Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ความรู้บอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ toyota ทุกคนครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้บอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ toyota ทุกคนครับ  (อ่าน 9552 ครั้ง)
saturday5help
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2008, 22:44:13 »

รถผมน้ำรั่วออกจากหะเก็นฝาสูบเลยนำรถเข้าไปที่อู่ ที่มีชื่อว่า อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์
พระเจ้าจอร์จ ทีแรกบอกว่าค่าแรงรวมค่าของ3000กว่าๆ แต่ทำไปทำมา5000บาท โอ้แม่เจ้า แพงโค-ตรๆ แล้วไม่มีการแจ้งเราเลย

ครับว่าจะเปลี่ยนไอ้นั้นนะจะเปลี่ยนไอ้นี้นะ พอมาถึงร้านบวกเพิ่มอย่างเดียว พอเราขอลดราคาค่าแรงหน่อยก็มาโวยวายกับเราแล้วลูกน้องใน

ร้านก็มายืนล้อมเรา (ดูมันทำกับลูกค้า) แล้วพระในรถผมก็หายอีก ทางร้านก็ไม่แสดงความรับผิดชอบแล้วยังจะมาโวยวายกับเราอีกเหมือน

เดิมวันนั้นก็ไปรับรถคนเดียวกลัวก็กลัวก็เลยต้องปล่อยเลยตามเลยไปทำไงได้ ไม่มีที่ละบายเลยอยากจะมาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไว้อะครับ ให้

ระวังร้านนี้เอาไว้ "อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์ "
 อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป อ๊วกๆ อ๊วกๆ
<|m'@rT>
AE Thailand Club Staff
Professor
*

คนทําดีไม่จําเป็นต้องให้ใครเห็น แต่มันอยู่ที่ใจเราต่างหากที่เห็นมัน

กำลังใจ: 822

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE A/T
อุปกรณ์แต่งรถ: ตามกระเป๋าตังค์
สังกัดพื้นที่: Western Area

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2008, 07:19:23 »

แหะๆๆ แหะๆๆ

wirot29
Junior

กำลังใจ: 21

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4afe1600
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ+ปลายท่อ
สังกัดพื้นที่: -

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 14:47:24 »

เคือง เคือง.........
onyon-keng
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 18:24:08 »

อยู่ใกล้บ้านผมเลยแต่ไม่เคยเข้าไปซะที ทำอย่างนี้แย่นะครับ จะได้ไม่เข้า
mr.sorawit palykeow
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009, 15:24:14 »

homasห่วยแตกมากๆคับ..แพงเวอร์
mr.sorawit palykeow
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2009, 15:25:41 »

ด่าๆ ด่าๆ ใบเหลือง ใบเหลือง
rittiark pooisir
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 20:54:40 »

จากที่ผมได้มีการซ่อมแซมบำรุงรักษารถผมใช้บริการอู่พี่ศักดิ์เพราะเป็นช่างใจดี และมีความชำนานในเครื่องยนต์ตระกูลโตโยต้าเป็นอย่างดี
otto
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 18:30:57 »

จากที่ผมได้มีการซ่อมแซมบำรุงรักษารถผมใช้บริการอู่พี่ศักดิ์เพราะเป็นช่างใจดี และมีความชำนานในเครื่องยนต์ตระกูลโตโยต้าเป็นอย่างดี

อยู่ที่ไหนครับ
Super_Tor
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 เมษายน 2009, 16:10:53 »

อู่พี่ศักดิ์ อยู่ในซอยวัดด่านครับ ตรงข้ามกับร้านหมูกะทะ

แต่ส่วนใหญ่ผมใช้อู่ลุงมล ครับ อยู่ในซอยวัดด่าน 24 (ซอยหางหนู)
ช่างเก่งครับ อู่เล็กๆ บริการดี ราคาถูกมากๆ
E21BQC
Senior

นำสิ่งที่ดีให้แก่พี่น้อง

กำลังใจ: 3

รถยนต์: TOYOTA
รหัสเครื่องยนต์: 2E
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิม
สังกัดพื้นที่: ไม่มี

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 20:56:18 »

อู่พี่ศักดิ์ อยู่ในซอยวัดด่านครับ ตรงข้ามกับร้านหมูกะทะ

แต่ส่วนใหญ่ผมใช้อู่ลุงมล ครับ อยู่ในซอยวัดด่าน 24 (ซอยหางหนู)
ช่างเก่งครับ อู่เล็กๆ บริการดี ราคาถูกมากๆ

อู่พี่ศักดิ์ แน่นอน

คนชอบตกปลา
E21BQC
Senior

นำสิ่งที่ดีให้แก่พี่น้อง

กำลังใจ: 3

รถยนต์: TOYOTA
รหัสเครื่องยนต์: 2E
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิม
สังกัดพื้นที่: ไม่มี

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 20:59:54 »

