Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
โดน DMAX ท้าทาย
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดน DMAX ท้าทาย  (อ่าน 15442 ครั้ง)
Mouse PL
Sophomore
**

ชอบของเก่า เล่าความหลัง

กำลังใจ: 2

« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 21:40:33 »

เมื่อเช้าขับรถไปทำงานเส้นทางเดิมตามปกติ มีวีโก้แชมป์ป้ายแดงวิ่งชิดเกาะกลางถนน DMAX ตาม วีโก้ AE ร้อยเอ็ดของผมตาหลัง ไปเจอจังหวะผ่านศาลข้างทางพอดีผมบีบแตรทุกครั้งที่ผ่านไปผ่านมา เจ้า  DMAX แซงซ้ายวีโก้พลวดควันดำผมขับตามไปตามปกติแล้วไปติดไฟแดงที่บายพลาส พอไฟเขียวผมจะเร่งแซง  DMAX แต่กับเร่งเครื่องนำหน้าเหมือนท้าทายเขาคงเห็นว่ารถผมเก่าแล้ว คงไม่มีพิษสงค์ผมแตะคันเร่งนิดเดียวฟาดไป 140 -160 ไม่แน่ใจ แต่ยังนิ่งไม่ส่ายไม่สั่น แซงซ้ายไป  DMAX สยบ เขาคงคิดว่าผมบีบแตรไล่เขาหรือเปล่า มิได้อวดเก่งแต่อย่าท้า ชอบลอง เก่าแต่เก๋า อิ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2013, 11:29:33 โดย The Mouse PL » บันทึกการเข้า

Yodsawat
chotiwut
Junior

กำลังใจ: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2013, 19:58:56 »

โอ้ยย ผมเจอบ่อยครับ ไอพวกชอบดูถูกรถเก่า ธรรมดาครับ รถดีเซล มีดันราง มีหัวฉีด ขึ้น 4afe เดิมๆ ยังเหนื่อยเลยครับ(อันนี้ลองแล้ว)

saabzaa
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 17:18:26 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
~kOdOmO~.aum
Junior

กำลังใจ: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 เมษายน 2013, 16:07:07 »

ผมอ่ะเจอบ่อย พวกมองรถเก่าไม่แรง นู้น นั่นนี่
จริงๆเราก็ไม่แรงหรอกแต่ไม่ชอบทางก็มีไม่แซงไปดันตูดอยู่ได้
หลบให้ก็ไม่ไปไหนคาอยู่ข้างหน้าเลยแกล้งถอนคันเร่ง
ให้มันยืดยาวหน่อยให้มันตายใจแล้วสับ555สะใจ ปล. 20Vครับ

กะทู้ขายของกดไปดูกันด้วยนะคร๊าบๆๆ
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=29289.new
Alpha
Senior

กำลังใจ: 16

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 เมษายน 2013, 08:52:44 »

ผมเจอบ่อยมากเลย รถใหม่ๆมาจี้ตูดผมเนี่ย
ทางก็มีให้แซงไม่แซงฟระ หมั่นไส้กดทีเดียวหายเลย หัวเราะ
บีเค
AE Thailand Club Member
Sophomore

กำลังใจ: 5

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 11:08:09 »

สุดยอด จัดหนักจัดเตม แบบนี้
doraemonarak
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013, 13:31:16 »

รถแรงจริงไม่อวดกันหรอกครับ(จากคนเคยใช้ดีแมค) อิอิ
พวกนี้แต่ตามกระแส มีเงินก็พอครับ ไม่ต้องมาวิเคราะห์อะไรมากมาย เสียบกล่องปุ๊บ จูนใช้ได้เลย
ลองสังเกตสิครับ แนวแต่งรถคล้ายๆกันตั้งแต่ป้ายแดง บางคนยังขับไม่แข็งเลยครับ โหลด พ่วง แถมติดสติกเกอร์ตลาดนัดอีก(ไม่มีของเล่นจริง แต่ซื้อมาติดขู่สวยๆ)
ดีแมคผมกว่าจะวิ่งดี(ไม่มีพ่วงกล่อง)คิดแล้วคิดอีกครับ อ้างอิงข้อมูลจากที่เล่นเบนซินมาก่อนหน้า ซัดยังไงควันดำก็ไม่ออกเป็นลูกครับ
คนแบบนี้ปล่อยไปดีกว่าครับ ปลอดภัยเรา และพ่อแม่ไม่โดนสังคมด่า
Mouse PL
Sophomore
**

