Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
มอเตอร์เวย์มีด่านจับความเร็วแล้วนะครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์เวย์มีด่านจับความเร็วแล้วนะครับ  (อ่าน 2140 ครั้ง)
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2015, 08:52:18 »

ล่าสุดโดนมาสดๆร้อนๆเลย
 รับบัตรมาเสร็จผมก็ขับ(เหยียบ)ไปตามปกติ แน่นอนว่าขับเร็วกันทุกคัน
 พอถึงด่านจ่ายเงิน ตำรวจยื่นมือขวางหน้า แล้วเดินมาห้าม ชี้ให้ไปจอดตรงที่มีรถลักษณะคล้ายๆเอาตู้คอนเทนเนอร์มาดัดแปลง
 ไปถึง โห จอดกันเป็นตับเลย ข้างในเหมือนจะติดแอร์ครับ ตั้งโต๊ะรับค่าปรับเรียบร้อย 500 บาท
 เขาบอกว่าผมขับ 150 กม/ชม. เกินที่กฎหมายกำหนด (ไม่รู้ไปถ่ายช่วงไหน เพราะผมเหยียบมิดเลย ความเร็วแกว่งอยู่แถวๆ 170-180 ตลอดทาง)

แต่ถ้ามอเตอร์เวย์บังคับวิ่ง 120 จริงๆ คราวหน้าผมขึ้นบูรพาวิถีดีกว่า ไหนๆก็เสียค่าปรับเหมือนกัน เรื่องอะไรต้องไปวิ่งกระโดดคอสะพานให้ช่วงล่างพัง เคือง

ปล. แต่งานนี้ไม่มีรูปถ่ายนะครับ ผมเดาว่า เขาน่าจะใช้วิธีคิดแบบหา "ความเร็วเฉลี่ย" มากกว่า เพราะระยะทางจากด่านรับบัตรกับด่านเก็บเงิน มันคงที่ ถ้ากำหนดว่าไม่เกิน 120
     ก็สมควรจะถึงในเวลาไม่น้อยกว่าเท่านั้นเท่านี้ ใครถึงก่อนก็นั่นแหละ คุณกระทืบมา  ชน1
keawkung
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2015, 20:51:21 »

ผมว่าขับร้อยเดียวมันก็เรียกบอกเกิน (ไม่รู้ผมโครตเกรียจตำรวจ) สูบบุหรี่ สูบบุหรี่
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2015, 09:24:54 »

ผมว่าขับร้อยเดียวมันก็เรียกบอกเกิน (ไม่รู้ผมโครตเกรียจตำรวจ) สูบบุหรี่ สูบบุหรี่
นั่นแหละ ผมเลยกดมิดเลย อิอิอุอุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์