อู่นี้คุ้นๆๆว่าพี่ที่ทำงานก็โดน  CAMRY
รถผมน้ำรั่วออกจากหะเก็นฝาสูบเลยนำรถเข้าไปที่อู่ ที่มีชื่อว่า อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์
พระเจ้าจอร์จ ทีแรกบอกว่าค่าแรงรวมค่าของ3000กว่าๆ แต่ทำไปทำมา5000บาท โอ้แม่เจ้า แพงโค-ตรๆ แล้วไม่มีการแจ้งเราเลย

ครับว่าจะเปลี่ยนไอ้นั้นนะจะเปลี่ยนไอ้นี้นะ พอมาถึงร้านบวกเพิ่มอย่างเดียว พอเราขอลดราคาค่าแรงหน่อยก็มาโวยวายกับเราแล้วลูกน้องใน

ร้านก็มายืนล้อมเรา (ดูมันทำกับลูกค้า) แล้วพระในรถผมก็หายอีก ทางร้านก็ไม่แสดงความรับผิดชอบแล้วยังจะมาโวยวายกับเราอีกเหมือน

เดิมวันนั้นก็ไปรับรถคนเดียวกลัวก็กลัวก็เลยต้องปล่อยเลยตามเลยไปทำไงได้ ไม่มีที่ละบายเลยอยากจะมาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไว้อะครับ ให้

ระวังร้านนี้เอาไว้ "อาร์ม service อยู่ศรีนครืนทร์ ใกล้ๆ lotus สี่แยกเทพารักษ์ "
 อย่าไป อย่าไป อย่าไป อย่าไป อ๊วกๆ อ๊วกๆ

คนชอบตกปลา
ton takob
Freshy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 21:05:07 »

หน้าซีด หน้าซีด ..............
ipzakka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 07:15:02 »

ใบเหลือง ใบเหลือง ใบเหลือง ใบเหลือง
origin_or
Freshy
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 08:44:17 »

ใบแดง
บางทีดูก่อนน่ะครับว่ามันเลวที่คน........หรือเลวที่อู่
จะได้เป็นธรรม ทั้ง 2 ฝ่ายเนอะ แต่ก็ดีที่บอกเล่าให้กันครับ
adisorns
Freshy
*

กำลังใจ: 5

« ตอบ #14 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 23:31:52 »

เป็นคำแนะนำที่ดีสำหรับเพื่อนๆครับ

ระวังร้านพวกนี้ให้ดีๆนะครับ

ช่วงนี้ยิ่งเศรษฐกิจไม่ดี ร้านที่ชอบโกงลูกค้าเยอะขึ้นแน่ๆ
Leonaidus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 12:42:00 »

ขอบคุณครับ ผมว่าร้านเเบบนี้ถ้าเอาเปรียบลูกค้าเเบบนี้คงทำมาหากินไม่ขึ้นเเน่นนอน ใบแดง ใบแดง
sit
Junior

กำลังใจ: 70

« ตอบ #16 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2009, 12:46:00 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ.....ขอบคุณครับจะได้รู้ว่าอู่นี้ไม่น่าเข้าไปใช้บริการ........... ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

สิ่งที่ฉันเป็น
llOUllnJllSJllSJ
Freshy
*

กำลังใจ: -53

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2009, 13:51:31 »

หน้าซีด ขยัน เซร็ง

1500 พาเพลิน
Sugarman
AE Thailand Club Staff
Professor
*

พรุ่งนี้....ต้องดีกว่าวันนี้

กำลังใจ: 948

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 19:37:28 »

เคือง

วันนี้คุณทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างรึยัง
Stamp
AE Thailand Club Member
Professor

ทำทุกอย่าง ก็เพื่อ ลูก และครอบครัว

กำลังใจ: 432

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 14:05:50 »

homaเวรจริงๆไอ้อู่พวกนี้

เก็บเล็กผสมน้อย...ไปแบบเรื่อยๆเมื่อยๆก็หยุด
yuzuf1uzfe
Freshy
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 13:34:30 »

อุ่แบบนี้ต้องเผาลูกเดียว เอาจริงละนะ!!
yajoop2011@EBA057
AE Thailand Club Member
Super Senior

อัปปะมัตตา นะ มียันติ ผู้ไม่ประมาท ย่อมไม่ตาย

กำลังใจ: 6

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 14:45:03 »

ตาย ตาย ตาย

By yajoop2011
xbar6
Freshy
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 เมษายน 2011, 09:36:57 »

aom6ผมเคยจะไปเปลี่ยนเกียร์กับร้านนี้เหมือนกันมันคิดผมค่าเปลี่ยนเกียร์อย่างเดียว 1200 ไม่รวมค่าน้ำมันเกียร์ พอโทรนัดว่าจะเข้าไปทำบอกว่าไม่ว่างรถเยอะ(พอไปดูที่ร้านไม่มีรถสักคันแถมพูดจาไม่ดีด้วย)ผมเลยไม่ทำร้านนี้แต่ย้ายไปทำที่ร้านลุงเล็ก อยู่ซอยทรัพย์บุญชัยซอย 8 รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้ว ไม่ถึง 1700 กว่าบาทเอง

Amornphan
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์