Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขอความช่วยเหลือ ด่วนมากครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ ด่วนมากครับ  (อ่าน 2100 ครั้ง)
vorapote rodphotong
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2013, 15:08:51 »

ผมพยายามปลุกปล้ำากับแอร์ รถเก่าโอนมาจากพ่อจนจะโอนให้ลูกไปใช้ที่มหาวิทยาลัย         แน่ใจว่าระบบแอร์ ใช้ได้แน่นอน   มาเจอสุดท้ายว่าพัดลมคอยร้อนความเร็วสูงไม่ทำงานเปิดดู Relay บนกล่องฟิวส์เล็กมีรอยไหม้ซื้อมาใส่แล้วก็ยังไม่หายและดันไปทำให้พัดลมตัวอื่นไม่หมุน(ผมไปลองจี้เช็คขา กล่อง Relayดูก่อนไปซืองอาจทำให้ลัดวงจร)    ท่านผูใดมีแผนภูมิDiagram กล่องRelay and fuse toyota ae 100 บ้างไหมครับจะได้ลองเช็คดู  หรือคำแนะนำอื่น   ขอบคุณครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013, 10:46:09 »

ลองถอด เอาพัดลมที่เป่าแผงแอร์ด้านหน้า  มาทดสอบต่อไฟตรง 12V จากแบตเตอรี่ว่าทำงานหมุนหรือเปล่าวครับ

รีเลย์ที่เปลี่ยนไป ตำแหน่ง ที่เห็นนี้ใช้ไหมครับ  สังเกตดีๆ ถ้ามันยังไม่ไหม้ขนาดนี้
มันจะมีลายวงจรที่ตัวรีเลย ต้องเทียบขาและวงจรให้ตรงกันครับ

สุดท้ายอาจจะะเป็นที่กล่องควบคุมระบบแอร์และชดเชยรอบเครื่องยนต์ครับที่เรียกว่า Amplifier air

ถ้าระบบคอมแอร์ คลัทแอร์ ที่ว่ามาปกติ ครับ  บ้างครั้งอาจจะเป็นที่ปลั๊กคอมแอร์
ใกล็กับเวลาถอดกรองน้ำมันเครื่องอาจจะเสียบไม่แน่น หลุดหรือแตก ซึ่งของผมจุดตรงนี้
ปลั๊กมันแตกครับเนื่องจาก อาจจะเป็นการถอดใส่กรองน้ำมันเครื่องไม่ดีครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=24286.0

ลองตรวจสอบดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2013, 15:27:37 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หานae110
AE Thailand Club Member
Freshy

กำลังใจ: 7

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2013, 17:02:36 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด

## AE.T678  ติดต่อ 088-3046039 น้าหาน ครับ ##
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์