Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
>< มือถือ รบกวนนอกเรื่อง นิดนึงครับ ><
*ShoutBox
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: >< มือถือ รบกวนนอกเรื่อง นิดนึงครับ ><  (อ่าน 7618 ครั้ง)
037 นายยุทธ
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 198

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
อุปกรณ์แต่งรถ: ไม่มี
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 15:43:09 »

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใครทำงานอยู่ใกล้ร้านมีถือมั่งครับ
พอดีช่วงนี้ตำรวจจับเรื่องขับรถแล้วคุยโทรศัพท์ โดยไม่ใช้อุปกรณ์เสริม
ผมเลยไปซื้อบูลทูด ใหม่ นึกว่าอันเก่ามันเสียเพราะจะชอบหลุดจากการเชื่อมต่อ
แต่แล้วไม่เป็นอย่างที่คิด ทางศูนย์ โนเกีย บอกว่า เวอร์ชั่นของผมมันต่ำก็อัพเวอร์ชั่นใหม่
และแล้วก็ยังไม่ได้ เค้าเลยบอกว่าเป็นที่ตัวเครื่องโทรศัพท์ของผมเอง ระบบการเชื่อมต่อบูลทูดของผมเสียต้องส่งซ่อมศูนย์ใหญ่
ผมเลยว่ามันน่าจะไม่คุ้ม
แต่ก็น่าจะใช่เพราะโทรศัพท์ผม N72 รุ่นแรกเลยมันน่าจะใกล้ละ เพราะเกิดอุบัติเหตุกับเจ้าเนี่ยค่อนข้างบ่าย
ผมเลยอยากจะรบกวนอย่างนี้ครับ
1.พอดีผมกำลังอยากจะได้เครืองใหม่ครับ N85 ตัว(8GB) ราคาใหม่ และมือสอง ราคาเท่าไหร่ครับใครพอจะทราบบ้าง
2.แล้ว O2 ราคา................
3.Pocket PC ตัวไหนน่าใช้ครับช่วยแนะนำหน่อย
4.แล้วถ้าจะเอาแบบไว้เปิดเพลงฟังนั่งกินเหล้าตามป่าตามเขา ตัวไหนน่าใช้ครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับป๋ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2008, 15:47:24 โดย >< Heineken >< » บันทึกการเข้า
NeoBlood
Freshy

กำลังใจ: 22

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: 5A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: ไว้มาดูเองดึกว่า

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 15:54:10 »

แนะนำ N85 ดีกว่า O2 ปัญหาเยอะเหมือนกันนะ สูบบุหรี่

Stanalone
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 16:00:38 »

85 ก็ดีครับพี่เด๋วผมเช็คราคาให้ครับ คนรู้จักกันเขาเปิดร้านอยู่ครับ

แต่ถ้าจะเอาไปเปิดเพลงตามป่าเขา ไม่ซื้อ ไอโฟนอ่ะพี่ สวยหรูด้วยครับ
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 16:11:21 »

....  ช่วยกันๆ ครับ  มี  โจ้ รังสิต  กับ  กิ๊ฟ พันธ์ทิพย์  ง่ะครับ ลองถามๆ ดูครับ ร้านเยอะ ฮิๆๆๆ สุดยอด สุดยอด สุดยอด

037 นายยุทธ

รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 16:56:34 »

แหะๆๆ แหะๆๆ แหะๆๆ
SweetToOth
Professor

TЁAM™

กำลังใจ: 13

รถยนต์: EE1OO
รหัสเครื่องยนต์: 7A-FE Twin Coil A/T

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 16:59:01 »

iPhone iPhone iPhone สะกดจิต
~ P.Infinity ~
Senior

กำลังใจ: 33

รถยนต์: AE110 ขาว ๆ
รหัสเครื่องยนต์: 5A-FE เดิ๊ม เดิม
อุปกรณ์แต่งรถ: Trueno GT Steering Wheel
สังกัดพื้นที่: AE Western Area

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 19:25:23 »

ถ้าชอบฟังเพลง แนะนำ SonyEricsson W Series ครับ เสียงเพราะครับ ตามสไตล์ Sony เลย ส่วน iPhone เบสไม่ค่อยออกครับ (ถ้าเทียบกับ iPod นะ) ส่วน pocketPC ชอบใช้แบบไหนล่ะครับ เอาแบบมี GPS ด้วยเลยก็ ASUS P535 หรือ P526 ครับ HTC ตัวใหม่ก้อดีนะ อืมม แต่ถ้าเป็น Pocket PC เนี่ย ฟังเพลงมันไม่ค่อยเพราะนะ ผมว่าอ่ะ... เน้นด้านไหนเป็นหลักอ่ะครับ ??

