Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
>< เอางัยดีครับผมเริ่มจะหมดความอดทนแล้ว ><
*ShoutBox
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: >< เอางัยดีครับผมเริ่มจะหมดความอดทนแล้ว ><  (อ่าน 17452 ครั้ง)
037 นายยุทธ
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 198

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A GE 20 V ดำ
อุปกรณ์แต่งรถ: ไม่มี
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 01:02:09 »

ถ้าพี่น้องเจอแบบผมจะทำงัยดี
กรุณนาอ่านแล้วค่อยตอบนะครับ
เพราะหัวข้อก็บอกผมหมดความอดทนแล้ว

เรื่องของเรื่องก็คือผมจำเป็นต้องจอดรถบริเวณหน้าบ้าน คือว่าเอาเข้าบ้านไม่ได้(มันเป็นหมู่บ้านจัดสรร)
ผมเคารพในสิทธิ์ของผู้อื่นเหมือนกัน
ปัญหาก็คือมีบ้านบางบ้านที่เลี้ยงหมาอยู่ใกล้ๆกันเวลาเค้าไม่อยู่บ้านเค้าจะขังหรือไม่ผมไม่รู้หมามันก็ไม่ออกมาป่วนเปี่ยน
แต่เวลาที่เค้ากลับมามีความรู้สึกเหมือนเค้าจะปล่อยออกมาด้วยเหตุผลใดผมก็ไม่ทราบ
ประเดนอยู่ที่ว่าแม่งเสือกมาเยี่ยวใส่หน้ารถผมเนี่ยสิผมเลยว่าจะทำงัยดี
วันนี้ก็เลยเอารถไปขัดสีมาพร้อมทั้งไปซื้อสเปรย์ฉีดกันหมาเยี่ยวที่ร้านสัตว์แพทย์
กลับมาถึงบ้านผมก็ฉีดสเปรย์ตรงที่มันเยี่ยวประจำคือหน้ารถก็แทบทั่วกันชนที่มันเยี่ยว
ข้างรถตรงที่มันเยี่ยวก็แทบจะทั้งแถบ
ตรงล้อเน้นทั้งสี่ล้อ
แล้วผมก็นั่งรอดู แม่งเยี่ยวอีกละเต็มหน้ารถเลยไอ้ชาติหมา
1.ผมจะไปบอกบ้านเจ้าของหมาว่าให้ขังหมาเอาไว้จะดีไหม ไอ้เราก็ไม่อยากมีเรื่องกับข้างบ้าน ถ้ามันตอบมาว่าแล้วคุณไม่รถคุณเข้าบ้านละ เนี่ยโลกมันจะแตก
2.ไม่ต้องบอกดักยิงแม่มเลยเอาให้จำ ประมาณปืนอัดลมแรงๆแบบฝังในลูกมะม่วงได้
3.เบื่อแม่มเลย ประมาณว่าตัวไหนมาเจอก็นั่นละเพราะตอนนี้เดือนสิบสองก็พอจะเข้าใจ
ตอนนี้ที่ผมคิดคือข้อสาม เพราะมันมีเดินไปเดินมาไม่ใช่เฉพาะไอ้ตัวที่ผมสงสัย
4.ยังไม่ได้ทดลองเอาขวดน้ำใส่น้ำแล้ววางไว้รอบๆรถ วิธีนี้ใครเคยลองมั่ง
ปล.อาจจะไม่สุภาพต้องขออภัยครับ แต่โค ตร โมโหถ้าเป็นรถพี่น้องจะทำยังงัย
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 01:48:12 »

โรยพริกไทยหน้าบ้านมันเลยครับ

โรยเยอะๆ โรยแบบหมดกระปุก

แล้วก็โรยรอบรถ.............

