Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ดินน้ำมันลูบรถ Typhoon Magic Clay ดึงคราบฝังลึกบนผิวรถในราคาเพียง 199 เท่านั้น
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดินน้ำมันลูบรถ Typhoon Magic Clay ดึงคราบฝังลึกบนผิวรถในราคาเพียง 199 เท่านั้น  (อ่าน 5350 ครั้ง)
phaithow
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2013, 16:32:00 »

ดินน้ำมันลูบรถ Typhoon Magic Clay ดึงคราบฝังลึกบนผิวรถในราคาเพียง 199 เท่านั้นพิเศษซื้อ 2 ก้อนส่งฟรี
ดินน้ำมันลูบรถคุณภาพ ภายใต้ชื่อ Typhoon Magic Clay เป็นอีกหนึ่งสินค้าคุณภาพที่นำเข้ามาสำหรับผู้รักรถทุกท่าน
Typhoon Magic Clay  1 กล่อง บรรจุ 100 กรัมในราคาพิเศษเพียง 199 บาทเท่านั้น จาก 250 บาท

หลังจากผ่านสมรภูมิหน้าฝนกันไปแล้วก็ถึงเวลาที่จะต้องดูแลผิวรถกันต่อ โดยการขัด หรือเคลือบสี หรือยิ่งไปกว่านั้นคือการเคลือบแก้ว
แต่ที่สำคัญมากที่สุดของการดูและที่ได้ผลดี คือการดึงครบไคล หรือคราบสกปรกต่างๆให้ออกมาก่อนที่จะทำการขัดหรือเคลือบนะครับ

ทาง Typhoon จึงขอนำเสนอ Typhoon Magic Clay ซึ่งเป็นดินน้ำมันที่นำไปใช้ในการดึงคราบสกปรกก่อนการเคลือบ โดยมีคุณสมบัติดังนี้
1. เนื้อดินน้ำมันมีความเหนียวและนุ่ม จึงสามารถดึงคราบที่ฝักอยู่ที่ผิวของรถออกมาได้อย่างง่ายดาย
2. เป็นดินน้ำมันที่สามารถใช้ได้ทั้งรถสีอ่อนและเข้ม โดยไม่ทำลายชั้นผิวรถของคุณแต่อย่างใด
3. เนื้อดินน้ำมันเป็นสีขาว จึงสามารถสังเกตุเห็นคราบที่ถูกดึงขึ้นมาได้ถนัด อีกทั้งยังเป็นตัวชี้วัดได้อีกอย่างด้วยว่า สมควรกลับด้านดินน้ำมันหรือยัง
4. บรรจุอยู่ในกล่องพลาสติกแข็งแรง
5. สินค้าผลิต Lot ต่อ Lot จึงได้ดินน้ำมันเนื้อที่ใหม่ไม่เก่าเก็บอยู่ตลอดเวลา
ุ6. สินค้านำเข้ามาจากต่างประเทศ ซึ่งเป็นผู้ผลิตดินน้ำมันให้กับหลายๆ Brand ดังๆในวงการดูแลรถ (ซึ่งถ้าได้สัมพัสเนื้อของ Typhoon Magic Clay จะทราบได้เองเลยครับสำหรับผู้ที่เคยใช้ Brand ดังๆตัวอื่นมาก่อน)

อย่ารอช้า หยิบมือถือ และ โทรมาได้เลยที่ 0814455222 ครับ หรือ
Line มาที่ Phaithow มาก็ได้ครับ

โดยรบกวนแจ้งจำนวนกล่องของดินน้ำมันที่ต้องการ หลังจากนั้น กรุณาโอนเงินค่าสินค้ามายังบัญชีชื่อ

นายไพฑูรย์ วาสนาดำรงดี โดยสามารถเลือกโอนเข้าบัญชีตามความสะดวกดังนี้
ธ.กสิกรไทย สาขา Fashion Island เลขที่ 720-2-73377-4
ธ.กรุงศรี สาขา Fashion Island เลขที่ 467-1-40084-2
ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา Fashion Island เลขที่ 404-151749-6

แล้วส่ง Slip มายัง Email Phaithow@yahoo.com หรือ Line เพื่อยืนยันการชำระเงินพร้อมจัดส่งต่อไปครับ

