Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รบกวนพี่ๆด้วยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆด้วยครับ  (อ่าน 1803 ครั้ง)
adolff
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 18 มีนาคม 2014, 00:13:39 »

พอดีเพิ่งได้ AE101 ปี1993 มาครับ เลยขอฝากเนื้อฝากตัวครับ เลยมีเรื่องรบกวนถามดังนี้ครับ

1.ตรงซีลที่กระจกบานหน้าครับ มีรูปประกอบครับ

จะมีเสียงเวลาขับเร็วเกิน 100 km/h ครับ ผมควรแก้ปัญหาแบบอย่างไร ไปทำที่ไหน และราคาโดยประมาณเท่าไหร่ครับ

2.ตรงขายึดหม้อน้ำด้านบนครับ มีรูปประกอบครับ

ตัวดังกล่าวมีขายไหมครับ ไปซื้อได้ที่ไหนครับ

3.ร่องยางโครเมียมตรงประตูข้าง ขอโทษด้วยนะครับถ้าเรียกไม่ถูกต้อง มีรูปประกอบครับ

ผมควรแก้ปัญหาแบบอย่างไร ไปทำที่ไหน และราคาโดยประมาณเท่าไหร่ครับ

4.มีร้านแนะนำที่ติด LPG หัวฉีดไหมครับ พอดีอยากติดแก๊สครับ

ขอรบกวนเท่านี้ก่อนนะครับ
ake2952
Freshy
*

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 08:22:30 »

เอาตามหัวข้อเลยครับ
 1. ถ้าทำให้ดีต้องต้องเอากระจกออกแล้วดูว่ามี พุหรือปล่าว แล้วยิงซีลีโคนใหม่ (ต้องไปร้านกระจกรถยนต์ครับ)
     ถ้าผมแก้ ผมใช้กระดาษกาวแปะตามรอยแล้วยีงซิลิโคนสีดำแล้วใช้นิ้วรีบ   พอแห้งก็ตึงกระดาษกาวออก  ลงทุนไม่ถึงร้อย
  -ข้อ2 กับ 3 ตามร้านและเชียงกงมีขายครับ
 ข้อ4 ติดแบบดูดก็พอครับ....ตอนซ้อมถูกกว่าและอีกหลายๆเรื่องครับ( ไม่ต้องกลัวไม่วิ่งครับ 120-170 โดนจับความเร็วก่อนครับ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์