Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
โคมเพชร ปรับไม่ได้
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โคมเพชร ปรับไม่ได้  (อ่าน 3764 ครั้ง)
pooca
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:41:29 »

ขออนุญาตถามครับผม....  ซึ้ง
... เนื่องจาก ปูไปซื้อโคมเพชรมาจากร้านตรงคลองสี่อ่ะ... แล้วมันไม่สามารถปรับก้ม-เงย/ซ้าย-ขวาได้อ่ะครับ.... จ๊ากๆ
แบบนี้ จะสามารถซ่อมได้มั้ยครับ แล้วถ้าซ่อมได้ ร้านแถวบ้านเรามีมั้ย....
... ปล. หลังจากวางเครื่องมาใหม่ ตอนนี้ ซีลตรงเกียร์รั่ว น้ำมันเครื่องหยด... พรุ่งนี้ (15/9/55) จะเอาเข้าร้านแก้ว (ป่ะ) ตรงโรงแรมท๊อปอิน คลอง 2 (ร้านที่น้าหนูแนะนำมา) ... ได้เรื่องยังไง จะมาแชร์ให้ฟังนะคร๊าบบบบบบบบ  เก๊กหล่อ!!!  บายๆ
optic 7a
Moderator
Professor
*

กำลังใจ: 145

รถยนต์: Stream
รหัสเครื่องยนต์: K20A+LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: TEIN-wagon
สังกัดพื้นที่: โซนปทุมธานี

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:56:21 »

มันจะมีเฟืองที่ใช้ไขควงยาวๆปรับตั้งนะ...ถ้าไขควงไขไปทางไหนไม่ได้เลย ลองเอาโซเน็กฉีดดู   ถ้าไม่ได้ เอาไปคืนได้ไหม
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 16:44:36 »

ไขควงแฉก ยาวๆ  ตามที่โจ้ บอกเลยครับ  มี 2 จุดสังเกตุดีๆ ครับ  ที่หลังโคม
หรืออีกอย่างถ้าปรับแล้ว ก้ชุดกลไกน่าจะหลุดหรือแตกด้านใน
ถ้าเปลี่ยนได้เปลี่ยนครับ  ถ้าซ่อมคงต้องแกะ เลนส์ และจานฉายด้านหน้าทางเดียว

บายๆ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
yakoolza
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 17:11:18 »

งานญี่ปุ่น งานจีน หรืองานไต้หวันครับ  ถ้าเป็นงานจีนก็ยากหน่อยเคยซื้อมาเหมือนกันต้องทิ้งอย่างเดียว
pooca
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 17:24:38 »

งานญี่ปุ่น งานจีน หรืองานไต้หวันครับ  ถ้าเป็นงานจีนก็ยากหน่อยเคยซื้อมาเหมือนกันต้องทิ้งอย่างเดียว
งานยุ่นครับ... สงสัยต้องเข้าร้าน แกะโคมซ่อมแล้วอ่ะ..  ง๋อยเหงา
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์น๊า...  ซึ้ง
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กันยายน 2012, 20:43:42 »

ปูผมหนูน่ะ ผมมีร้ามซ่อมรถร้านใหม่แนะนำใกล้บ้านเราด้วยตรงคลอง2บ้านเรา เลยฟ้าครามมาทางตลาดนานาเจริญเลยหมู่บ้านซื่อตรง ตรงเวิ้งว่างๆที่มีร้านเปิดเยอะๆชื่อร้านนิธิการช่าง เป็นร้านของลูกช่างแก้วแต่ฝีมือดีกว่าเยอะ เพราะพี่เค้าเป็นคนทำมากกว่า
krumart_S.A.S AREA
Super Senior

กำลังใจ: 17

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กันยายน 2012, 21:12:07 »

*กูรูวิชาการ*

pooca
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 08:54:18 »

ปูผมหนูน่ะ ผมมีร้ามซ่อมรถร้านใหม่แนะนำใกล้บ้านเราด้วยตรงคลอง2บ้านเรา เลยฟ้าครามมาทางตลาดนานาเจริญเลยหมู่บ้านซื่อตรง ตรงเวิ้งว่างๆที่มีร้านเปิดเยอะๆชื่อร้านนิธิการช่าง เป็นร้านของลูกช่างแก้วแต่ฝีมือดีกว่าเยอะ เพราะพี่เค้าเป็นคนทำมากกว่า
แง่ว...  ง๋อยเหงา ไม่ทันแล้วอ่ะพี่... เอารถไปไว้ตั้งแต่วันเสาร์แล้วอ่ะครับ... คิวเยอะมากอ่ะ... เฮียแกบอกว่า คงจะเสร็จวันอังคารเย็น ๆ อ่ะครับ...
ปล. ตรงเวิ้งว่าง ๆ อันนี้ที่อยู่เยื้อง ๆ กับตลาดดีดี หรือว่าใกล้ ๆ กับร้านอาหารอีสาน(อิ่มยัง.. รึเปล่า อิอิอิ) อ่ะครับ...
ขอบคุณคร๊าบบ สำหรับข้อมูลจ้า  สุดยอด
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 14:16:39 »

ใช่เลยครับ อยู่ตรงใกล้ๆร้านอิ่มยังนั่นแหละ
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 08:10:46 »

ลองดูแถว ติวานนท์ ไหม ครับ รับล้างไฟหน้านนท์ เพื่อจะเร็ว
แยกสวนสมเด็จ มุ่งหน้าไป ปากคลองรังสิต ตรงข้าม ตลาด ดวงแก้ว ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
yakoolza
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 08:38:42 »

มาให้กำลังใจครับ  ขอให้สำเร็จไว ๆ  สุดยอด สุดยอด สุดยอด
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 09:07:44 »

ลองดูแถว ติวานนท์ ไหม ครับ รับล้างไฟหน้านนท์ เพื่อจะเร็ว
แยกสวนสมเด็จ มุ่งหน้าไป ปากคลองรังสิต ตรงข้าม ตลาด ดวงแก้ว ครับ

ใช่..มีอยู่ร้านนึง
pooca
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 09:12:28 »

....  จูจุ๊บ!! ขอบคุณคร๊าบบบบ ... รอรถออกมาก่อนนะ.. แล้วจะไปตามลายแทง  บายๆ
optic 7a
Moderator
Professor
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 09:23:37 »

https://maps.google.co.th/maps?hl=th

หน้าร้าน
pooca
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 15:48:29 »

https://maps.google.co.th/maps?hl=th

หน้าร้าน

น่าร๊ากกกกกที่สุดอ้ะ...  จูจุ๊บ!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์