Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
จะติดแก็สหัวฉีดยี่ห้ออะไรดีครับAE101 1600CCรบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆช่วยให้ความรู้ด้วยครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก็สหัวฉีดยี่ห้ออะไรดีครับAE101 1600CCรบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆช่วยให้ความรู้ด้วยครับ  (อ่าน 15616 ครั้ง)
dol784
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 21 สิงหาคม 2012, 17:44:06 »

จะติดแก็สหัวฉีดยี่ห้ออะไรดีครับAE101 1600CCถ้ามีอู่แนะนำก็จะดีครับ งบมี 3 หมื่นครับขอแบบที่เดียวจบครับ
แต่ที่ผมดูๆอยู่ มี 3 ยี่ห้อครับ
1 - NR
2 - VS
3 - AC

ผมอยู่แถวรามอินทรา กม.8ครับ รบกวนด้วยนะครับขอบคุณครับผม ซึ้ง
lpgtechgas1
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2012, 10:55:02 »

การติดแก๊สอย่าพึ่งไปยึดติดกับยี่ห้อมากนักเลือกร้านที่มีคุณภาพ บริการหลังการขายที่ดีไม่ทิ้งลูกค้า ดูว่าเคยมีรถเข้าไปใช้บริการมากน้อยแค่ไหน และที่สำคัญของที่อู่ใช้พวกท่อที่มีคุณภาพและมาตรฐานต่าง แค่นี้ก็ตัดสินใจได้แล้วว่าร้านไหนที่ควรเข้า หรือถ้าสนใจหรือยังหาร้านไม่ได้ก็ติดต่อมาได้ที่ 0905723559 ช่างตั้มครับถ้าจะหาร้านติดตั้งหรือยังตัดสินใจไม่ได้ก็โทรมานะครับยินดีให้บริการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2012, 11:02:16 โดย lpgtechgas1 » บันทึกการเข้า

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
ติดแก๊สราคาถูก  LPGTECH
www.lpgtechgas.com
ขอแนะนำชุดหัวฉีดแก๊ส LPGTECH
doradora
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 กันยายน 2012, 15:24:43 »

ไปติดมาได้เดือนกว่าๆแล้วครับ ผมติดยี่ห้อ AG ครับ รถ EE90 เครื่อง 4AFE 1600 cc  วิ่งดีไม่มีปัญหาเลยครับ แต่ความแรงจะสู้น้ำมันไม่ได้ครับ แต่ก็ถือว่าไม่แตกต่างกันมากเท่าไหร่  ผมติดที่ร้าน สมคิดเซอร์วิส  แถวๆอ่อนนุช  ประทับใจดีครับร้านแนะนำเปรียบเทียบให้ดูแต่ละยี่ห้อว่าข้อดีข้อเสียอย่างไร อันไหนที่เหมาะสมกับรถเรา สุดท้ายมาจบที่ AG ครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กันยายน 2012, 20:09:18 »

ENERGY REFORM  ถ้ามีกำลัง
AC  เน้นแรง
AG  เน้นวิ่งเหมือนเดิม ราคาเบาๆ

ทั้งหมดระบบหัวฉีด นะครับ  ส่วนระบบ Mixer ไม่ทราบครับ

รถผมเอง 4EFE 1300cc.
ระบบ LPG AG ครับ 23000 บาท
ถ้งแคปซูล 58 มอก.ไทย ระบบตัดแก๊สมัลติวาวล์ พร้อมรางยึดถังแก้ตามตัวรถเลย
หัวฉีดวาวล์เทค
แมปแก๊ส AG  มีกล่องหน่วง/ตัดแก๊ส AG
กรองแก๊ส AG
ECU แก๊ส AG  หม้อต้ม tomasetto
มีปุ่ม LED แสดงสถานะแก๊ส ปุ่มตัดแก๊สน้ำมัน AG
มีใบรับรับรองการติดตั้ง ได้วันที่ติดเลยพร้อมสติ๊กเกอร์สีเขียวติดด้านท้ายรถ ตอนจดทะเบียนลงเล่ม
ได้ประกันภัยไฟไหม้เนื่องจากระบบแก๊ส ประกันฟรีเพิ่มให 1 ปีถ้ามีการนำ
รถไปจดทะเบียนลงเล่ม ครับ
ไม่มีการถอดเอาคอไอดีมาเจาะนะครับ
แต่เห็นว่าถ้าจะถอดออกมาเจาะก็ได้แต่มีค่าบริการเพิ่ม นะครับ

