staff
Junior
*

กำลังใจ: 65534

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE G
อุปกรณ์แต่งรถ: NOS58ลิตร
สังกัดพื้นที่: ทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 เมษายน 2008, 21:02:21 »

อืม เห็นการ์ด นึกว่า บวช เชียงราย ฮี่ๆ 

XO-Man
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 118

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
สังกัดพื้นที่: บ้าน

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 เมษายน 2008, 23:54:08 »

พอดีผมต้องย้ายบ้านไม่สะดวกไป ยังงัยก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ขอบคุณ

เป็นคนไม่ดี....แต่ไม่มีข้ออ้าง
KunFroggy
Super Senior

กำลังใจ: 62

รหัสเครื่องยนต์: 4AFE เดิม ๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: หาให้ทีสิ
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันตก

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 09:41:39 »

ขออนุโมทนาสาธุ ด้วยครับ น้องฉัตร

งานนี้พลาดไม่ได้ ยังไงก็ต้องไปครับ

เดียวดาย

ก็แค่ 4AFE 1600cc + LPG
มันจะแรงตรงไหนครับอยากจี้ตูดผมเลย
ผมไม่ค่อยว่างครับ ...เลี้ยงลูก(เมียสั่ง)

นางมารร้ายตัวจริง
*

กำลังใจ: 65

สังกัดพื้นที่: กทม.ตะวันตก

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 12:32:50 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ถึงไม่ได้ขับแต่ใจก็ยังรัก AE เหมือนเดิม
aum87
Junior

กำลังใจ: 102

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 เมษายน 2008, 15:57:51 »

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนนะ..แล้วเจอกันวันงานนะจ้ะ.. ซึ้ง

KUBOTA_SET_TURBO
Freshy
*

กำลังใจ: 6

รถยนต์: AE
รหัสเครื่องยนต์: 1350 c.c.
อุปกรณ์แต่งรถ: ยังไม่มีเลยครับ
สังกัดพื้นที่: C.Z.

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 00:50:53 »

ขออนุโมทนาด้วยนะคับ แล้วเมื่อวันสงกรานต์ตอนเย็นเห็นเลี้ยวรถออกมาจามวัดพุทธ แวะไปทำไรมาหรอคับ สูบบุหรี่
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 01:40:18 »

.....  แล้วเจอกัน คร๊าบบบบบบบ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

KunFroggy

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 07:45:24 »

ขออนุโมทนาด้วยนะคับ แล้วเมื่อวันสงกรานต์ตอนเย็นเห็นเลี้ยวรถออกมาจามวัดพุทธ แวะไปทำไรมาหรอคับ สูบบุหรี่

นายฉัตร ช่วงนี้ อยู่วัดตลอดจ้า แชมป์
ว่าแต่ แชมป์ จะไปด้วยกันป่ะ ไปสิอยากเจอ คิดถึงจัง

เศร้าเขี่ยๆ

มันจะแรงตรงไหนครับอยากจี้ตูดผมเลย
ผมไม่ค่อยว่างครับ ...เลี้ยงลูก(เมียสั่ง)

♠♥AIRPORT♣♥
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 08:08:11 »

ต้องไปซ้อม ขานนาค ครับ อิอิ เพื่อความพร้อม
The Saint
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 14:08:59 »

ตั้งใจให้เต็มที่ บวชแทนคุณพ่อแม่ ...เจอกันวันงานนะน้อง

ปล.เป็นไข้หวัดใหญ่ 2 วันแล้ว หลังกลับจากใต้ จะพยามหายให้ทัน แต่ไม่หายก้อจะไป
  บายๆ

Friend Club for Social Contributions
♠♥AIRPORT♣♥
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 16:12:04 »

ตั้งใจให้เต็มที่ บวชแทนคุณพ่อแม่ ...เจอกันวันงานนะน้อง

ปล.เป็นไข้หวัดใหญ่ 2 วันแล้ว หลังกลับจากใต้ จะพยามหายให้ทัน แต่ไม่หายก้อจะไป
  บายๆ

สุดจริงๆ พี่บ่าว สุดยอด
Richard
Sophomore

เงินทองหารกัน ความสัมพันธ์ เหมือนเดิม

กำลังใจ: 23

รถยนต์: toyota ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE
อุปกรณ์แต่งรถ: หม้อน้ำอลูมิเนียม / พัดลม หม้อน้ำ 11 ใบ / แตรลม / กระจกมองข้างปรับมือ / เบาะหนัง / อ.ว.ท.ม
สังกัดพื้นที่: พื้นที่กรุงเทพฯ ฝั่งตะวันตก

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 17:08:33 »

ดีครับ  บวชเถอะ  คุณแม่จะได้ชื่นใจ  ทำสิ่งดีๆ ให้กับแม่ แหม !!! ผู้ชายแบบนี้หายาก   ขอเบอร์น้องสาว หน่อยดิฉัตร
อยากเป็นทองแผ่นเดียวกัน  อิๆ    ล้อเล่น

ขออณุโมทนา  บุญ  ขอให้การบวชในครั้งนี้  ได้บุญกุศล ส่งให้ฉัตร พบกับสิ่งที่ดีๆ และขอให้  คุณแม่ มณีพรรณ ศิริสมบัติ   มั่นใจใน ลูกชาย คนนี้ได้ว่า  อีกไม่นาน  คุณแม่ มณีพรรณ  จะต้องเตรียมเสียตังค์ค่า  สินสอดทองหมั้น  อย่างแน่นอนaom2

ไม่ว่ากาลเวลาจะเปลี่ยนไป แต่จิตใจ ยังคงเดิม
♠♥AIRPORT♣♥
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 17 เมษายน 2008, 20:03:49 »

