Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขอลาหยุดครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลาหยุดครับ  (อ่าน 1448 ครั้ง)
Mr. BENZ
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 74

« เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 22:45:38 »

วันนี้คงไม่ได้ไปขอลาหยุด 1 วันครับ
 ขอบคุณ
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 03:08:30 »

น้าฟิค  เด๋ยวพรุ่งนี้ตื่นนอนจะโทรหานะครับ

เมื่อคืนรถพังอีกรอบครับ  เสียงดัง เอี๊ยดๆๆ อี๊ดๆๆๆๆ

ทีแรกคิดว่า  ไดร์ชาร์จพัง  เลยถอดสายพานออก

สตาร์ทรถฟังดูถึงได้รู้ว่าไม่ใช่ที่ไดร์ชาร์จ

เพราะเสียงมันยังดัง อยู่เหมือนเดิม

ดูที่ มูเลเครื่อง ตรงชาล์ป ก็คิดว่าจะเสียงดังมาจากตรงนั้น

แต่พอดีมีพี่หนุ่ม กับ น้าพัน มาช่วยวิเคราะห์ จึงได้ยินว่ามาจาก วาวล์

ตรง กระเดื่องวาวล์ครับ และรถไม่สามารถขับได้เลย จะฉุดจนดับตลอด

เลยเปิดฝาวาวล์ตรวจเช็คดู

เสียงจะดัง ตอน ลูกเบี้ยว มันหนุนลงไปที่ซิมวาวล์แล้วเบียดออกเสียงดัง แอ๊ดๆ อี๊ดๆ ชัดเจนมาก

ลูกเบี้ยวไอดี ตัวที่ 2  ครับ นับจาก จานจ่ายมา

น้าฟิค  คิดว่า  มันน่าจะมาจากสาเหตุอะไรครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ไม่จบซักทีครับ  จบคราวนี้จริงๆ ต้องไปทำบุญ ถือศีล 5 วันไม่กินเนื้อสัตว์กันเลย

อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป

ปล.ตอนนี้ไม่สามารถขับไปไหนได้เลย  เศร้า.......

mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 03:22:54 »

วันนี้คงไม่ได้ไปขอลาหยุด 1 วันครับ
 ขอบคุณ
ผมก้อไม่ได้ไป ขอบคุณ
  น้าฟิค  เด๋ยวพรุ่งนี้ตื่นนอนจะโทรหานะครับ

เมื่อคืนรถพังอีกรอบครับ  เสียงดัง เอี๊ยดๆๆ อี๊ดๆๆๆๆ

ทีแรกคิดว่า  ไดร์ชาร์จพัง  เลยถอดสายพานออก

สตาร์ทรถฟังดูถึงได้รู้ว่าไม่ใช่ที่ไดร์ชาร์จ

เพราะเสียงมันยังดัง อยู่เหมือนเดิม

ดูที่ มูเลเครื่อง ตรงชาล์ป ก็คิดว่าจะเสียงดังมาจากตรงนั้น

แต่พอดีมีพี่หนุ่ม กับ น้าพัน มาช่วยวิเคราะห์ จึงได้ยินว่ามาจาก วาวล์

ตรง กระเดื่องวาวล์ครับ และรถไม่สามารถขับได้เลย จะฉุดจนดับตลอด

เลยเปิดฝาวาวล์ตรวจเช็คดู

เสียงจะดัง ตอน ลูกเบี้ยว มันหนุนลงไปที่ซิมวาวล์แล้วเบียดออกเสียงดัง แอ๊ดๆ อี๊ดๆ ชัดเจนมาก

ลูกเบี้ยวไอดี ตัวที่ 2  ครับ นับจาก จานจ่ายมา

น้าฟิค  คิดว่า  มันน่าจะมาจากสาเหตุอะไรครับ

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ไม่จบซักทีครับ  จบคราวนี้จริงๆ ต้องไปทำบุญ ถือศีล 5 วันไม่กินเนื้อสัตว์กันเลย

อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป

ปล.ตอนนี้ไม่สามารถขับไปไหนได้เลย  เศร้า.......

ยาวไปสงสัยต้องเพิ่มอีก4วาล์ว หัวเราะ
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 17:21:53 »

.
... มีแวว จะเล่นของแรง ฮิๆๆๆๆ  ก๊ากๆๆ สุดยอด ขอบคุณ ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์