Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
+ร่วมทำบุญ ของใช้ ของเล่นเด็ก เก่า/ใหม่ อาหารแห้ง ปัจจัย วัดโบสถ์วรดิตถ์ ป่าโมก+
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: +ร่วมทำบุญ ของใช้ ของเล่นเด็ก เก่า/ใหม่ อาหารแห้ง ปัจจัย วัดโบสถ์วรดิตถ์ ป่าโมก+  (อ่าน 1711 ครั้ง)
jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 13:48:49 »

<< GolF GaP >>
AE Thailand Club Member
Senior

อยากกอดเธอเอาไว้เพื่อยื้อเวลา อย่าจากกันไปไหน..

กำลังใจ: 24

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 21:28:11 »

.
... เนื่องด้วย มีหนังสือขอร่วมทำบุญฯ เด็กกำพร้า จาก Most nursery ซอย ลาดพร้าว 130 จะเดินทางไปทำบุญฯ มอบสิ่งของ ของบริจาคประเภท ของใช้เด็ก ของเล่นเด็ก (เก่าและใหม่) อาหารแห้ง และ ปัจจัยอื่นๆ  ที่วัดโบสถ์วรดิตถ์ อ.ป่าโมก จว.อ่างทอง  ในวันที่ 28 ก.ย.51 จึงขออนุญาต มาประชาสัมพันธ์ พี่ๆน้องๆ AE.T ที่สนใจร่วมบริจาค ของใช้เด็ก ของเล่นเด็ก (เก่าและใหม่) อาหารแห้ง และ ปัจจัย  แจ้งความประสงค์ไว้นะครับ แล้ว ประมาณวันที่ 25-26 ก.ย. ผมจะไปรับสิ่งของบริจาคฯครับ จะให้ไปรับที่ไหนแจ้งเลยนะครับ เดี๋ยวผมไปรับเองครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านคร๊าบบบบ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

... วัดโบสถ์วรดิตถ์ อ.ป่าโมก จว.อ่างทอง เจ้าอาวาส คือ หลวงพ่อพระครูวุฒิธรรมาทร  ได้รับเลี้ยงเด็กกำพร้าไว้กว่า 400 คน  โดยเริ่มจากเมื่อ 30 ปี โดยมีทหารพรานนำเด็กกำพร้าที่พ่อแม่ตายจากสงคราม มาฝากท่านเลี้ยง และก้ต่อมาด้วยเด็กทางตอนเหนือ ที่กำพร้าและยากจน จนปัจจุบันมีมากกว่า 400 ชีวิต ทางวัดได้ตั้งโรงเรียนเพื่อสอนหนังสือเด็กๆ  ค่าใช้จ่ายต่างๆได้จากการบิณฑบาตร และ การบริจาค  จากประชาชน ผมจึงขออนุญาตนำคำกล่าวของท่านเจ้าอาวาสฯ ที่ผมประทับใจมาให้พี่น้องได้อ่านกันครับ  ซึ้ง ซึ้ง ซึ้ง

“ของเหลือจาคนเมืองอันมีจะกิน เป็นสิ่งมีค่าเหลือหลายสำหรับเด็กที่ไม่เคยได้ใช้ “เงิน” แม้แต่บาทเดียว...”

“…ในขณะที่หลายคนเกิดมาบนกองเงินกองทอง เรียนบ้างเล่นบ้างตามประสา ใช้จ่ายฟุ่มเฟือยตามสมัยนิยม แต่ในวัดเล็กๆแห่งนี้ยังมีเด็กอีกหลายร้อยชีวิตที่ไม่เคยได้สัมผัส “เงิน” ที่กลายเป็นปัจจัยในการดำรงชีวิต หรือไม่มีเสื้อผ้าดีๆ ใหม่ๆสวมใส่..”

“... ของเก่ามันเก่าที่บ้าน แต่กับเด็กๆที่เขาไร้โอกาส มันก็เป็นของใหม่สำหรับเขา แต่ส่วนใหญ่เด็กๆเขาก็ดีใจ...”

... บางสิ่งบางอย่างคนที่มีเพียบพร้อมอาจจะมองเป็นแค่เพียงเศษขยะ เป็นของเหลือกินเหลือใช้ แต่ในทางตรงกันข้าม สิ่งของเหล่านั้นอาจจะช่วยประทังชีวิตเล็กๆให้อยู่ต่อข้ามพ้นไปในอีกวัน....

... ท่านใดสงสัย ติดต่อ สอบถาม จ๊อด ครับ  083-197-1177 , 081-403-8921 ครับ ขอขอบคุณมากครับ สุดยอด ขอบคุณ ขอบคุณ
.

รับทราบครับพี่ ขอบคุณ ขอบคุณ

"แค่อยากจะมีคำบางคำ จะบอกให้เธอไม่จากไป อยากบอกให้เธอได้รับรู้ ว่าฉันนั้นรักเธอเท่าไหร่ แต่ว่าเวลามันยังเดิน ไปสู่ความจริงที่ปวดใจ อยากฉุดรั้งยั้งเอาไว้ ไม่อยากให้เธอไปจนนาทีสุดท้าย ฉันก็รู้สักวันต้องจบลง และชีวิตก็คง...ยื้อ....."
ดังแต่ท่อ@ล้อไม่หมุน
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 73

รถยนต์: EE101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
สังกัดพื้นที่: CENTRAL BKK AREA

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กันยายน 2008, 10:05:02 »

รับทราบครับพี่   แล้วทางสมาชิกเรามีใครไปร่วมไม๊ครับ สุดยอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์