Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามยางหุ้มเพลาขับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยางหุ้มเพลาขับ  (อ่าน 4444 ครั้ง)
Mouse PL
Sophomore
**

ชอบของเก่า เล่าความหลัง

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 05 เมษายน 2014, 20:12:09 »

ตอนนี้ผมตัดสินใจเปลี่ยนใส่ของไซเค็น ราคาชุดละ 750 บาท (นอก+ใน) อยากสอบถามท่านผู้มีประสบการณ์ว่า คุณภาพเป็นไงบ้าง ตอนแรกผมลังเลของศูนย์ ราคาชุดละประมาณ 1,290 บาท (นอก+ใน+จาระบี) ของเดิมยางหุ้มเพลานอกซึมนิด ๆ ไม่ถึงกับรั่วย้อยหยด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2014, 21:42:11 โดย Mouse PL » บันทึกการเข้า

Yodsawat
tu _ranong
AE Thailand Club Member
Super Senior

"มิตรภาพ ไม่มีวันขึ้นรา"

กำลังใจ: 97

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 08:45:08 »

รั่วแล้วต้องรีบทำครับ ของผมยางขาดหมดเลยก็เลยเปลี่ยนไปเมื่อวันศุกร์ยางหุ้มเพลาตัวนอกของไซเค็นทั้งคู่โดนไปตัวละ380คู่นึงก็760 จารบีเพลาขับกระปุกเล็ก95ตอนทำจารบีไม่พอซื้อเพิ่มอีกกระปุกใหญ่180สรุปตอนเลี้ยวยังดังบ้าง ส่วนตัวยางหุ้มเพลาไซเค็น เนื้อยางและคุณภาพเทียบกับของแท้แล้วใกล้เคียงกันแต่ยังไงก็สู้ของแท้ไม่ได้ลองคิดดูซิรถปี95พึ่งมาเปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับมันนานขนาด

Mouse PL
Sophomore
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 08:57:35 »

ขอบคุณครับ ผมเปลี่ยนเพลาขับเซียงกงเมื่อ มกรา 56 ที่ผ่านมา ผมคิดว่าอีกข้างไม่น่าจะล๊อตเดียวกัน ผมเลยเปลี่ยนทีละข้างครับ

Yodsawat
tu _ranong

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 12:37:20 »

ขอบคุณครับ ผมเปลี่ยนเพลาขับเซียงกงเมื่อ มกรา 56 ที่ผ่านมา ผมคิดว่าอีกข้างไม่น่าจะล๊อตเดียวกัน ผมเลยเปลี่ยนทีละข้างครับ
เซียงกงก็ดีครับแต่ต้องดูเป็นด้วยครับเจอเพลาบางเส้นเปลี่ยนของเทียมมาแล้วก็ซวยไป อย่างของผมเส้นที่ข้างขวาที่ใช้อยู่ก็ของเซียงกงเหมือนกันยางหุ้มก็พึ่งเปลี่ยนนี่แหละครับใช้มาปีนึงแระ สุดยอด ขอบคุณ

Mouse PL
Sophomore
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 16:12:19 »

เซียงกงก็ดีครับแต่ต้องดูเป็นด้วยครับเจอเพลาบางเส้นเปลี่ยนของเทียมมาแล้วก็ซวยไป อย่างของผมเส้นที่ข้างขวาที่ใช้อยู่ก็ของเซียงกงเหมือนกันยางหุ้มก็พึ่งเปลี่ยนนี่แหละครับใช้มาปีนึงแระ สุดยอด ขอบคุณ
ขอบคุณครับ ขอบคุณ

Yodsawat
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 16:59:16 »

ผมใช้ของศูนย์ดูเหมือนว่ามันจะยาวนานกว่าของที่อื่นนะครับ เคยใส่ของที่ไม่ใช่ศูนย์ใช้ได้ไม่นานรั่วซะแล้ว

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 20:34:48 »

ผมซื้อเชียงกงมา ขับได้ไม่ถึงเดือน ยางหุ้มเพลาด้านขวาขาดซะแล้ว
แต่พอดีว่าตั้งศูนย์ไปซะแล้วนี่ซิ เลย "ช่างหัวแม่ม" ไปก่อน
ดูดีๆแล้ว มันแค่เพลาที่ใช้สับเกียร์นี่หว่า เพลาเดิมก็ใช้ดีอยู่ ไม่รู้จะเปลี่ยนทำไม
เลยขับไปทั้งยางหุ้มขาดๆแบบนั้นแหละ อิอิอุอุ
tu _ranong

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 12:21:51 »

ผมซื้อเชียงกงมา ขับได้ไม่ถึงเดือน ยางหุ้มเพลาด้านขวาขาดซะแล้ว
แต่พอดีว่าตั้งศูนย์ไปซะแล้วนี่ซิ เลย "ช่างหัวแม่ม" ไปก่อน
ดูดีๆแล้ว มันแค่เพลาที่ใช้สับเกียร์นี่หว่า เพลาเดิมก็ใช้ดีอยู่ ไม่รู้จะเปลี่ยนทำไม
เลยขับไปทั้งยางหุ้มขาดๆแบบนั้นแหละ อิอิอุอุ
ผมก็เป็นเหมือนน้านี่แหละซ่อมรถคนอื่นมันได้ตังแต่ซ่อมรถตัวเองมันเสียตังเลยปล่อยไปก่อนสุดท้ายทนไม่ไหวเสียงมันดังเกินต้องเปลี่ยน ยิ่งตอนเลี้ยวยูเทิร์นน่ะโคตรดังเลย ขอบคุณ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2014, 12:23:15 โดย tu _ranong » บันทึกการเข้า