พิเศษสำหรับลูกค้าเดิมที่เคยซื้อใบปัดน้ำฝนของ Typhoon มาก่อน
กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ เพื่อรับความคุ้มค่าที่พิเศษยิ่งขึ้น
และในกรณีที่ต้องการนำสินค้าไปขายในร้าน Car Care หรือเพื่อใช้ในร้าน กรุณาแจ้ง

ส่วนวิธีการใช้งานจะอธิบายในลำดับถัดไปนะครับ
ขอขอบพระคุณเป็นการล่วงหน้า สำหรับลูกค้าทุกท่านที่สนใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2013, 09:12:50 โดย phaithow » บันทึกการเข้า
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2013, 09:14:12 »

สินค้าทุกรายการนั้้น สามารถติดตามหรือ Track สถานะได้ตลอดเลยนะครับ
โดยทุกท่านสามารถตรวจสอบ ได้ผ่านทาง Web Site ของ ไปรษณีย์ไทย
หรือผ่าน Application ใน Android ได้ครับ โดย Search คำว่า ไปรษณีย์ไทย
แล้ว Download ได้เลย ชื่อ App ที่ผมใช้ค่า Track and Trace ครับ
จึงมั่นใจได้ครับว่าสินค้าส่งถึงมือลูกค้าทุกท่านแน่นอนครับ

phaithow
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2013, 13:40:20 »

ดินน้ำมันมีทั้งความนุ่มและเหนียว เพื่อดึงเศษสิ่งสกปรกที่ติดผิวรถ แต่ก็มีข้อระวังครับ
ทุกครั้งสมควรแช่น้ำ และในช่วงแรกของการใช้งาน
แนะนำให้นำ ให้ใช้น้ำยาล้างรถผสมนำปล่าวในอัตรา 1 ต่อ 10 จะช่วงให้ความหนืดของดินน้ำมันลดลง จะทำให้ใช้งานได้ง่ายขึ้น
แต่เมื่อใช้ไปสักพักจนเริ่มชินมือแล้ว จะใช้น้ำปล่าวต่อก็ได้ครับ

phaithow
Freshy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2013, 12:32:56 »

มีคำถามมาว่าจะต้องใช้จำนวนดินน้ำมันกี่ก้อนจึงจะเพียงพอต่อการใช้งาน และอายุการใช้งานนานแค่ไหน
ที่จริงแล้วคำตอบนั้นไม่ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ การใช้งานโดยทั่วไปต่อรถหนึ่งคันนั้น ใช้เพียงก้อนเดียวก็เพียงพอแล้วครับ แต่สมควรใช้แบบ 1 ก้อนต่อ 1 คนจะดีที่สุด
ส่วนการใช้งานได้นานแค่ไหน ตรงนี้ก็ขึ้นอยู่กับว่า ดินน้ำมันที่ใช้นั้นสกปรกหรือยัง หากสกปรกมาก จนสีของดินน้ำมันเริ่มเข้าขึ้น เนื่องจากฝุ่นที่ดูดมาเก็บไว้ที่ดินเหนียว ถ้าสกปรกแล้วก็สมควรเปลี่ยนได้แล้ว แต่แนะนำครับว่าสมควรนำดินน้ำมันไปใช้ในส่วนอื่นแทน เช่นใช้ที่ล้อ Max ก็ได้ครับ
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 16:05:43 »

ผมได้จัดทำวิธีการใช้งานดินน้ำมัน Typhoon มาให้โดยสามารถดูวิธีการใช้และการดูแลจาก Youtube ได้เลยครับ โดยทำการค้นหาคำว่า Typhoon Magic Clay หรือ ตาม Link ด้านล่างนี้เลยครับ

http://youtu.be/pBmg2Cb1qUI
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2013, 14:46:54 »

ประโยชน์หลักๆของ การใช้ดินน้ำมันทำความสะอาดนั้นมีอะไรบ้างลองมาดูกันครับ

The 4 primary benefits of using detailing clay to clay paint

Using detailing clay to clay your car's paint, or your customer's car's paint will,

1: Claying safely removes Above Surface Bonded Contaminants

2: Claying paint enable your choice of wax or paint sealant to better bond or adhere to the paint.

3: Claying paint restores a silky, smooth, clean surface.

4: Claying paint makes polishing easier, more effective and safer.

เดี๋ยวจะทยอยส่งประโยชน์ในการใช้งานในแต่ละหัวข้อต่อไปนะครับ
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 16:08:40 »

Lets take a little deeper look at these benefits...

