Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามปัญหา เกียร์ 1 กระตุก
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา เกียร์ 1 กระตุก  (อ่าน 10504 ครั้ง)
zero1150kfc
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 02 เมษายน 2015, 12:42:02 »

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆทุกท่าน (ออกตัวก่อนเลย)
 ผมมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเกียร 1 ครับ โดยผมสังเกตุได้ผลแบบนี้ครับ
 ออกตัวด้วยรอบสูง (อย่างขึ้นเนิน) เครื่องจะกระตุก เหมือนรถไม่มีแรง โดยผมยังเหยียบ ครัช อยู่นะครับ และเหยียบคันเร่ง (เลี้ยงมันไว้) และถ้าสังเกตุไม่ผิด จะเป็นเฉพาะตอนเครื่องร้อนครับ
โดยผมแก้ไขโดยการลดรอบเครื่อง (ถอนคันเร่งออก)  แล้วค่อยๆปล่อยครัช และเหยียบคันเร่ง น้อยลง และอีกอย่างคือ ไม่เป็นทุกครั้ง ><"
โอ้ Edit บ่อยเกิ๊น ลืมบอกอีกข้อครับ เป็นทั้งแก๊ส และน้ำมัน

ปกติผมจะเลี้ยงครัชไว้ และเหยียบคันเร่งเยอะ เพราะอยากให้ออกตัวได้เร็วหรือแรงเยอะเวลาขึ้นเนินครับ

ผมเคยเปลี่ยน ชุดครัช ไปแล้วครับ เขาบอกว่า น้ำมันเครื่องหยดใส่  แล้วก็จะหมดด้วย (เขาว่ามาอย่างนั้น)

มีใครพอเดาอาการออกไหมครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์