Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
Cockpit แจ้งวัฒนะ ต่อไปนี้จะไม่รับผิดชอบกรณีเป็นรถแต่ง???
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Cockpit แจ้งวัฒนะ ต่อไปนี้จะไม่รับผิดชอบกรณีเป็นรถแต่ง???  (อ่าน 7903 ครั้ง)
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2015, 06:50:55 »

คราวก่อนทางร้านแจ้งว่า "รถแต่งไม่รับประกัน" ก็งงๆอยู่
แต่วันพฤหัสเอารถมาตั้งศูนย์ ขับออกมารถกินซ้าย พวงมาลัยต้องดึงไปทางขวา มันไม่ใช่เรื่องนะครับ
วันนี้เลยเอากลับไปแก้

ช่างบอกว่าไม่ได้ทำอะไร? แค่ตั้งค่า 1.4 ตามที่ผมบอก???
ผมเลยถามไปว่า "1.4 อะไรครับ?" (คุณทำหลายคัน แล้วมั่วรึเปล่า?)

ช่างบอกว่า "ถ้าเป็นรถแต่ง ตั้งศูนย์แล้วไม่รับประกัน ผมก็บอกพี่ไปแล้ว"
อ๋อ เหรอครับ? คิดแบบนี้เหรอ? ดีเนอะ^^
ตอบแบบนี้สวยครับ

คราวก่อนผมใช้ TEIN Type Flex คุณตั้งศูนย์ให้ผมตรงเป๊ะ
ผมเปลี่ยนเป็น TEIN HR มันเป็นโช้คแต่งน่ะใช่ แต่หัวปรับแคมเบอร์ตัวเดิม ค่าไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย ความสูงโช้คเท่าตัวเก่า แล้วรถกินซ้าย คุณบอกว่าคุณไม่รับผิดชอบ

พยายามอธิบายมุมโทอิน โทเอาท์ให้ฟัง
คือผมทราบครับ ผมก็เรียนมา แต่ถ้าจะเอา "ความรู้" มาฟาดหัวผม เดี๋ยวจะโดนนะฮะ

รถบ้านๆเดิมๆ ใส่ค่าในคอมฯเข้าไปแล้วยังไงก็วิ่งตรงงั้นเหรอ?
งั้นถ้าไอ้รถคันนั้นไปวิ่งตกหลุม ยางหน้าขวาแตก ร้านยางเอายางด้านที่แตกไปไว้ด้านซ้าย แล้วใส่ยางใหม่ด้านขวา รถมันจะวิ่งตรงเหมือนเดิมมั้ย?

แต่อากาศร้อนว่ะ ขี้เกียจมานั่งเถียงกับ เลยบอกไปเลยว่า
"อ๋อ งั้นก็คือรถคันไหนมาซ่อม ก็เอาค่าในคอมฯใส่เข้าไป รถมันจะออกมาเบี้ยวซ้ายหรือเบี้ยวขวา ทำอะไรไม่ได้ จะบอกผมแบบนั้นใช่มั้ย?
งั้นเอางี้ เอารถลงมา (มันอยู่บนฮ๊อยยกรถ) เดี๋ยวผมให้มิตรยนต์แก้ให้ เขาใช้ "ไฟจากตะเกียง" (คุณใช้เครื่องคอมฯ) ตั้งให้ผมหลายทีละ ออกมาตรงเป๊ะเลย"

ถ้าถามผมว่า แล้วทำไมไม่ไปมิตรยนต์
มิตรยนต์ตั้งได้แต่ล้อคู่หน้าครับ ล้อคู่หลังตั้งไม่ได้

ปล. รอบหน้าผมไปร้านอื่นละ อ้อ แล้วไอ้สปริงแต่ง TEIN หลอดไฟ Rebrig ฯลฯ นั่นมันใช่ของแต่งหรือของโชว์ครับ? เห็นเอามาวาง "ขาย" อยู่ในร้าน ใครซื้อไปใส่ระวังด้วยครับ เขาไม่รับประกัน  เห้อ..เหนื่อยใจ
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2015, 06:53:01 »

สุดท้ายก็แก้ให้ผมตรงเป๊ะเลย (จะทำก็ทำได้ แต่ยึกยัก)  ถีบอาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์