1: Claying safely removes Above Surface Bonded Contaminants
Over time, if your car is parked outside for any length of time during each day then any dirt or air-borne contaminants that land on the paint will tend to bond to the paint if they are not removed in a timely manner. Once they bond to the paint some of them won't come off just from normal washing. This is where detailing clay comes into the picture.

Detailing clay uses special abrasives that have the ability to basically sand-off any contaminants sitting on top of the surface without installing scratches into your car's paint at the same time. I

n the old days, people would use coarse rubbing compounds to remove above surface bonded contaminants and while these types of products would work they would also,

Instill scratches into the paint
Remove perfectly good paint

That's two negative things you don't want to do your car's precious clear layer of paint.
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013, 17:20:07 »

2: Claying paint enable your choice of wax or paint sealant to better bond or adhere to the paint.

Claying paint restores a clean surface so a coating of wax or paint sealant can maximize the bond between the paint and the protection ingredients. This helps to insure the wax or paint sealant coating will last a long time and thus protect a long time, and this is something all people want out of their choice of car wax or paint sealant.

The number one question I hear people ask on the topic detailing usually goes like this,

"How long will brand X Car Wax last?"
And the technically correct answer is,

"It depends upon how well the surface is prepared to accept the wax"
You see, a good chemist will create a car wax or paint sealant formulation to bond or adhere to car paint, not a layer of dirt. When contaminants build-up over the surface they create a layer or film of gunk, a mixture of whatever is floating around in the air where you live and park your car. The protection ingredients cannot get to the paint until this layer of contaminants is first removed.

If above surface, air-borne contaminants are present on the paint when a wax or paint sealant is applied, the wax or paint sealant will not last very long because it won't be able to bond very well to the top coating of the actual paint itself.
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2013, 14:34:11 »

ตัวอย่างของ order pack ที่จัดส่งสำหรับ Carcare ครับ แบบที่เห็นในรูปจะเป็นแบบไม่มีกล่องนะครับ

ร้าน Carcare ใดที่สนใจ คุยกันหลังไมค์ได้เลยครับ ผมมีราคาพิเศษอยู่แล้วครับ ขึ้นอยู่กับปริมาณที่สั่งใช้ในร้านครับ
หรือจะจัดเป็น Promotion พิเศษก็ได้นะครับ เช่น ล้าง ลูบดินน้ำมัน เคลือบสีรถ ราคา xxxx บาท เพิ่มยอดขายได้อีกทางครับ
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 มกราคม 2014, 10:56:33 »

3: Claying paint restores a silky, smooth, clean surface
I think we can all agree that a great looking paint job is a glossy looking paint job and gloss comes from a smooth surface.

When air-borne contaminants build-up on your car's finish they create an irregular surface or texture that feels rough or bumpy to the touch. This un-even, bumpy surface due to above surface bonded contaminants reduces gloss. Claying your car's paint will remove the contaminants, this restores a smooth surface and this in return restores a high gloss finish

If you're a detailer, claying restores smoothness and this shows up to your customer's eyes as gloss and makes for happy customers.
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มกราคม 2014, 12:55:04 »

สุขสันต์วันตรุษจีนนี้นะครับ ขอให้ลูกค้าทุกคนมั่งคั่ง มั่งมี ศรีสุข ทุกคืนวันครับ
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 มกราคม 2014, 15:57:12 »

ดินน้ำมันนั้น จะพิสูจน์ได้อย่างไรว่าทำงานได้ดี ต้องสังเกตุก่อนและหลังลูบนะครับ ซึ่งจะเห็นผลแบบ 100% นั้นคือไม่มีข้อถกเถียงเลยครับ ว่าคุ้มที่ลูบดินน้ำมันหรือไม่ โดยการแบ่งพื้นที่เป็นสองส่วน ส่วนแรกลงดินน้ำมันและลง wax ตาม ส่วนอีกพื้นที่ให้ลง Wax อย่างเดียว เมื่อลง wax เสร็จแล้ว ให้ลองสัมพัสพื้นผิวของทั้งสองที่ดูนะครับ ส่วนที่ลูบดินน้ำมันจะลื่นมาก เพราะว่าสิ่งสกปรกที่อยู่ที่พื้นผิวนั้นได้ถูกดึงออกไปจนหมดครับ ลองทำตามดูนะครับรับรองได้ว่าต้องชอบแน่นอนครับ
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2014, 16:33:11 »

