Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
มีคราบน้ำมันซึมที่หม้อต้ม
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคราบน้ำมันซึมที่หม้อต้ม  (อ่าน 4181 ครั้ง)
hp_6365@EBA029
AE Thailand Club Member
Super Senior

ของจริงครับ

กำลังใจ: 20

« เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2009, 12:59:13 »

มันเป็นเพราะอะไรครับ
แล้วเดี๋ยวนี้รู้สึกกินแก๊สกว่าเดิมด้วย
แต่ก่อน กม ละ 1 (ในเมือง) ตอนนี้อยู่ประมาณ 1.3 บาท ซึ้ง

คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว คนรักครอบครัว
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา แฟนผมชื่อปลา
ความรัก ไม่ใช่แค่เรื่อง บนเตียง ลอง ระเบียง กันบ้างก็ได้
ตาบอลตะลอนทัวร์
High Super Senior

ข้าราชสำนักรุ่น 22 ค๊าบ

กำลังใจ: 96

รถยนต์: อัลเมร่า แดงๆ กับ E100 ขาวๆ
รหัสเครื่องยนต์: 16v EFI
อุปกรณ์แต่งรถ: ของเหลือใช้คนอื่น
สังกัดพื้นที่: South BKK Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 19:31:39 »

ถ้าใช้มานานแล้ว  ภายในก็เสื่อมเป็นธรรมดาครับ  ผ้าเอย  ลูกยางต่างๆเอย

แล้วได้ถ่ายขี้แก๊สบ้างหรือเปล่าครับ

100000 โลก็เตรียมซื้อลูกใหม่ได้แล้วจ้า
tum_kia
Super Senior

กำลังใจ: 20

รถยนต์: COROLLA HI-TORQ 1.8 SEG AE 112
รหัสเครื่องยนต์: 7A-FE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: D.I.Y มันทุกอย่าง
สังกัดพื้นที่: ตะวันตกดิน

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009, 10:13:01 »

ถ้าใช้มานานแล้ว  ภายในก็เสื่อมเป็นธรรมดาครับ  ผ้าเอย  ลูกยางต่างๆเอย

แล้วได้ถ่ายขี้แก๊สบ้างหรือเปล่าครับ

100000 โลก็เตรียมซื้อลูกใหม่ได้แล้วจ้า

ผมเอง 20000 กว่าโลยังโดนหม้อต้มไป 1 ใบเลยครับ

ไปอู่ให้มันถ่ายขี้แก๊สที่ไร มันก็ว่าไม่ต้องๆ  ในที่สุด ผมเดาว่าขี้แก๊สเกาะผ้าจนผ้ายืดอะครับ

อาการก่อนเปลี่ยนคือ เหยียบเบรคแล้วดับ  เช้าๆ ตัดแก๊สแล้วดับ จูนยังไงก็ไม่นิ่ง

aonoa
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 16:55:44 »

อาบน้ำ หม้อต้มบางยี่ห้อ มีชุดซ่อมครับ ถ้าเอาหยาบๆก็รื้อหม้อต้ม แกะเอาปะเก็นมาทากาวใหม่ แต่ส่วนใหญ่โอริงภายในมันแข็งตัวน้ำมันก็เลยซึมออกมา ปล.ที่เห็นเป็นคราบน้ำมันเพราะมาจากไอน้ำมันเครื่องมันไหลมาตามท่อที่ต่อเข้าตัวมิกเซอร์ที่ท่ออากาศ ส่วนที่ใช้แบบหัวฉีดไม่ค่อยเจอ ส่วนอาการกินแกส ควรเชคเครื่องยนต์ก่อนครับ ถ้าเครื่องไม่หลวม ก็เชคพวกท่อยางต่างๆของชุดแกสครับ

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
ซุปเปอร์เน@SBA#10
High Super Senior

ไม่หล่อ แต่อร่อยครับ ^_^

กำลังใจ: 509

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2009, 00:55:36 »

สุดยอด สุดยอด

ไม่หล่อ....แต่มีท่ายาก
[/b]

Leonaidus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009, 21:16:04 »

สุดยอด สุดยอด
ko34trd
Junior

ช่างซ่อมคอม

กำลังใจ: 6

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 19:41:57 »

ของผม 300000 โลแล้วยังใชหม้อเติมอยู่เลย ไม่เสียไม่ต้องไปทำไร เดี้ยวช่างทักแล้วมันชอบพัง (ความเชื่อส่วนบุคคลห้ามคิดตาม) ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์