Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
วิทยุ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุ  (อ่าน 2420 ครั้ง)
Jabberwock
Junior

กำลังใจ: 3

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 22:26:24 »

ตอนนี้เป็นเทปติดรถเดิมๆครับ อยากเปลี่ยนเป้น cd ตอนนี้เล็ง alpine cde141eth อยู่ (ถ้ามีฟร้อนตัวไหนดีและราคาใกล้เคียงแนะนำหน่อยครับ) แต่ต้องการชุดลำโพงกับอื่นๆ ที่ทำให้เสียงดีขึ้นรบกวนเพื่อนในคลับแนะนำหน่อยครับ งบอยู่ประมาณ 6000+- 500 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม 2013, 22:27:53 โดย Jabberwock » บันทึกการเข้า
Jabberwock
Junior

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 22:41:16 »

ขุดๆ ไม่มีใครตอบเยย  นอนหลอนๆ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 10:25:18 »

ถ้างบพอประมาณ
ไม่มี Power amp    ,  Pre amp ควรเลือก เครื่องเล่นเพื่อ
ขยาย อนาคต.หรือไม่ก็ ดูเอา แต่ยี่ห้อที่ว่ามาอยู่ในเกรณเสียงที่ดี
 หรืท ไฟโอเนียด็เสียงดี หรือโซนี่ ที่ว่ามาเสียงพอได้ ในระดับ
ที่ไม่มี power,pre amp

ควรเลือกที่เล่น เสียงขับได้ 4ลำโพง น่าจะ 55x4watt
ควรมี่ line in  line Out line sub รองรับขยับสเต็บ
เล่น cd  ไม่แนะนำ ควรเล่นนามสกุลหลากหลายแบบ
พรัอมport usb 
อย่าลืมทดสอบ FM ด้วยนะ

ถ้าร้านงบ แนะนำตลาดพูนทรัพ รังสิต ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Jabberwock
Junior

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 15:20:17 »

ถ้างบพอประมาณ
ไม่มี Power amp    ,  Pre amp ควรเลือก เครื่องเล่นเพื่อ
ขยาย อนาคต.หรือไม่ก็ ดูเอา แต่ยี่ห้อที่ว่ามาอยู่ในเกรณเสียงที่ดี
 หรืท ไฟโอเนียด็เสียงดี หรือโซนี่ ที่ว่ามาเสียงพอได้ ในระดับ
ที่ไม่มี power,pre amp

ควรเลือกที่เล่น เสียงขับได้ 4ลำโพง น่าจะ 55x4watt
ควรมี่ line in  line Out line sub รองรับขยับสเต็บ
เล่น cd  ไม่แนะนำ ควรเล่นนามสกุลหลากหลายแบบ
พรัอมport usb 
อย่าลืมทดสอบ FM ด้วยนะ

ถ้าร้านงบ แนะนำตลาดพูนทรัพ รังสิต ครับ

ในงบ 6-7 พัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ เอาแบบเสียงดีในระดับงบเท่านี้ช่วยแนะนำทีครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 21:44:07 »

ฟร้อน ราคา เทียบเอา ไม่แรง น่าจะสัก 25-3000 น่าจะหาได้ เอาตกรุ่น ไฟโอเนีย ดีกว่า
ลำโพง คู่หน้า เปลี่ยน ง่ายเพราะมี ช่องรับ
ลำโพง คู่หลัง เปลี่ยน เดิมเจาะมายัง ที่ประตู หรือ ด้านบนเบาะแถวหลัง  อาจจะมีงาน ค่าใช้จ่าย
ลำโพงเสียงแหลม จะติดหรือไม่ติด เลือกเอา
เสียงคง ได้แค่ฟังครับ  ระดับ หนึ่ง

องคประกอบจะเอา แบบ ฟัง มี สุ่มเสียงหน่อย น่าจะ 15 -20000 ครับ
ตำแหน่ง ลำโพงเดิม มันได้แค่ฟัง ลอยอยู่แถวๆพื้น ไม่ได้ ชัดเจนอะไร ครับ

อืม อีก ที เซียรรังสิต เห็นมี ร้าน ขาย และรับติด ลองไปปรึกษาดู ครับ
เห็นมีพวกวิทยุ มือสอง ถอดขาย พวกที่เบื่อเสียงแล้ว อะครับ
อาจจะได้ลำโพง มาด้วย ลองดู ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์