Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ใช้แก๊สรถดับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้แก๊สรถดับ  (อ่าน 11698 ครั้ง)
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
AE Thailand Club Member
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 08:52:29 »

เกิดจากอารัยอ่ะครับช่วยบอกที รถตัดเป็นแก๊สวิ่งได้ประมาณ 1 กิโลแล้วก็ดับกลางอากาศเลย ลองสตาร์ทใหม่ติดยากมาก วิ่งต่อไปอีกหน่อยเบรคแล้วเครื่องกะพือเหมือนกับจะดับเลยครับ แต่ใช้น้ำมันไม่เป็นไรครับ ปกติดีทุกอย่าง ตอนนี้รถใกล้เข้ารอบเปลี่ยนกรองหยาบแล้ว อีกไม่กี่ร้อยโล มีใครเป็นแบบผมมั่งอ่ะครับ

G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 09:36:29 »

กรองแก๊ส เปลี่ยนมั่งยัง
หัวเทียน สายหัวเทียน
ท่อยางไอดี กรองอากาศ
ตรวจสอบดูครับ

ขอบคุณ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Estranged
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2015, 20:37:02 »

แบตเตอรี่อ่อนหรือเปล่าครับ

สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉย ๆ ดีกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์