ผมก็มีปัญหาเหมือนกันเลยครับกับน้ายุทธ

แมร่งเหยี่ยวใส่ทุกล้อ   ทั้งสี่ล้อเยี่ยวจนครบทุกเช้า

ล้างรถมาใหม่ๆมันก็เยี่ยว   ฉีดสเปรย์กันหมาเยี่ยวไว้ที่ล้อ

มันก็หายไปเยี่ยวใส่สเกริตแทน  เยี่ยวซะแล๊คเกอร์หลุดเลย 

โคตรโมโหมันเลย     แมร่มเอยยยย   ทำไรไม่ได้เลย   ไม่ค่อยเจอเจ้าของมัน

วันไหนเจอ ด่าไปมันก็เถียงกลับ      คุยดีๆมันก็พูดล้อเลียน

สาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เอยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ปล. หมาตัวเอง..... อาย อาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2008, 01:51:28 โดย GiftSTFZ » บันทึกการเข้า

mafialady
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 02:57:01 »

เยี่ยวใส่มันมั้ง แหะๆๆ
เบน~บางกอกใต้#181
Junior

ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

กำลังใจ: 17

รถยนต์: ae92
รหัสเครื่องยนต์: 5a
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามงบประมาณ

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 03:01:55 »

ถ้าเป็นผม ผมเอาข้อ2 แต่อยากให้มันตายนะคับ เอาให้จำอย่างเดียว ตายมาเดียวเรื่องยาว แต่เคยลองใช้เอาขวดน้ำมาวาง แม่งเยี่ยวใส่ขวดเลย เห็นมากับตา
หนุ่ม บางกอกไหน
Super Senior

ไม่หล่อ....แต่ท่อลั่น

กำลังใจ: 109

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: BLACKTOP
อุปกรณ์แต่งรถ: GE DA-KE
สังกัดพื้นที่: North Bkk.

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 03:42:29 »

ไอเดียน้ากิ๊๊บ เข่้าท่าอ่ะ
เอาพริกไทยโรย คือหมาก่อนจะเยี่ยวมันก็ต้องดม
พอเจอพริกไทยมันก็ฉุน ๆ  ก็น่าจะเข็ดมั่งละ

ลองเลือก ข้อ 1 ดูครับลองคุยกะเจ้าของหมา คุยกันดีๆ บ้านใกล้เรือนเคียงกัน มีอะไรน่าจะคุยกันได้

ถ้าคุยไม่รู้เรื่อง ค่อยเลือกข้อสอง แต่เปลี่ยนจากยิงหมา มาเป็นยิงเจ้าของแทน อิอิอิ.......
 หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ

Aleyard

Klong Tan Boy

กำลังใจ: 349

รถยนต์: เก๋ง
รหัสเครื่องยนต์: 2 แคมเดิมๆอัดอากาศ
อุปกรณ์แต่งรถ: หิน
สังกัดพื้นที่: ถ้ำ

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 06:35:18 »

ขายรถคับน้า  อิอิ

ว่างๆตกปลากัน

4AGTE 20VALVE
evergreen
Professor

กำลังใจ: 134

รถยนต์: (อดีต)ae101..และความทรงจำที่ดี
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิ้มเดิม...อิอิ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 06:42:32 »

ชู๊ตๆๆ ปืนอัดลมเลย...เล็งตอนที่มันยกขาฉี่อ่ะ...เอาให้เข้าพวงเลย ก๊ากๆๆ
Tee 101
Senior

กำลังใจ: 100

รถยนต์: Ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4AGE
อุปกรณ์แต่งรถ: ถังขยะ
สังกัดพื้นที่: กทม. ตอนเหนือ

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 07:53:03 »

ไม่มีความเห็นคับ ในซอยบ้านไม่เคยมีหมาคับ
เห็นเพื่อนบอกว่า ให้ใช้พิกไท หรือพิกป่น คับลองดูคับ หัวเราะ

$$ อย่าเข้าใกล้....อะไหล่แพง $$
Krit_VIP

กำลังใจ: 37

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 08:40:54 »

