Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เปลี่ยนท่อ ID
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนท่อ ID  (อ่าน 5014 ครั้ง)
papadog
Freshy
*

กำลังใจ: -1

« เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 09:16:41 »

สอบถามผู้รู้ครับ คือ ท่อ ID (ท่อระหว่าง กรองอากาศกับ ปีกผีเสื้อ) ท่อมันเก่าและก็มีรอยแตกอะครับ  คือว่าจะทำการเปลี่ยน ท่อใหม่ ปรากฏว่าไปซื้อ อะไหล่มา เป็นท่อยางครับ  กระผมติด แก๊ส แบบ fixmix  จะสามารถใช่ท่อดังกล่าวได้หรือไม่ หรือว่าจะต้องไปซื้อใหม่เป็นท่อ อลูมิเนียมครับ  สอบถามผู้รู้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ble-DP
Junior

สวัสดีครับ ผมเบิ้ลครับ

กำลังใจ: 30

รถยนต์: AE-101 , KE-70
รหัสเครื่องยนต์: 4A , 4K
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: ไม่สังกัดโซนใดๆ ไปทุกที่

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 09:44:02 »

ปกติของเดิมก็เป็นยางนี่ครับ ใช้ได้ครับ  เพียงแต่อาจจะต้องเจาะรูท่อแกสใหม่น่ะครับ

++ก็แค่ ผบ.พัน++
+++ตัวกูผู้ชนะ+++
+++ กรมทหารพรานที่ 43 +++
    +++ZEALOUS++++
++Para Millitary 4th Division++
www.doraemon-project.com
tum_kia
Super Senior

กำลังใจ: 20

รถยนต์: COROLLA HI-TORQ 1.8 SEG AE 112
รหัสเครื่องยนต์: 7A-FE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: D.I.Y มันทุกอย่าง
สังกัดพื้นที่: ตะวันตกดิน

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 09:11:51 »

ได้ครับ เคยเหนทั้งแบบยาง แล้วก็แบบฝ้าสีดำๆที่มันยืดได้ด้วยอะครับ

เป็นมิกซ์แบบครอบหรือเปล่าคับ หรือแบบฝัง

Ople101_Western Thailand
AE Thailand Club Member
Professor

ติดต่อสอบถาม081-4888-789 LINE , Whatapp

กำลังใจ: 1648

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V BT A/T (Hybrid LPG)
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter JP-TH Street Used Only
สังกัดพื้นที่: Western Thailand

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 11:58:26 »

ของผมก็ท่อยางนะครับ แต่กรองเปลือย อิอิ ใช่ได้แน่นอนครับ ไม่หนักด้วย ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

GPSนำทาง สินค้าใหม่ราคาเบา คลิ๊ก http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=18484.0

okie217
High Super Senior

รู้ทั้งรูปว่าสู้ไม่ไหว

กำลังใจ: 145

รถยนต์: YaMaZuDa
รหัสเครื่องยนต์: 4e_fe ติด gas
อุปกรณ์แต่งรถ: ตุ๊กตาเน่าๆ
สังกัดพื้นที่: ภาคกลางตอนกลาง

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008, 18:47:21 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

ว๊าวๆๆๆๆ  งงงงต่อไป
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=34703.0
ซุปเปอร์เน@SBA#10
High Super Senior

ไม่หล่อ แต่อร่อยครับ ^_^

กำลังใจ: 509

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2009, 00:16:07 »

ของผมเป็นเลสอ่ะครับ

ซื้อจากTRCเซียงกงรังสิต

ชุดละ900บาท  ชุดนึงจะมี  ข้อยาง  เหล็กรัดข้อยาง  ท่อไอดี  สุดยอด

ไม่หล่อ....แต่มีท่ายาก
[/b]

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์