ส่วนเรื่อง Bluetooth Headset เนี่ย ใช้ของยี่ห้ออะไรอ่ะคับ แนะนำนะ ถ้าอย่างไรซื้อพวกยี่ห้อกลางไว้ก่อน (เช่น Jabra , Bluetrek , Plantronic เปงต้น) เพราะถ้าเป็นของยี่ห้อมือถือโดยตรง อาจเกิดปัญหาเชื่อมต่อไม่ค่อยได้ก็เป็นได้ครับผม อิอิ

~ Call me "Was" ~

AUTO_KAPOOK
Senior

ไม่มีที่ที่ใด ที่จะไม่มีเธอ รู้ไว้ซะ

กำลังใจ: 26

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: กำลังรวบรวม
สังกัดพื้นที่: NBA North Bangkok Area

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 20:21:16 »

เข้าไปดู รายละเอียดแต่ละรุ่น ครับ WWW.SIAMPHONE.COM น่าจะเปรียบเทียบกันได้ครับ แหะๆๆ บายๆ

การบ้าน

....

กำลังใจ: 175

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 22:20:48 »

เครื่องเก่าจะขายบอกนะ ครับพี่ยุทธ  สะกดจิต สะกดจิต สะกดจิต

รับทำโคมดำ - มุมส้ม - smoke รับประกันชิ้นงาน / ขายชุดไฟ XENON ราคา 3200-3900 บาท
--> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=12558.0 <--
ศูนย์ 8 ห้า - 149 - หนึ่ง 1 หก 9
เบนซ์..โต-บ้าน-น้า
Super Senior

มีดีแค่ไหน มาหยิ่งใส่ผม

กำลังใจ: 217

รถยนต์: Std
รหัสเครื่องยนต์: Std
อุปกรณ์แต่งรถ: Std
สังกัดพื้นที่: N..Bkk

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 22:23:22 »

เครื่องเก่าจะขายบอกนะ ครับพี่ยุทธ  สะกดจิต สะกดจิต สะกดจิต
อย่าๆ พี่จอง อิอิ ก๊ากๆๆ

การบ้าน

....

กำลังใจ: 175

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 23:28:58 »

อย่าๆ พี่จอง อิอิ ก๊ากๆๆ
งอแง งอแง งอแง งอแง

รับทำโคมดำ - มุมส้ม - smoke รับประกันชิ้นงาน / ขายชุดไฟ XENON ราคา 3200-3900 บาท
--> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=12558.0 <--
ศูนย์ 8 ห้า - 149 - หนึ่ง 1 หก 9
ning nbkk
Junior

กำลังใจ: 41

รถยนต์: 92
รหัสเครื่องยนต์: 1600
อุปกรณ์แต่งรถ: มั่วไปหมด
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 เมษายน 2008, 23:47:46 »

แหะๆๆ แหะๆๆ ไม่ค่อยรู้เครื่องใหม่ๆเลย ใช้เครื่องเก่านี่มาหลายปีและ ช่วยอัพไปละกัน  เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ

ถึงตัวจะเมาแต่ใจเราก็เต็มที่นะ   เดียวดาย
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 04:26:29 »

ไอโมบายไงยุทธ ถูกลูกเล่นเกินตัว ก๊ากๆๆ แต่พี่ว่านะแกลองอับเดทเฟิร์มแวร์ใหม่ก่อนดีกว่าเข้าไปโหลดซอฟแวร์ตัวล่าสุดที่เวบ nokia แล้วมาติดตั้งแล้วก้อทำการอับเดทเฟิร์แวร์ใหม่ หรือว่าจะหาเรื่องซื้อของใหม่ก้อบอกแป๋วไปตรงๆก้อได้ ก๊ากๆๆ เห็น 6500 ของพี่แล้วอยากได้มั้งใช่มะอิอิอิ ก๊ากๆๆ
เออนี่ยุทธรู้สึกว่าเจ้าตัว N82หรือN85นี่แหละมันจะมีซอฟแวร์ตัวที่ลงแล้วดูทีวีได้ด้วยนะเห็นเพื่อนบอกว่าชัดแจ๋วเลยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2008, 04:28:05 โดย ข้าวแกง_1 » บันทึกการเข้า
XO-Man

กำลังใจ: 118

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
สังกัดพื้นที่: บ้าน

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 09:26:47 »

Pocket PC ก็น่าใช้นะถ้ามันช่วยการทำงานของยุทธด้วย
 หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ

เป็นคนไม่ดี....แต่ไม่มีข้ออ้าง
♠♥AIRPORT♣♥
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 09:58:03 »

เก๊กหล่อ
Ople101_Western Thailand
Professor

ติดต่อสอบถาม081-4888-789 LINE , Whatapp

กำลังใจ: 1648

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V BT A/T (Hybrid LPG)
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter JP-TH Street Used Only
สังกัดพื้นที่: Western Thailand