ขวดน้ำ พริกไทย น้ำมันก๊าซ ได้ผลครับ

ขายของแต่งญี่ปุ่น โช้คแต่ง สปริงโหลด ภายนอก ภายใน ฯลฯ ใส่AE
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=14109.msg394507#msg394507
ล้อญี่ปุ่นแท้ JAPAN ขอบ15-18 เพียบ!!!
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=14110.0
จี๋_AE.T # 250
Senior

3เอส

กำลังใจ: 32

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 08:56:13 »

เอากระดานมาบังดีมั้ยคับเอาแบบขนาดพอดีกว่าล้อหรืใหญ่กว่าหน่อมาวางบังน่าจะดีขึ้นบ้างคับ ลองทำดูผมเคยเห็นเค้าทำกัน หรือไม่ก็ขวดพลาสติกใสใส่น้ำ มันจะมองเห็นเงาตัวเองเองแล้วมันอาจจะไม่ฉี่ก็ได้นะคับ  สุดยอด สุดยอด homsลองดูคับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด บายๆ บายๆ บายๆ

CRI303

อนาคต???

กำลังใจ: 126

รถยนต์: นิสสัน ซันนี่ นีโอ
รหัสเครื่องยนต์: รู้แค่เครื่อง 1600
อุปกรณ์แต่งรถ: จุ๊บลม
สังกัดพื้นที่: กทม.เหนือ

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 09:05:39 »

ชู๊ตๆๆ ปืนอัดลมเลย...เล็งตอนที่มันยกขาฉี่อ่ะ...เอาให้เข้าพวงเลย ก๊ากๆๆ

โห จารเล็ก โหดมากเลย
joke888
Freshy

ไม่หล่อ ไม่เร้าใจ แถมจนอีกต่างหาก อิอิ

กำลังใจ: 3

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 09:30:53 »

โหดๆ ทุกข้อเลยอะ อิอิ

AE 92 shop@EBA009
AE Thailand Club Staff
Professor
*

กำลังใจ: 66

รถยนต์: ae92
รหัสเครื่องยนต์: a
อุปกรณ์แต่งรถ: ...........
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 09:39:24 »

สุดยอด สุดยอด

The Saint
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 10:04:44 »

เด๋วพี่เอาปืนพี่ไปให้ยืมสักอาทิตย์นึง วันอาทิตย์เด๋วเอาไปให้ เอามะ ก๊ากๆๆ ก๊ากๆๆ

ปล.เล็งดีๆล่ะ พลาดโดนรถ มีบุบเหมือนกันนะเอ้า
  สุดยอด

Friend Club for Social Contributions
Ople101_Western Thailand
Professor

ติดต่อสอบถาม081-4888-789 LINE , Whatapp

กำลังใจ: 1648

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V BT A/T (Hybrid LPG)
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter JP-TH Street Used Only
สังกัดพื้นที่: Western Thailand

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 10:11:06 »

มีวิธีแนะนำอีกอย่างครับ เอายุทธวิธีทางทหารมาใช้ครับ น้าผมเคยบอก
ใช้ยาโรยฆ่ามดครับ อยู่นานแม้ล้างออกไม่เห็นคราบโรยในจุดที่พี่ต้องการ
เมื่อสุนัขหรือหมามาทำการปล่อยอาวุธชีวภาพมันจะต้องดมก่อน เมื่อมันดมเข้าไปแล้ว
มันจะทำลายระบบประสาทการดมกลิ่นของสุนัขทันที(ย้ำอีกครั้ง)ทำลายนะครับ มิใช่ทำให้เข็ด
แต่มันจะโหดไปควรใช้วิจารณญาณครับ ทำลายนะครับทำลายระบบประสาทการดมกลิ่นของสุนัขจริงๆ
มันจะทำให้ใช้การจดจำกลิ่นใช้งานไม่ได้และจะดมกลิ่นจำแนกกลิ่นอะไรไม่ได้อีก