สินค้าดำเนินการจัดส่งให้ทางพัสดุภัณฑ์นะครับ โดยจัดส่งฟรีสำหรับสองก้อนขึ้นไปนะครับ เป็นการส่งแบบลงทะเบียนครับผม
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2014, 10:25:51 »

สุขสันต์วันวาเลนไทม์นะครับ รักรถต้องหมั่นดูและนะครับ ลูบลง wax ทุกๆ 3 - 4 เดือนครั้งนะครับ เพื่อรถที่รักของทุกๆคน
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2014, 14:29:39 »

มีลูกค้าหลายท่านโทรมาสอบถามเกี่ยวกับเรื่องวิธีการใช้งานดินน้ำมัน Typhoon Magic Clay โดยได้ทำการ Upload
 วิธีการใช้งานผ่านทาง Web Site ของ Typhoon โดย
 สามารถเข้าไปชมวิธีการใช้งานได้โดย Click ที่ภาพ หรือเข้าโดยตรงที่
 www.typhoon-thailand.com/Typhoon_Magic_Clay.html

ดินน้ำมันลูบรถ Typhoon Magic Clay เพื่อขจัดคราบไคล ก่อนการลง Wax หรือเคลือบแก้ว เพียง 199 เท่านั้น
ดินน้ำมันลูบรถคุณภาพ ภายใต้ชื่อ Typhoon Magic Clay เป็นอีกหนึ่งสินค้าคุณภาพที่นำเข้ามาสำหรับผู้รักรถทุกท่าน
Typhoon Magic Clay  1 กล่อง บรรจุ 100 กรัมในราคาพิเศษเพียง 199 บาทเท่านั้น จากราคาเต็ม 250 บาท
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2014, 12:00:53 »

ขอ  Update บัญชีดรับ ตอนนี้เพื่อให้โอนเงินได้สะดวกยิ่งขึ้น ตอนนี้มีบัญชี ธ.กรุงไทย ด้วยครับ
สามารถเลือกโอนได้ 4 บัญชีตามนี้เลยครับ

ธ.กสิกรไทย สาขา Fashion Island เลขที่ 720-2-73377-4
ธ.กรุงศรี สาขา Fashion Island เลขที่ 467-1-40084-2
ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา Fashion Island เลขที่ 404-151749-6
ธ.กรุงไทย สาขาจามจุรี Square เลขที่ 162-0-18948-8
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2014, 10:48:10 »

วิธีการลงดินน้ำมัน Typhoon Magic Clay ที่ถูกต้องต้องทำอย่างไร
1.   ล้างรถให้สะอาด
2.   นำรถเข้าที่ร่ม อยากทำกลางแดด
3.   เมื่อแกะดินน้ำมันแล้ว แนะนำว่าให้แช่น้ำสะอาดไว้ก่อนเลย
4.   จะใช้ Spray หรือสายยางฉีดน้ำก็ไม่ว่ากันนะครับ ขอให้ผิวของรถที่เราต้องการนั้นเปียกอยู่ตลอดเวลาเป็นพอ เพราะเนื้อดินน้ำมันอาจจะติดรถได้
5.   นำดินน้ำมันมาบีบให้เป็นทรงกลม เหมือนแป้งพิซซาที่พอเหมาะกับมือ
6.   นำไปลูบบริเวณที่ต้องการเป็นแนวตั้ง โดยให้การลูบครั้งที่สองนั้นทับซ้อนกับ การลูบในครั้งแรกในบางส่วน
7.   เมื่อลูบในแนวตั้งเสร็จแล้ว ให้ทำต่อในแนวนอนต่อไป
8.   สังเกตุว่าสะอาดเพียงพอหรือยัง โดยการลูบที่ผิวรถ หากลูบแล้วรู้สึกลื่นก็สามารถสรุปได้เลยครับว่า สะอาดแล้ว
9.   หากดินน้ำมันที่ใช้สกปรกให้ปีบ โดยบีบผิวด้านนอกเข้าด้านในเสมือนกับการกลับด้าน และเริ่มต้นปั้นทรงให้เป็นทรางที่ต้องการและทำความสะอาดต่อไป
10.   ข้อความระวังในการใช้งาน หากดินน้ำมันที่ใช้ตกลงพื้น ห้ามนำกลับมาใช้ใหม่ ให้ทำการตัดบริเวณที่สกปรกไว้ แต่อย่าทิ้งนะครับ ให้นำไปใช้กับส่วนอื่นได้เช่น เช็ดล้อเม็ก เป็นต้น
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 เมษายน 2014, 16:24:52 »