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 12:17:29 »

ผมทางนี้โดยตรงครับ เลยเอาลิ้งค์เว็บเช็คราคา ความสามารถ คุณภาพ การใช้งาน ลูกเล่น มาฝากกันครับ
สำหรับทุกๆคน มีทุกรุ่นทุกยี่ห้อ

http://www.siamphone.com/price/main.php

GPSนำทาง สินค้าใหม่ราคาเบา คลิ๊ก http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=18484.0

AKE naja
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 12:27:48 »

ถ้าชอบฟังเพลง แนะนำ SonyEricsson W Series ครับ เสียงเพราะครับ ตามสไตล์ Sony เลย ส่วน iPhone เบสไม่ค่อยออกครับ (ถ้าเทียบกับ iPod นะ) ส่วน pocketPC ชอบใช้แบบไหนล่ะครับ เอาแบบมี GPS ด้วยเลยก็ ASUS P535 หรือ P526 ครับ HTC ตัวใหม่ก้อดีนะ อืมม แต่ถ้าเป็น Pocket PC เนี่ย ฟังเพลงมันไม่ค่อยเพราะนะ ผมว่าอ่ะ... เน้นด้านไหนเป็นหลักอ่ะครับ ??

ส่วนเรื่อง Bluetooth Headset เนี่ย ใช้ของยี่ห้ออะไรอ่ะคับ แนะนำนะ ถ้าอย่างไรซื้อพวกยี่ห้อกลางไว้ก่อน (เช่น Jabra , Bluetrek , Plantronic เปงต้น) เพราะถ้าเป็นของยี่ห้อมือถือโดยตรง อาจเกิดปัญหาเชื่อมต่อไม่ค่อยได้ก็เป็นได้ครับผม อิอิ

คนอยู่ในวงการมาเองเลย อิอิอิอิอิอิ
AKE naja
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 12:28:06 »

ผมทางนี้โดยตรงครับ เลยเอาลิ้งค์เว็บเช็คราคา ความสามารถ คุณภาพ การใช้งาน ลูกเล่น มาฝากกันครับ
สำหรับทุกๆคน มีทุกรุ่นทุกยี่ห้อ

http://www.siamphone.com/price/main.php

คนนี้อีกคนอยู่ในวงการด้วย อิอิ
037 นายยุทธ

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 12:44:14 »

ไอโมบายไงยุทธ ถูกลูกเล่นเกินตัว ก๊ากๆๆ แต่พี่ว่านะแกลองอับเดทเฟิร์มแวร์ใหม่ก่อนดีกว่าเข้าไปโหลดซอฟแวร์ตัวล่าสุดที่เวบ nokia แล้วมาติดตั้งแล้วก้อทำการอับเดทเฟิร์แวร์ใหม่ หรือว่าจะหาเรื่องซื้อของใหม่ก้อบอกแป๋วไปตรงๆก้อได้ ก๊ากๆๆ เห็น 6500 ของพี่แล้วอยากได้มั้งใช่มะอิอิอิ ก๊ากๆๆ
เออนี่ยุทธรู้สึกว่าเจ้าตัว N82หรือN85นี่แหละมันจะมีซอฟแวร์ตัวที่ลงแล้วดูทีวีได้ด้วยนะเห็นเพื่อนบอกว่าชัดแจ๋วเลยอ่ะ
นั่นละพี่ที่ต้องการ N85(8GB)
เพื่อนพี่พอจะมีมือสองสภาพนางฟ้าป่าวพี่ ราคา...
รบกวนฝากถามหน่อยนะเพ่
เต้...สำเหร่

ไม่มีเออี..แต่อยู่เออี อิอิ...

กำลังใจ: 89

อุปกรณ์แต่งรถ: .. เดิมสนิท คับ!!! ..
สังกัดพื้นที่: @ บางกอกใต้ @ คับ

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 13:02:25 »

