Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ พัดลมหม้อน้ำทำงานตลอดเวลาปกติมั้ย?
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ พัดลมหม้อน้ำทำงานตลอดเวลาปกติมั้ย?  (อ่าน 2218 ครั้ง)
kaew198701
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 19:54:26 »

คือรถผมแค่บิดกุญแจมาที่ ON พัดลมคอมก็เริ่มทำงานเลย ทั้งๆ ที่เครื่องก็ไม่ร้อน

ไม่ทราบว่ามันปกติมั้ย? ถ้าไม่ปกติต้องแก้ไขอย่างไร ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

ก่อนหน้านี้พัดลมหม้อน้ำผมไหม้ครับ พึ่งเปลี่ยนมาใหม่ กล่องฟิวล์เล็กก็เปลี่ยนมาใหม่ด้วยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2013, 20:26:18 โดย kaew198701 » บันทึกการเข้า

- AE 101 GLi Auto -
tonsuchrt
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 เมษายน 2014, 23:54:19 »

อยากรุเหมือนกันคับ

G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2014, 21:32:24 »

ลองไล้สายแถวๆพัดลมมายังแถวเสื้อเกียร์ ถ้าสายลอยอยู่ให้หาจุดปลั๊กลงแถวๆนั่น
แต่ถ้าสายต่อหมดไม่มีลอยsensor เสียครับ เจ้า sensor จะสั่งพัดลมทำงาน 3 สเต็ปครับช้า เร็ว เร็วมาก
หรือลองก่อนดับเครื่องจับจังหวะการดับพัดลมว่าทำงานไหมตอนใกล้จอดแล้วค่อยดับเครื่องดู ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์