Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ทนถึกจริงไรจริง^^
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนถึกจริงไรจริง^^  (อ่าน 1820 ครั้ง)
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2014, 05:02:46 »

เปิดแอร์แล้วมีเสียงดังแกรกๆๆๆๆ โทรถามพี่ๆแล้ว เขาบอกว่าน่าจะเป็นที่ตัว Blower
 ไปร้านแอร์แถวบ้าน แกะออกมา ช่างดูแล้วบอกว่า "สงสัยจะจริงครับ"
 แล้วก็เลยเสนอตัวมือสองเชียงกงให้ บอกว่าราคา 800 บาท ผมก็โอเคครับ เปลี่ยนเลย

ระหว่างที่ช่างกำลังเปลี่ยนอยู่ ผมก็เอา Blower ตัวเก่ามานั่งดู
 แล้วผมก็ต้องตกใจ "เฮ้ย นี่มันของติดรถนี่หว่า o_O"

บางคนอาจจะสงสัย แล้วยังไงของติดรถ มีอะไร?
 คือรถผมเนี่ย ปีจดทะเบียน 1989 ครับ นี่ปี 2014 แล้ว
 สรุปว่า Blower ใช้มา 25 ปี แกนเพิ่งจะดัง o_O (ยังไม่พังครับ แต่เริ่มดัง)
 ทีแรกผมจิตตก ว่าจะหาซื้ออะไหล่เก็บอีกตัว
 ช่างทราบเข้าร้อง "โอ๊ยยยย มันไม่เสียง่ายๆหรอก - -"

มานั่งนึกดู เออว่ะ อะไหล่เชียงกงส่วนใหญ่ ใช้งานจากญี่ปุ่นมาก็ราวๆ 2 ปี
 มาเมืองไทย ก็เหลืออายุใช้งานได้อีกตั้ง 20 ปี ถึงตอนนั้นน้องม่อนของผมคงเป็นสุดยอด Retro Car ไปแล้วมั้ง 55555+  ดื่ม

ปล. ถ้าอะไหล่เคยเปลี่ยนมาแล้ว โดยมากจะเป็นอะไหล่เชียงกง จะมีปากกาเมจิคเขียนบอกระยะประกันไว้ให้ด้วย น้อยคนครับที่จะไปเข้าศูนย์
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2014, 10:27:25 »

สุดยอด สุดยอด สามห่วง ทนหายห่วง สุดยอด สุดยอด

Alpha
Senior

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2014, 11:53:50 »

สุดยอด สุดยอด สามห่วง ทนหายห่วง สุดยอด สุดยอด
ของผมโดเรมอนครับน้า  อิอิอุอุ
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2014, 12:42:43 »

[/quote
หัวเราะ หัวเราะ homfเค้าว่าไปงั้นแหละ ว่ามันทนจริงๆ

Alpha
Senior

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2014, 13:49:04 »

[/quote
หัวเราะ หัวเราะ homfเค้าว่าไปงั้นแหละ ว่ามันทนจริงๆ
สามห่วงผมก็ว่าทนนะ แต่เคยขับช่วงสั้นๆ (ที่บ้านให้เปลี่ยนเป็นสามห่วง แต่ผมไม่เอา) ซุบซิบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์