ดีครับ  บวชเถอะ  คุณแม่จะได้ชื่นใจ  ทำสิ่งดีๆ ให้กับแม่ แหม !!! ผู้ชายแบบนี้หายาก   ขอเบอร์น้องสาว หน่อยดิฉัตร
อยากเป็นทองแผ่นเดียวกัน  อิๆ    ล้อเล่น

ขออณุโมทนา  บุญ  ขอให้การบวชในครั้งนี้  ได้บุญกุศล ส่งให้ฉัตร พบกับสิ่งที่ดีๆ และขอให้  คุณแม่ มณีพรรณ ศิริสมบัติ   มั่นใจใน ลูกชาย คนนี้ได้ว่า  อีกไม่นาน  คุณแม่ มณีพรรณ  จะต้องเตรียมเสียตังค์ค่า  สินสอดทองหมั้น  อย่างแน่นอนaom2

ร่ายซะยาวเนี่ย มาป่าวเนี่ย ไม่มานี่มีเคือง  ก๊ากๆๆ
KunFroggy

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 10:59:22 »

ฉัตร มาม่าฝากบอกว่าอยากถือหมอนให้อ่ะ อิอิ
ส่วนตากู้ บอกว่าจะให้ฉัตรขี่คอด้วยล่ะ
ส่วนพี่ จะไปนั่งกินอาหารรอนะ แล้วก็จะทำความรู้จักสาว ๆ ในขบวนแห่นาคด้วยล่ะ อิอิ

แหะๆๆ

The Saint
Professor
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 11:19:22 »

เอ๋ เหมาะสมที่สุด ที่จะให้นาคขี่คอ สูสี กินไม่ลงจริงๆ  หัวเราะ

Friend Club for Social Contributions
KUBOTA_SET_TURBO
Freshy
*

กำลังใจ: 6

รถยนต์: AE
รหัสเครื่องยนต์: 1350 c.c.
อุปกรณ์แต่งรถ: ยังไม่มีเลยครับ
สังกัดพื้นที่: C.Z.

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 14:32:56 »

นายฉัตร ช่วงนี้ อยู่วัดตลอดจ้า แชมป์
ว่าแต่ แชมป์ จะไปด้วยกันป่ะ ไปสิอยากเจอ คิดถึงจัง

เศร้าเขี่ยๆ
มีเรียนอ่ะคับ หยุดไม่ได้เลย กว่าจะเลิกก็3ทุ่มแล้วอ่ะคับ ยังไงฝากน้ากบดู ญ. เผื่อด้วยนะคับ สงสัยงานนี้ ญ. จะเยอะ ดื่ม
The Saint
Professor
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 18:12:45 »

เรียนเช้าจัง 7 โมงเช้าเลยเนี่ยนะ   เคือง

yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 18 เมษายน 2008, 20:59:51 »

เศร้าเขี่ยๆ ใครก็ได้มารับที ไม่มีรถไปอ่ะนึกว่าช่วยเอาบุญด้วยนะไงติดต่อตามสายนี้เลย 086-400-2832 ด่วนครับด่วน  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
Richard
Sophomore

เงินทองหารกัน ความสัมพันธ์ เหมือนเดิม

กำลังใจ: 23

รถยนต์: toyota ae110
รหัสเครื่องยนต์: 5A FE
อุปกรณ์แต่งรถ: หม้อน้ำอลูมิเนียม / พัดลม หม้อน้ำ 11 ใบ / แตรลม / กระจกมองข้างปรับมือ / เบาะหนัง / อ.ว.ท.ม
สังกัดพื้นที่: พื้นที่กรุงเทพฯ ฝั่งตะวันตก

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 14:51:10 »

ต้องกราบขออภัย  หลวงพี่ฉัตร ด้วยขอรับ  เนื่องด้วย วันเสาร์นี้ต้อง
ทำงาน  แต่อยากไร แล้ว  กระผมจะขอไปเยี่ยม หลวงพี่ที่วัด นะขอรับ  อย่าได้โกรธ  อย่าได้เกลียดเลยขอรับ   ขออนุโมทนาบุญ ในครั้งนี้ด้วยขอรับ    ซึ้ง

ไม่ว่ากาลเวลาจะเปลี่ยนไป แต่จิตใจ ยังคงเดิม
The Saint
Professor
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 18:23:41 »

ต้องกราบขออภัย  หลวงพี่ฉัตร ด้วยขอรับ  เนื่องด้วย วันเสาร์นี้ต้อง
ทำงาน  แต่อยากไร แล้ว  กระผมจะขอไปเยี่ยม หลวงพี่ที่วัด นะขอรับ  อย่าได้โกรธ  อย่าได้เกลียดเลยขอรับ   ขออนุโมทนาบุญ ในครั้งนี้ด้วยขอรับ    ซึ้ง

อ่อ ว่าแล้วมัยไม่มา ใว้นัดไปมิตติ้งกันหน้ากุฎิหลวงพี่เลยดีก่ามะน้าเอ๋  หัวเราะ

yotsky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 19 เมษายน 2008, 19:55:30 »

ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
Owen_AE111
Freshy
*

กำลังใจ: 11

รถยนต์: AE111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE , 2000 ทอน สี่ร้อย
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ ไม่มีตังค์แต่ง

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 เมษายน 2008, 10:00:41 »

ต้องขออภัย เนื่องจากคืนวันศุกร์ทำภาระกิจ ถึงเช้า
เลยไปไม่ไหวครับ ตื่นอีกทีก็บ่าย อย่าไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์