Alpha
Senior

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 17:44:51 »

ผมก็เป็นเหมือนน้านี่แหละซ่อมรถคนอื่นมันได้ตังแต่ซ่อมรถตัวเองมันเสียตังเลยปล่อยไปก่อนสุดท้ายทนไม่ไหวเสียงมันดังเกินต้องเปลี่ยน ยิ่งตอนเลี้ยวยูเทิร์นน่ะโคตรดังเลย ขอบคุณ ขอบคุณ
เปล่าครับ คือ....ผมคงความรู้สึกไวมั้ง
ถ้าช่างตั้งศูนย์ไม่ดี ผมจะอารมณ์เสียมาก
ตอนนี้ศูนย์รถมันเยี่ยมยอดมาก แทบจะปล่อยพวงมาลัยขับได้เลย
ไว้ตอนไหนมันมีปัญหาอย่างอื่น(เกี่ยวกับช่วงล่าง)ขึ้นมา แล้วค่อยซ่อมเหมาๆไปเลยแล้วกัน เขิลล์
Alpha
Senior

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2014, 13:54:18 »

ผมใช้ของศูนย์ดูเหมือนว่ามันจะยาวนานกว่าของที่อื่นนะครับ เคยใส่ของที่ไม่ใช่ศูนย์ใช้ได้ไม่นานรั่วซะแล้ว
ถ้าราคาห่างกันแค่นั้น ผมเอาของศูนย์ครับ สุดยอด
Alpha
Senior

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 10:46:54 »

ซ่อมมาแล้วครับ ยางหุ้มเพลาขับ Siken หัวใน 3S หัวนอก อู่บอกว่าไม่มี Siken ให้มาเป็น RBI มั้ง กับจาระบีเพลากระปุกนึง 980 บาท
ไปถึงอู่ อ้าว กรำ หัวในเพลาขวามัน 3S นี่หว่า (หัวใน 3S หัวนอก AE92 ครับ เหอะๆๆๆ)
พอดีเลย ช่างบอกว่าจาระบีกระปุกเดียวไม่พอนะ ก็เลยเอาอีกกระปุก ทางอู่มีสำรองไว้พอดี ก็ขายผมมา ราคาเดียวกันกับร้านแรกนั่นแหละ
น้ำมันเกียร์ผมลืมซื้อมา บอกอู่ อู่มีสำรองอยู่ 2 ลิตร ก็เลยจัดไป
ทางอู่คิดค่าของ + ค่าแรงมาอีก 1,300 บาทครับ

เบ็ดเสร็จ 2,280 บาทครับ ยางหุ้ม 4 ตัว (ขาดทุกตัว เหอะๆๆ) จาระบี 2 กระปุก แพงค่าแรงครับ

แต่ผมไม่ซีเรียส เพราะนั่งดูอยู่ด้วย เขาถอดลูกปืนมาล้างน้ำมันจนสะอาดเรี่ยมเลย แล้วใส่กลับเข้าไป เอาจาระบีอัดจนแน่น เรียกว่างานเนียนครับ

ขับออกมาเสียงเพลาเงียบกริบยังกับของใหม่เลย 5555+  สุดยอด
Alpha
Senior

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 10:48:41 »

เครื่อง 2E เดิม ไม่ได้แรงมากนัก ช่างแถวบ้านก็ยืนยันว่าเพลาขับไม่ขาดง่ายๆ
ผมก็ใช้ไปทั้งอย่างนั้นน่ะครับ แต่....
เลี้ยวขึ้นห้างที เสียงดังลั่น คนหันมามองกันหมด โคตรอายเลย 5555+
tu _ranong

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 12:20:56 »

ของผมด้านขวาที่เปลี่ยนยางหุ้มไปวันก่อนเริ่มมีเสียงอีกแล้วสงสัยลหัวเพลาคงไม่ไหวจริงๆซะแล้วซิเลี้ยวที่ดังแต่ไม่มาก เราเปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาตัวนอกได้มั๊ยของอะไรดี(ยกเว้นของศุนย์) ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณ ขอบคุณ

Alpha
Senior

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2014, 02:26:08 »

ของผมด้านขวาที่เปลี่ยนยางหุ้มไปวันก่อนเริ่มมีเสียงอีกแล้วสงสัยลหัวเพลาคงไม่ไหวจริงๆซะแล้วซิเลี้ยวที่ดังแต่ไม่มาก เราเปลี่ยนเฉพาะหัวเพลาตัวนอกได้มั๊ยของอะไรดี(ยกเว้นของศุนย์) ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณ ขอบคุณ
เคยเห็นแว้บๆ หัวเพลาประมาณพันนึงครับ
ผมว่านะ น้าซื้อเพลาขับเชียงกงมาเฉพาะข้างนั้นดีกว่า ข้างสั้นพันเดียว ข้างยาวประมาณ 1500
Alpha
Senior

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2014, 02:29:44 »

http://www.rlaid.com/product_639785_th

เจอแล้วครับ น่าจะ 800 บาท
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์