สินค้า Lot 2 มาถึงไทยแล้วนะครับ จะเป็นแบบนุ่มแน่นครับ สีฟ้า เพื่อการใช้งานที่ง่ายขึ้น เดี๋ยวจะทำ Reveiw ใน Web site เร็วนี้ครับ
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2014, 18:29:13 »

ทำไมต้องขัดดินน้ำมัน

การขัดดินน้ำมัน คือการใช้ดินน้ำมันสำหรับขัดสีรถ ลูบบนผิวสีรถ เพื่อให้คลาบไคลบนผิวสีรถติดดินน้ำมันออกมาแทน แต่เดี๋ยวก่อน.... ไม่ใช่อยากขัดก็ขัดได้เลยนะครับ ต้องมีความรู้กันหน่อย ดินน้ำมันถ้าขัดเลย ก็จะติดผิวสีรถ เราจำเป็นต้องฉีดสารหล่อลื่นเข้าไปก่อน เช่น สารหล่อลื่นสำหรับดินน้ำมันขัดสี โดยเฉพาะ หรือบางคนใช้ Quick Retail หรือ ใช้น้ำเปล่าก็ได้ ประหยัดดี ขั้นตอนก่อนการขัด ก็จะต้องล้างรถให้สะอาด และเช็ดให้แห้ง แล้วเริ่มจากหลังคาลงมาโดยให้ฉีดสารหล่อลื่น(เลือกตา มสะดวกครับ) ลงบนบริเวณที่ต้องการขัด แนะนำให้แบ่งส่วน เช่นหลังคาแบ่งเป็น 4 ส่วน ค่อยๆ ทำทีละส่วน แล้วเริ่มใช้ดินน้ำมันขัด โดยดินน้ำมันต้องสะอาด ไม่มีเศษฝุ่นผงติดที่ดินน้ำมัน ไม่งั้นได้เงาแต่ลาย ฮ่าๆๆ แล้วเริ่มขัดโดยให้ขัดเป้น 2 แนว มองง่ายๆ แนวตั้ง กับ แนวนอน ขัดทีละแนว โดยให้วางดินน้ำมันในอุ้งมือถูไปถูมาไม่ต้องแรงมาก (อย่าใช้ปลายนิ้วจับดินน้ำมัน จะเสียของไม่เชื่อก็ลองดู อิอิ) เสร็จแล้วให้เอาผ้าเปียกเช็ด แล้วเอาผ้าแห้งเช็ดตาม จากนั้นก็ใช้ปลายนิ้วลูบไล้อย่างนิ่มนวล สัมผัสความลื่นของผิวอย่างอ่อนละมุน (แต่ห้ามเกิดอารมณ์ 55) ถ้ายังลื่นไม่ถูกใจ ก็เอาอีกรอบ จริงๆ แล้วจะมีวิธีมองด้วย แต่อันนี้อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน ต้องมองทะแยงๆ ดูลายการขัด ประมาณเนี้ยะ ลองดูเอานะครับ แล้วก็ค่อยๆ ทำไปให้ทั่วคัน เท่านี้ก็จะได้ผิวสีที่สะอาดปราศจากขี้ไคล ก่อนที่จะลงโลชั่นน้ำยาเคลือบสีต่อไป ท่านก็จะได้รถที่สวย เงา ลื่น ถูกใจ
หมายเหตุ: ก่อนขัดดินน้ำมันแนะนำให้เก็บยางมะตอยก่อน จะช่วยให้ใช้ดินน้ำมันได้นานขึ้นครับ
phaithow
Freshy
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 กันยายน 2014, 17:15:18 »

มาดูวิธีการทดสอบการใช้งาน แบบละเอียด และเปรียบเทียบก่อนและหลังใช้งานครับ อาจจะต้องใช้ Head Phone ขยายเสียงเล็กน้อยในขณะฟังเสียงนะครับ เพราะเสียงจะค่อนข้างเบาในคลิปของผม
ส่วนวิธีการเก็บนั้น ไม่มีอะไรซับซ้อนเลยครับ เพียงแค่แช่น้ำปล่าวเท่านั้นเองใน กระปุกที่ปิดฝาสนิทครับ

http://www.youtube.com/watch?v=AH2o_dVyH2M

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์