Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนช่วยผมหน่อยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยผมหน่อยครับ  (อ่าน 7240 ครั้ง)
seedcapclub
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015, 10:18:06 »

เพื่อนๆพี่ๆชาว ae ทุกคนครับ ผมขับรถ ae100 เครื่อง 1300 หัวฉีด เคยมีปัญหาฝาสูบโก่ง แล้วก็ไปปาดฝาสูบมา อาการก็หายครับ แต่ปัญหาที่ตามมาคือ ทำไมรถกินน้ำมันมากกว่าเดิมมากเลย ช่วงก่อนปาดฝาสูบ เคยวิ่งได้ 17 กิโลเมตรต่อลิตร แต่หลังจากปาดฝาสูบแก้อาการฝาสูบโก่งมา ก็กินน้ำมันที่ 13 กิโลเมตรต่อลิตรเลยครับ ผมเลยอยากทราบว่า เซนเซอร์น้ำมัน รถรุ่นนี้มีหรือเปล่าครับ และอาการรถกินน้ำมันมากแบบนี้ จะต้องแก้ยังไงดีครับ รบกวนพวกพี่ๆ เพื่อนๆ ชาว ae หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2015, 14:26:43 »

ลองเช็คโค้ตดูก่อนครับว่ามันโชว์ตัวไหนบ้างพอเรารู้แล้วเราสามารถแก้ปัญหาได้ตรงจุดครับ แต่ผมว่าน่าจะ(แค่น่าจะ)เป็นที่O2เซนเซอร์เสียครับ

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015, 14:14:13 »

แน่นอนครับ 2E ผมก่อนยกลงก็เป็น
คือวิ่งไปต่างจังหวัด ปะเก็นฝาสูบแตก ช่างจับปาดฝาเลย
ปาดฝาเสร็จเครื่องมีอาการร้อนขึ้นมาก (แต่ไม่ถึงขั้น Overheat นะ)
ที่สำคัญ มันขับมันส์มากๆ ทีนี้เลยกดแหลก ล่อจนเกียร์กระจาย เขิลล์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์