น้าเป็นทหารครับเค้าเคยบอกมา เอาใว้เก็บพวกอาวุธสงครามกันสุนัขตำรวจมาพบ
เคยเข้าไปตรวจจับกับสุนัขทหารครับหมาไม่เจอแต่คนเจอ แต่เสียหมาครับ
ลองดูครับโหดดี ไม่แน่ใจครับ ไม่เคยทำ แต่เค้าบอกผมมาaom6 ซึ้ง ซึ้ง

GPSนำทาง สินค้าใหม่ราคาเบา คลิ๊ก http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=18484.0

Stanalone

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:07:17 »

เบื่อเลยครับ จบๆเลย
maroogo

กำลังใจ: 59

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 7a fe
อุปกรณ์แต่งรถ: ---
สังกัดพื้นที่: bkkkkk

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:09:22 »

เอาเหล้ามานั่งกินหน้าบ้าน คอยใล่มันเวลามันจะมาเยี่ยว  แคะเข้มูก แคะเข้มูก

กรุณาลดละเลิกสูบบุหรี่  บุหรี่เป็นภัยต่อชีวิต เป็นมิตรกับเพื่อนฝูง
อาตี๋ อีโบ
Professor
*

1300...ผูกโบน่ารักๆ

กำลังใจ: 157

รถยนต์: AE100
รหัสเครื่องยนต์: 1300_หอยน้อย ปล่อยพลัง !!!
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter full set + 4E-FTE /M/T มีดีที่ เต็ดๆ
สังกัดพื้นที่: South Bkk บางกอกใต้

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:24:26 »

สูบบุหรี่ สูบบุหรี่

ส่วนตัวผมคิดว่า  อย่าไปยิงมันเลยครับ มันไม่รู้หรอกเจ้าของรถเป็นใคร ก็เหมือน จอดรถ แล้วนกขี้ใส่แหละครับ แถวบ้านผมก็โดนประจำ

แต่ที่เห็นเค้าทำๆ กัน ก็มี

- ใช้ "พริกไทย" โรย ครับ (ตามที่หลายคนบอก) ได้ผลๆ
- ส่วนที่เป็น "ล้อ" แนะนำว่าใช้กระดานบังไว้จะดีกว่าครับ
   เสียเวลา ยกเข้า ยกออก หน่อยนึง

- ส่วนสุดท้าย  ไว้เป็นไม้ตายสำหรับเจ้าของหมา ซึ่งเป็นเพื่อนบ้านแสนดีของเรา

ผมแนะนำว่า  ลองแกล้งๆ เข้าไปถามเค้าซิครับ ว่า " มีวิธีไหนบ้าง ที่ไม่ให้หมา

ข้างถนน มาฉี่ใส่รถเรา"   แล้วดูซิ เค้าจะตอบยังไง   ถ้าตอบกวนตรีน

เราก็ไม่ต้องไปเล่นหมาหรอกครับ  เล่นเจ้าของแทนเลย สะใจกว่าเยอะ...555+

รับเบิกอะไหล่แท้
อดีตเคยแรงส์....ปัจจุบันจะแซงยังมีลุ้น !!!
The Saint
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:30:44 »

เอาเหล้ามานั่งกินหน้าบ้าน คอยใล่มันเวลามันจะมาเยี่ยว  แคะเข้มูก แคะเข้มูก

555555 เออเว้ย ทางถนัดเลย เอาจ่าไปนั่งกินเป็นเพื่อนด้วยดิยุทธ เฝ้าได้หลายวันเลย  หัวเราะ

Friend Club for Social Contributions
Robin Hood ae@EBA.008
Professor

กำลังใจ: 88

รถยนต์: E100
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:40:49 »

เซร็ง เซร็ง

ก็แค่ผู้ชายเจ้าสำราญเฉยๆ
CRI303

อนาคต???

