Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนสอบถามน้าๆครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามน้าๆครับ  (อ่าน 2453 ครั้ง)
noicar
AE Thailand Club Member
Super Senior

$$ ไม่มีตังค์แต่อย่างแรง ฮ่า ฮ่า ฮ่า $$

กำลังใจ: 27

รถยนต์: AE-100 แดงแต้ๆ
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FET 1,300 CC
อุปกรณ์แต่งรถ: กำลังดำเนินการบางส่วนแล้วคร๊าบ
สังกัดพื้นที่: บนดอยคลับ
ที่อยู่: อู่ 4 น. อะไหล่ยนต์แม่ลาน้อย ต.แม่ลาน้อย อ.แม่ลาน้อย จ.แม่ฮ่องสอน 58120

« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2014, 21:33:51 »

ตอนนี้เกียร์เริ่มหอน และเอาไปชนน้ำมันเริ่มซึมออกมาเยอะ สมควรที่จะทำอย่างไรดี ซ่อม+เชื่อมที่รั่ว / เปลี่ยนเกียร์ใหม่ ถ้าเปลี่ยนใหม่ น่าเอาเกียร์อะไรดี เผื่ออนาคตด้วยอัพเกรด ขอบพระคุณมากครับ

Jabberwock
Junior

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014, 10:27:59 »

ตอนนี้เกียร์เริ่มหอน และเอาไปชนน้ำมันเริ่มซึมออกมาเยอะ สมควรที่จะทำอย่างไรดี ซ่อม+เชื่อมที่รั่ว / เปลี่ยนเกียร์ใหม่ ถ้าเปลี่ยนใหม่ น่าเอาเกียร์อะไรดี เผื่ออนาคตด้วยอัพเกรด ขอบพระคุณมากครับ

ซ่อมก็ดีครับลองเอาไปประเมินราคาดูก่อน ผมเคยเอาเกียเซียงกงมาใส่ก้ต้องซ่อมอยู่ดีครับ ซิงโครเมทมีปัญหาเกีย 3 ถ้าเราซ่อมมันได้ใหม่กว่าครับ ส่วนเกียรุ่นอื่นผมมะรู้นะแต่ตรงรุ่นน่าจะดีสุด
noicar

$$ ไม่มีตังค์แต่อย่างแรง ฮ่า ฮ่า ฮ่า $$

รหัสเครื่องยนต์: 4E-FET 1,300 CC
อุปกรณ์แต่งรถ: กำลังดำเนินการบางส่วนแล้วคร๊าบ
ที่อยู่: อู่ 4 น. อะไหล่ยนต์แม่ลาน้อย ต.แม่ลาน้อย อ.แม่ลาน้อย จ.แม่ฮ่องสอน 58120

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2014, 20:52:35 »

ขอบคุณมากครับ น้า ผมรอฟังคำชี้แนะอยู่ว่าน่าจะทำอย่างไรดี ขอบคุณอีกครั้งครับ

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2014, 00:48:30 »

.
... ถ้าหอนแล้ว น่าจะลองหาตัวใหม่ สภาพดีๆ เตรียมไว้ดีกว่าครับ   ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

noicar

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2014, 19:40:35 »

ถ้าเปลี่ยนใหม่ ในใจมอง 20V 5 เกียร์ กับ 6 เกียร์ อันไหนน่าใช้กว่ากัน เสียบกันได้เลยหรือป่าว หรือว่าต้องแปลง ครับพี่จ๊อด  ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์