Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รถ AE 90 SE 1.6 โดเรม่อน อยากทราบขนาดแม็ก และยาง ที่จะไม่ติดซุ้มล้อครับ !!!
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถ AE 90 SE 1.6 โดเรม่อน อยากทราบขนาดแม็ก และยาง ที่จะไม่ติดซุ้มล้อครับ !!!  (อ่าน 4922 ครั้ง)
cowboywayy
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2014, 00:09:49 »

เดิมตอนนี้ ผมใช้แม็กขอบ 14 ไม่แน่ใจว่าคูณเท่าไหร่ ใส่ยาง 185 70 R14
( จุดประสงค์คือแค่อยากเปลี่ยนแม็กครับ )

ผมอยากขยับไปเป็น ขอบ 15 ไม่ทราบว่าจะต้องคูณเท่าไหร่ครับถึงจะพอดี และถ้าใส่ offset 35+ - 38+ จะได้มั้ยคับ
ถ้าไม่ได้ควรใส่ offset เท่าไหร่คับ
และผมจะใส่ยาง 195 55 15 ได้มั้ยครับ ถ้าไม่ได้ควรจะใส่ยางเท่าไหร่ถึงจะโอเคกับรถ
(ปกตินั่ง 4 คนครับ รถติดแก๊ส) ไม่อยากตีโป่งหรือพับซุ้มอะคับ แค่อยากเปลี่ยนล้อแม็กอย่างเดียว

รบกวนถ้าใครมีรูป ให้ดูก็ขอบคุณมากนะครับ
cowboywayy
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2014, 00:23:39 »

ดันๆๆๆๆๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์