Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
น้ำมันเบรค ครัช เพลาเวอร์
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเบรค ครัช เพลาเวอร์  (อ่าน 7837 ครั้ง)
bird para
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 11:14:06 »

น้ำมันเบรค ครัช เพลาเวอร์ นี้มันใช้น้ำมันอย่างเดียวกันรึป่าวคับ แล้วเพลาเวอร์นี่มันดูยังไงว่าน้ำมันขาดรึไม่ขาด ae101 คับ
bboy357
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2012, 15:26:30 »

นั่นสิครับ อยากรู้เหมือนกัน

G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012, 10:28:21 »

น้ำมัน พาวเวอร์ ดูที่กระปุกครับ  อยู่บนซุ้มโช้คหน้าขาวครับ  มีระดับ บอก
1 สังเกตุสีของน้ำมัน ส่วนใหญ่จะแดงใส
2 เขาร้านที่มีเครื่องวัดคุณภาพน้ำมันครับ  เช่น เชล์ออโต้เซริฟท์ ที่อยู่ในปั้มน้ำมันเชล์ครับ

น้ำมันพาวเวอร์  น้ำมันเกียร์  เกรดเดียวกัน ใช้เติมได้ครับ

ส่วนน้ำมันเบรค  คลัท คนละตัวกันครับ  คนละเกรดกันครับ
ส่วนใหญ่ต้องใส  ถ้าดำควรเปลี่ยนได้เลยครับ
หรือตามข้อ 2 ครับ
ส่วนใหญ่เบรค  คลัท  ผมเปลี่ยนที่ปั้มที่ว่าครับ

บายๆ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
bboy357
Freshy
*

กำลังใจ: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012, 23:37:39 »

สรุปแว่ ...............

น้ำมันเบรคกับคลัช  ใช้ด้วยกันได้
น้ำมันเกียร์กับเพาเวอร์ใช้ด้วยกันได้  ใช่ไหมครับ   คือถ้าผมไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มันเหลือก็เปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์ด้วยได้ใช่ไหมครับ เพราะว่ามันก็ดำแล้วนะ  ส่วนน้ำมันเบรคพึ่งเปลี่ยนมาใหม่แต่ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันคลัช

G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012, 22:43:45 »

เกรด รวม ทั้วไป จะประมาณนี้ครับ

น้ำมันใส่พวงมาลัยเพาเวอร์ กับน้ำมันใส่เกียร์ MT  AT  ใช้ตัวเดียวกัน

น้ำมันใส่เบรค น้ำมันใส่คลัช ใช้ตัวเดียวกัน

สิ่งที่ สำคัญ ก่อนจะเติมอะไรทุกครั้ง อ่านฉลากดีกว่าครับ ดูที่ข้างกระป๋องก่อนจะเติม ครับ แน่นอนสุดแท้แล้วแต่ล่ะ ยี่ห้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ตุลาคม 2012, 22:44:24 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์