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใครทำงานอยู่ใกล้ร้านมีถือมั่งครับ
พอดีช่วงนี้ตำรวจจับเรื่องขับรถแล้วคุยโทรศัพท์ โดยไม่ใช้อุปกรณ์เสริม
ผมเลยไปซื้อบูลทูด ใหม่ นึกว่าอันเก่ามันเสียเพราะจะชอบหลุดจากการเชื่อมต่อ
แต่แล้วไม่เป็นอย่างที่คิด ทางศูนย์ โนเกีย บอกว่า เวอร์ชั่นของผมมันต่ำก็อัพเวอร์ชั่นใหม่
และแล้วก็ยังไม่ได้ เค้าเลยบอกว่าเป็นที่ตัวเครื่องโทรศัพท์ของผมเอง ระบบการเชื่อมต่อบูลทูดของผมเสียต้องส่งซ่อมศูนย์ใหญ่
ผมเลยว่ามันน่าจะไม่คุ้ม
แต่ก็น่าจะใช่เพราะโทรศัพท์ผม N72 รุ่นแรกเลยมันน่าจะใกล้ละ เพราะเกิดอุบัติเหตุกับเจ้าเนี่ยค่อนข้างบ่าย
ผมเลยอยากจะรบกวนอย่างนี้ครับ
1.พอดีผมกำลังอยากจะได้เครืองใหม่ครับ N85 ตัว(8GB) ราคาใหม่ และมือสอง ราคาเท่าไหร่ครับใครพอจะทราบบ้าง
2.แล้ว O2 ราคา................
3.Pocket PC ตัวไหนน่าใช้ครับช่วยแนะนำหน่อย
4.แล้วถ้าจะเอาแบบไว้เปิดเพลงฟังนั่งกินเหล้าตามป่าตามเขา ตัวไหนน่าใช้ครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับป๋ม
1. ของยังไม่เข้า เลยไม่รู้สเปก...คับพี่
           2. o2 Atom life 19,900 คับพี่ ปล. ใช้ HTC ดีก่า บ. o2 ปิดปรับปรุงตลอดชีวิด..คับ
           3. HTC ฟาร์โร ก๊าบ ราคาไม่แรง
           4. ขึ้นอยู่ก่ะงบ..คับ 2 พันก่า ก้อเซิ้งได้..คับพี่
            ปล. BLUETOOTH แหล่ม ๆ ไม่เกิน 1700 คับ เพ่ .....  บายๆ

OFF54 (GROOVE RIDER MEMBER)
Professor

กำลังใจ: 619

รถยนต์: all new cityและ เออี101 สีดำ
รหัสเครื่องยนต์: i-vtec120แรงม้า เออี วาง20วาล์วฝาขาวๆ
อุปกรณ์แต่งรถ: กะจังสปอรต์โมดูโร่ น้ำมันอี20 เครื่องวีเทค. เออีก็ เบาะตัวนอก กะจังเอส
สังกัดพื้นที่: ปทุมธานี and all area
ที่อยู่: จงมีความสุขทุกครั้งที่เจอคนที่คุณไม่ชอบขี้หน้าความสุขจะฆ่าคนพวกนั้นให้ตายเอง

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 13:10:22 »

ช่วยหา ของให้พี่เขย ผม หน่อยครับ.....

รับติดตั้งกล้องวงจรปิดย่านสะพานใหม่ บางเขน ดอนเมือง สายไหม  พร้อมระบบ เน็ตเวริค์ เต็มรูปแบบ  ติดต่อ 086-3935643  ออฟครับ ราคาเป็นกันเอง

037 นายยุทธ

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 16:58:52 »

ช่วยหา ของให้พี่เขย ผม หน่อยครับ.....
จิงดิ รอแป็บ
ผมไม่ต้องตอบเองเดียวก็มีคนมากระทุ้ง ฮ่าๆๆ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 19:17:34 »

นั่นละพี่ที่ต้องการ N85(8GB)
เพื่อนพี่พอจะมีมือสองสภาพนางฟ้าป่าวพี่ ราคา...
รบกวนฝากถามหน่อยนะเพ่

ระดับแกอย่าไปมองมือสองเลยน้องเอ้ย เอามือหนึ่งไปเลย ว่าแต่แกจะใช้ลูกเล่นมันหมดหรือเปล่าแค่นั้นแหละ เขิลล์ พวกนี้ต้องอับเฟิร์มแวร์ต้องระวังเรื่องไวรัส ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ www.nokia.co.th หรือเวบที่น้าโอเปิ้ลบอกเอาเก็บความรู้ไว้รอก่อนเลยhttp://www.siamphone.com/price/main.php
บอยกะตุ๊ก

กำลังใจ: 130

รถยนต์: EE 100
รหัสเครื่องยนต์: ฝาดำแล้วจร้าาา..
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 21:03:16 »

ร้องให้โฮ ร้องให้โฮ homxอ่ะใช้ โนเกีย2300อยู่อ่ะ....

คิดจะทำประกันชีวิต นึกถึงบอยกะตุ๊กนะครับพี่น้อง

085-9763506 ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุณรัก
Yoo
Freshy
*

*ยูยู่*~_~

กำลังใจ: 9

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4ag 20
อุปกรณ์แต่งรถ: 20 ฝาดำ/fx/ซันลูฟ/BIRED../TAKATA/ภายในตัวนอกตรงรุ่น
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 เมษายน 2008, 04:41:18 »

ขยัน

ขยัน

ขยัน

ตอโด้คร้าบผม
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
พิมพ์