ชอบของเก่า เล่าความหลัง

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013, 22:04:07 »

ลองคิดดูครับขี่แบบเก้ ๆ กัง ๆ เลนซ้ายก็ว่างไม่ไป พอผมจะแซงก็ไม่ให้แซงเร่งเครื่องหนี ขับรถตามหลังคันอื่นทางตรงยาว ๆ อันตรายเขาจะเบรคเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ไหนจะฝุ่นละออง/ควัน เศษหิน ดิน โคลน ปกติผมขับแค่  80 แต่เขากั๊ก ๆ ยังไงก็ไม่รู้ดูไม่มีมรรยาทเอาเสียเลย ทางก็ตรง ถนนก็โล่ง ผมแค่ให้รู้ว่ารถเก่าไม่ใช่ว่าสมรรถนะจะด้อยไปเสียหมด ผมไม่ได้อวดศักดาอะไรนะครับ มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังแค่นั้นเอง ผมก็มีรถกระบะเครื่องดีเซลอยู่คันหนึ่งเหมือนกันครับออกศูนย์โตโย D4D 2500 รุ่นสุดท้ายแล้วก็มาเป็นวีโก้ ปีนี้ปีที่ 10 ไมล์ขึ้น 10400 โล (หนึ่งหมื่นสี่ร้อย กม.) น้ำย้อยท่อเหมือนกัน แต่ไม่อยากขับโดยเฉพาระหน้าฝนบอกตรง ๆ กลัวเปลื้อน ทุกวันคลุมผ้าไว้ตลอด ปรนนิบัติอาทิตย์ละครั้ง เป็นสาเหตุที่ผมไม่อยากออกรถใหม่

Yodsawat
THE-ROCK
Freshy
*

ดีคับผม++

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013, 22:42:56 »

ปัญหาระดับชาติ  เจอกันทุกคน

ลูกผู้ชายอย่างผม ชอบอึ้บ!!
doraemonarak
Freshy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 14:59:37 »

ลองคิดดูครับขี่แบบเก้ ๆ กัง ๆ เลนซ้ายก็ว่างไม่ไป พอผมจะแซงก็ไม่ให้แซงเร่งเครื่องหนี ขับรถตามหลังคันอื่นทางตรงยาว ๆ อันตรายเขาจะเบรคเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ไหนจะฝุ่นละออง/ควัน เศษหิน ดิน โคลน ปกติผมขับแค่  80 แต่เขากั๊ก ๆ ยังไงก็ไม่รู้ดูไม่มีมรรยาทเอาเสียเลย ทางก็ตรง ถนนก็โล่ง ผมแค่ให้รู้ว่ารถเก่าไม่ใช่ว่าสมรรถนะจะด้อยไปเสียหมด ผมไม่ได้อวดศักดาอะไรนะครับ มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังแค่นั้นเอง ผมก็มีรถกระบะเครื่องดีเซลอยู่คันหนึ่งเหมือนกันครับออกศูนย์โตโย D4D 2500 รุ่นสุดท้ายแล้วก็มาเป็นวีโก้ ปีนี้ปีที่ 10 ไมล์ขึ้น 10400 โล (หนึ่งหมื่นสี่ร้อย กม.) น้ำย้อยท่อเหมือนกัน แต่ไม่อยากขับโดยเฉพาระหน้าฝนบอกตรง ๆ กลัวเปลื้อน ทุกวันคลุมผ้าไว้ตลอด ปรนนิบัติอาทิตย์ละครั้ง เป็นสาเหตุที่ผมไม่อยากออกรถใหม่
น้า ไอ้รถแรงเค้าไม่อวดกันที่ผมว่า หมายถึงดีแมคนะน้า ขอบคุณ
Nusai
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 กันยายน 2014, 11:42:54 »

ขอบคุณ ไม่กล้าคอมเม้ม เพราะมีทั้งสองคันเลย
little101
Sophomore
**

กำลังใจ: 0

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 กันยายน 2016, 15:26:41 »

เมื่อก่อนใช้ ae 101
ตอนนี้ใช้ d max x series
เดิมๆไม่แรงไม่แข่งกับใครทั้งสองคัน .. เดี๋ยว gpsที่นั่งข้างๆมันจะด่าเอา
วิ่งเกินร้อยยี่สิบมันก็ร้องเตือนแล้ว T_T" ไม่ยกอาจหัวทิ่ม

( กระทู้สามปีขอขุดหน่อย อิอิ )
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์