Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
เบาแล้วดับ 4a ge20v ฝาดำ แก๊สหัวฉีด
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เบาแล้วดับ 4a ge20v ฝาดำ แก๊สหัวฉีด  (อ่าน 2890 ครั้ง)
rainy
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 16:36:33 »

คือพึ่งจับมาได้ไม่กี่เดือนค่ะ ขับไปๆพอติดไฟแดง ก็ดับเครื่องมันเบาลงค่ะดับเลย ไปจูนแก๊สมา อาทิตย์ที่แล้ว(จูนอย่างเดียวนะคะไม่ได้ตั้งรอบ) ช่างบอกว่าถ้าเป็นอีกก็ต้องไปเช็คระบบไฟ พอจูนเสร็จ วิ่งดีเลยค่ะ แต่กินแก๊สเพิ่มขึ้น แล้วมาเมื่อวานเกิดอาการอีกแล้ว ดับเหมือนเดิม เบาเครื่องไม่ได้เลย เครียดมากกกก ช่างแก๊สร้านเดิมบอกว่าเป็นที่ระบบไฟต้องวายสายใหม่ กรี๊ดดดด กลัวสุดขีด.. เกือบหมื่น เลยงงๆว่า ปัญหานี้หลายคนอาจเคยเจอ ถึงกับวายสายเลยหรอ พอไปปรึกษาอีกคนแล้วเล่าให้เค้าฟัง เค้าก็บอกว่า แค่ไปให้ช่างแก๊สจูน แล้วก็ตั้งรอบพร้อมๆกับจูนแค่นั้นเอง(เค้าแนะนำให้เปลี่ยนช่างไปเลย) หรือไม่ก็ให้ช่างเครื่องเช็ค แว็คคั่ม เรนเลยงงไปหมดแล้วค่ะ อยากแก้ให้หาย ง๋อยเหงา แล้วเรื่องแอร์ด้วย เปิดเบอร์1 ปรับสวิตความเย็นไว้ที่ off ก็ยังเย็นสุดขั้ว บางคนบอกเป็นที่ท่อฮิตเตอร์ ต่อมาไม่ครบเพราะรถติดแก๊ส บางคนบอกเป็นที่เทอโมสตั๊ท พอเข้าอู่แต่ละที่ ได้ยินแต่ให้เปลี่ยนๆ แต่พอไปอีกอู่เค้าก็แก้ไขให้ได้ ไม่รู้จะไปทางไหนดีแล้วง่ะ คนนู้นบอกพวกค่าอะไหล่มา ฟังๆดูก็ไม่แพง แถมหาในอากู๋ ก็ไม่แพง พอเรนเอาไปอู่ ราคาเว่อร์มาอีก+50%  ก๊ากๆๆ (รึเห็นเราเป็น ญ หว่า) บางอู่นะคะ แต่บางอู่ก็แสนดีมากแต่ดันเฉพาะทาง ปัญหาที่มีอยู่เขาก็แก้ให้ไม่ได้ เห้ออออออ รบกวนรุ่นพี่ทั้งหลาย ช่วยเหลือด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่าาาา บายๆ

Rainy
kanakorn
Freshy
*

ขับไม่เคยเกิน 120 แต่อยากจะซ่าส์บ้าง

กำลังใจ: 54

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 2013, 06:18:25 »

แล้วได้ยังครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์