Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ลูกลอกตั้งสายพานแอร์กับสายพานไดร์ชาร์ท 20 V
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกลอกตั้งสายพานแอร์กับสายพานไดร์ชาร์ท 20 V  (อ่าน 2528 ครั้ง)
-AMM-
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 13:45:33 »

ลูกลอกตั้งสายพานแอร์กับสายพานไดร์ชาร์ท 4A-GE 20 V ฝาดำ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วราคาเท่าไร
ตอนนี้เสียงลูกลอกดังแล้วครับ หรือมีวิธีซ่อมได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มกราคม 2009, 16:44:00 โดย -AMM- » บันทึกการเข้า
BOONNAK.Y
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 44

สังกัดพื้นที่: North Bangkok Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 14:50:20 »

เขิลล์ ลูกลอกตั้งสายพานแอร์ดัง ไม่ทราบว่าลองตั้งสายพานแอร์ใหม่หรือยังครับ ของผมก็เคยดังเหมือนกันตอนแรกนึกว่าลูกรอกเสีย โชคดีที่เจอช่างที่ไม่หลอกให้เสียตัง
 แต่ถ้าเกิดเสียจริงๆ ลูกรอกและไดชาร์จ น่าจะหาซื้อได้ตามเซียงกงทั่วๆไป อาจจะหายากนิดหน่อยนะครับ หรือไม่ก็ลองหาดูในหน้าซื้อขายอะไหล่ดูครับ  ขอบคุณ

สุขใดไหนเล่าจะเท่าสุขใจ อยู่แบบพอเพียงใช้ชีวิตแบบเพียงพอ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 15:00:51 »

เสียทั้งสองอย่างเลยหรือครับ การที่ไดชาร์ตดังก้อใช่ว่าจะเสียลองเข้าร้านไดนาโมดูครับว่าเขาสามารถเปลี่ยนอะไหล่ไดๆให้หายดังได้บ้าง(ถ้าไฟชาร์ตยังดีอยู่นะ) ถ้าลอกดังก้อซื้อได้ตามร้านอะไหล่ครับไม่กี่ร้อย
-AMM-
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 16:47:25 »

ถอดลูกลอกมาหมุนดู มันไม่ลื่นครับ ช่างบอกลูกปืนข้างในเสีย เลยไปซื้อที่ร้านอะไหล่แถวมีนบุรี มันไม่มีครับ เลยไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนครับ
mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 17:42:42 »

ถอดลูกลอกมาหมุนดู มันไม่ลื่นครับ ช่างบอกลูกปืนข้างในเสีย เลยไปซื้อที่ร้านอะไหล่แถวมีนบุรี มันไม่มีครับ เลยไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนครับ
แหมๆๆ ร้านอะไหล่ไม่ได้มีร้านเดียวซะที่ไหน ลองดูหลายๆร้านครับ ของเดิมติดเครื่องยังไงก้อหาง่ายครับ  ส่งจูบ
noicar
AE Thailand Club Member
Super Senior

$$ ไม่มีตังค์แต่อย่างแรง ฮ่า ฮ่า ฮ่า $$

กำลังใจ: 27

รถยนต์: AE-100 แดงแต้ๆ
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FET 1,300 CC
อุปกรณ์แต่งรถ: กำลังดำเนินการบางส่วนแล้วคร๊าบ
สังกัดพื้นที่: บนดอยคลับ
ที่อยู่: อู่ 4 น. อะไหล่ยนต์แม่ลาน้อย ต.แม่ลาน้อย อ.แม่ลาน้อย จ.แม่ฮ่องสอน 58120

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 21:02:29 »

ขยัน ขยัน ขยัน เก็บข้อมูล

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 16:15:17 »

... เคยเปลี่ยนลูกปืนง่ะครับ  เอาเบอร์หรือเอาตัวอย่างไปซื้อมาเปลี่ยนก็ได้ครับ  ขยัน ขอบคุณ ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์