Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
3s ge โมยังไงครับเอาต้นจัดๆ แต่ไม่เอาติดโบนะ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 3s ge โมยังไงครับเอาต้นจัดๆ แต่ไม่เอาติดโบนะ  (อ่าน 2659 ครั้ง)
3s-gte
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 21:55:11 »

จะใช้ecobox วิ่งน้ำมันe85 

รุ่นนี้ไม่รู้เขาเรียกไอดีกลมหรือเหลี่ยม เกียร์ n/v

เครื่องเดิมทุกอย่าง เพลาน่าจะของe100 เพราะใส่ยางหุ้มเพลา e100 ลูกปืนล้อ3s

ช่วยระบุราคารายการแต่ละชิ้นด้วยครับ 

Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 09:11:09 »

ของคุณไอดีเหลี่ยมมั้งครับ
ของผมไอดีกลม 180แรงม้า

บอกตรงๆว่าผมไม่ได้ไปโมฯอะไรมันเลยครับ ใช้เดิมๆนั่นแหละ
กรองอากาศติดเครื่องมาไม่มีที่ลง ผมเปลี่ยนเป็นกรองเปลือย Hurricane ครับ
แก๊สมิกซ์ หม้อต้ม Tomasetto Super จูนค่อนไปทางหนาครับ (บิดอีกนิดก็สั่นแล้ว)
เครื่องรุ่นผมมีเพลาเล็กกับเพลาใหญ่
ผมศึกษาแล้ว เพลาเล็กหาง่ายกว่า เลยเอาเพลาเล็กครับ
ท่อไอเสีย 2.2 นิ้ว พักกลางยานภัณฑ์ 2.2 พักท้าย Blitz (ของถอดจากอิม)
ล้อ 195/50/15

ที่สำคัญมากเลย อันนี้จากการทดลองนะครับ
วางเครื่องมาเสร็จใหม่ๆเลยผมยังใช้ PTT NGV อยู่ครับ
ไปแข่งกับวีโก้ ไตรตัน สูสีครับ ผมแรงกว่าเล็กน้อย

เปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่จนใส เปลี่ยนเป็น Vavoline Max Life 10W-40 + หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง
ทีนี้สวนวีโก้ กับไตรตันสบายเลย แต่กับฟอร์จูนเนอร์ยังต้องออกแรงหน่อยครับ

ต่อมาผมเปลี่ยนเป็น HKS Super-Racing 10W-45 + หัวเชื้อ
กินฟอร์จูนเนอร์ได้ล่ะครับ

ปัจจุบันใช้ Mobil1 0W-40 + หัวเชื้อ
พบว่าลื่นสุด ฟอร์จูนเนอร์เทียบไม่ได้อีกต่อไปครับ (ผมสอยตั้งแต่ตีนต้นเลย)

น้ำมันเครื่องมีผลมากเลยครับ ใช้ของดีหน่อย กรองแท้นะครับ
น้ำมันเกียร์เปลี่ยนปีละหน (เขาบอกทุก 4 หมื่นโล แต่ผมไม่สนครับ เปลี่ยนมันเลย)

ออกมานี่ลื่นหัวแตกครับ กดทีหน้าหงาย สุดยอด

ของแต่งทั้งหลายแหล่ ไปเพิ่มรอบกลางกับสูงทั้งนั้นครับ
และส่วนมากทำให้ต้นหายด้วย ผมก็เลยไม่แต่งอะไรทั้งนั้น เพราะผมก็ชอบตีนต้นจัดๆเหมือนกัน

ตีนปลายปัจจุบัน 190 กม./ชม. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2013, 10:16:31 โดย Alpha » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์