Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
รูใต้ฝาเติมน้ำมัน มีไว้ทำอะไรครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูใต้ฝาเติมน้ำมัน มีไว้ทำอะไรครับ  (อ่าน 2159 ครั้ง)
bboy357
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 20:39:50 »

ตามรูปเลยครับ  เป็นรูปแทนนะครับ จะเห็นรูปใต้ฝาเติมน้ำมัน  ผมส่องดูด้านล่างเหมือนกับมีท่อไปเข้าถังน้ำมันอีกที

พอดีรถผมถังน้ำมันบวมแตกตรงรอยพับด้านล่างตรงกลางถัง  ยังหาสาเหตุไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นตัวถังระบายไอน้ำมันตัน หรือว่ารอบเดินเบาไม่ทำงานเนื่องจากไม่ได้เสียบสายจ่ายไฟให้ โซลินอยตรงข้างท่อร่วมไอดีด้านซ้าย (อู่ทำมาไม่ใส่ให้)  อยากรู้ว่าไอ้เจ้าตัวนี้มันทำหน้าที่อะไร  ตอนที่ออกมาจากอู่ ขับรถเหยี่บเบรคดับตลอด บางวันสี่ห้าครั้ง เวลาติดไฟแดงยิ่งแย่  แล้วก็มาถังน้ำมันรั่ว พอดีไปเห็นตัวนี้ไม่ได้เสียบเลยเสียบเข้ารอบเดินเบาก็กลับมาปรกติ 
มีวิธีทดสอบถังระบายไอน้ำมันไหมครับ

เอ่อ แล้วท่อหายใจของถังน้ำมันมันเป็นท่อเล็กหรือท่อใหญ่ครับ

yod yod
Freshy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 20:51:08 »

ไม่ได้เสียเราก็เสียบเองซิครับ
ตัวนี้ก็ช่วยรอบเดินเบาได้เหมือนกันครับ
รอท่านอืนมาตอบอีกที่นะ ผมก็ไม่ค่อยรู้
bboy357
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 00:27:20 »

อ้อ  ผมเสียบไปแล้วครับ  แต่ผมอยากรู้ว่า  ถ้าไม่ได้เสียบแล้วมันมีผลทำให้ถังบวมหรือป่าวครับ   เกี่ยวหรือเกี่ยวก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่ผมว่าที่ถังบวมแล้วรั่วน่าจะมาจากถังกรองน้ำมันเบนซินนี่แหละ  สงสัยต้องถอดออกซะแล้ว  หรือไม่ก็ต้อง ปิดถังไม่ให้แน่น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์