Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
อยากทราบวิธีเปลื่ยนคิ้วไฟท้ายครับ ae101 ท้ายขาวแดง
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีเปลื่ยนคิ้วไฟท้ายครับ ae101 ท้ายขาวแดง  (อ่าน 2277 ครั้ง)
tong4445
AE Thailand Club Member
Junior

AE.T 448

กำลังใจ: 10

« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 18:40:49 »

อยากทราบวิธีถอดเปลื่ยนคิ้วไฟท้าย ae101 ขาวแดงครับ
ว่าถอดเปลื่ยนยังไงครับจากไฟท้ายเดิมเป็น Depo นะครับ
รบกวนหน่อยนะครับผม ขอบคุณครับ

kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 23:29:36 »

ในไป depo มันไม่มีมาให้เหรอครับ ถ้าจะถอดง่ายครับ มันจะมีสลักอยู่ด้านหลังอ่ะครับมันจะเป็นเขี้ยวล็อกเฉยๆ ใช้นิ้วดันเอาได้ครับ ลองดูครับ

G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2013, 21:17:43 »

แผงทับทิม ที่ฝาปิดท้ายรถ หรือเปล่าวครับ  ที่เขียน COROLLA  ตามเข้าใจ

ที่ฝาปิดท้ายจะมีจุกยาง อุด 4 ตัว หาอะไรงัด ออกมาครับ ไม่แน่น
ต้องใช้ตัว T เบอร์ 10  ในการถอดครับ ทั้ง 4 ตัว
ต้องถอดชุดล็อค ท้ายออก จะมีอีก 2 ตัว
รวมทั้งหมด  6 ตัวครับ  และจะมี คลิป หมุด อาจจะต้องใช้ คีมปากจิ้งจก ในการบีบ ช่วยถอด  ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์