กำลังใจ: 126

รถยนต์: นิสสัน ซันนี่ นีโอ
รหัสเครื่องยนต์: รู้แค่เครื่อง 1600
อุปกรณ์แต่งรถ: จุ๊บลม
สังกัดพื้นที่: กทม.เหนือ

« ตอบ #20 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:44:32 »

นี่เลยครับ....ลูกชิ้น..ผสมยาฆ่าปลวกครับ...ยาฆ่าปลวกซื้อได้ที่ น้าเน ครับลูกชิ้นหาซื้อที่หน้าปากซอยครับ.....เด็ดขาด..แม่นยำ
Kim @ EBA 019
Senior

กำลังใจ: 27

« ตอบ #21 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:47:46 »

ติดป้าย ไว้ที่ล้อ  
"ห้ามหมาเยี่ยว"

หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ

เห็นด้วยกับพริกไทยครับ
เริ่มจากง่ายๆๆ ไปก่อน  ถ้าไม่ได้ยังไงก็ ลองดูครับ
พริกไทย  คนโรย จามเองแน่ๆๆๆ
ต้องโรยทุกวันหรอ เหอๆๆๆๆๆๆ

หาแผ่นไม้มาบังๆๆ  ก็ดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2008, 12:50:05 โดย Kim @ EBA 019 » บันทึกการเข้า

[Jane's ไวน์แดง@EBA 007]

อายุ..ช่างหัวมัน ปัจจุบันฉันอยากซิ่ง

กำลังใจ: 55

รถยนต์: AE92 ( ธรรมด๊า ธรรมดา )
รหัสเครื่องยนต์: เดิม เดิ๊ม เดิม เดิม
อุปกรณ์แต่งรถ: รอมีตังค์ค๊าบ !!!
สังกัดพื้นที่: บางกอกตะวันออก...( เท่านั้น !!! )

« ตอบ #22 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:53:35 »

ตามน้ากิ๊ฟ กะ น้าเก๋าเกี๊ยะ เลยคัย....เอาพริกไทยโรยเยอะๆ  อย่าฆ่ามันเลย มันบาป ....มันเป็นสัตว์ ไม่รู้เรื่องหรอก  ถ้าไม่ได้ผลยังไงค่อยว่ากันใหม่....บางที เจ้าของหมาอาจไม่รู้ว่าหมามาฉี่รดหน้ารถคุณอยู่ก็ได้.... ดื่ม

น้องไวน์แดง...รถก็ไม่แรง  ของแต่งก็ไม่มี..!!!
Edeaw
*

จผว., ด.ม.60 , MIN EN21 , KMIT'NB ECT-04

กำลังใจ: 103

รถยนต์: AE101 Limited edition
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20v. Blacktop 6 MT.
อุปกรณ์แต่งรถ: หลังคากระจก..

« ตอบ #23 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 12:56:51 »

ของผม ก็เจอครับ มันไม่ได้ เยี่ยว แต่ ล้อ นะครับ  มันเยี่ยว กันชน ประตู

เยี่ยวไปทั่ว เลยอ่ะครับ เซงเหมือนกัน!!!!

ก็แค่เคยเป็นที่ 1
คนผ่านทาง

ถ้าไม่สุข ก้อทุกข์ให้น้อยลง

กำลังใจ: 82

รถยนต์: มีซะมะไหร่ล่ะ เอิ๊ก ๆ
สังกัดพื้นที่: ไร้สังกัด

« ตอบ #24 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 13:27:32 »

หูยยยย..... จารเล็ก ถึงขั้นสกัดจุดอ่อนหมาเรยนะนั่น.. กะจาทำหมันให้หมาทางอ้อมเรยหรอเนี่ย หัวเราะ ก๊ากๆๆ

คำว่า "เพื่อน" มีได้เสมอ ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ก้อตาม
แต่มันก้อจบได้เสมอเช่นกัน ถ้า "เพื่อน" ลืมคำ ๆ นี้
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์