ร้านช่างกบ จีโอแก๊สเซอร์วิสครับ ครับในเวปแก๊สไทย
รับติดวันล่ะไม่เกิน 5 คันครับ ทีมงานแยกกันทำงานพร้อมๆ กัน
คะแนน
การติดผมให้ **** ครับ
การบริการ ให้ *********** ครับ

ความประทับใจร้านช่างกบครับ
ร้านนี้มีบริการผ่อนกับบัตรเครดิต ได้ด้วยนะครับ เงื่อนไขก็ตามบัตรนั่นๆ
พูดคุยกันเองมากครับ  ที่นี้พี่เขาให้ความสำคัญกับลูกค้าครับ
มาถึงร้าน น้ำเย็นก่อนเลย 1 ขวด
ถ้านั่งรอติดที่ร้านเช้า กลางวันมีข้าวเลี้ยง 1 กล่องครับฟรี ครับ
กาแฟ มีบริการฟรี
ตอนที่ผมติด ช่วงนั่นได้โปรให้เลือกเอา เครื่องใช้ไฟฟ้า 1 อย่างครับ
มีหม้อหุ้งข้าวไฟฟ้า กระติ๊กน้ำร้อน พักลม 14 นิ้ว  ผมเอาหม้อหุ้งข้าวครับแบบฟรีๆ
พี่กบแก แถมหัวเทียนใหม่ 4 หัว NGK เข็มแพลทินัม ฟรี
ที่คลอบถัง G liner ฟรี ครับ
แถมแก๊ส เติมกลับบ้านให้ 200 บาทฟรีๆ
ถ้าติดระบบอื่น เห็นว่าแถมแก๊สในถัง 500 บาทครับ

สุดท้ายที่ประทับใจร้านนี้อย่างมากคือ เมื่อปลายปีที่แล้วที่มีเหตุการณ์ น้ำท่วม
รถผมก็ได้จมน้ำไป  ทางร้านพี่กบแก ก็บริการเกี่ยวกับการเปลี่ยนอุปกรณ์แก๊ส
ให้ฟรี  ชิ้นที่เสียหายจากน้ำท่วม แบบฟรีกันเลยครับ
รถผมเองได้เปลี่ยน ECU แก๊สใหม่ ฟรี ตรวจสอบ เช็ค วิ่งได้เหมือนเดิมครับ
แถมพ่นกันสนิมที่ถังแก๊สให้ด้วย ฟรี  อีกครับ
พอใช้งานไปได้ สัก 1 อาทิยต์ อาการออกครับ
คือเจ้าตัว ตัดหน่วงปั้มติ๊กผมตอนที่จมน้ำตอนแรกไม่ออกอาการ
พอตอนหลังไม่ยอมตัดคืนน้ำมัน โทรไปหาพี่กบเขาบอกให้ต่อตรง
ไปก่อนหรือ กดสตาร์ทแก๊สไปก่อนก็ได้ ดีจังระบบ AG สตาร์ทแก๊สได้มีเทคนิคนิดหน่อย
แล้ว อีก 3 วันพี่เขาจะส่งกล่องหน่วงมาให้ทางไปรษณีย์
ใหม่แบบ ฟรีๆ ไม่เก็บเงินซะบาทเลยครับ
แต่ก่อนหน้านั่นผมเองได้ซ่อมเจ้ากล่องหน่วงชั่วคราวไปแล้ว ห้อง DIY

ซึ้ง

อันนี้ทุกอย่างผมเองไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไร กับทางร้านของเขา นะครับ
เพียงมาเล่า เกี่ยวกับความประทับใจ และประสบการณ์ ตรงที่ได้เจอกับตัวเอง ครับ

บายๆ บายๆ บายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2012, 21:05:11 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
lpgtechgas1
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 กันยายน 2012, 09:05:10 »

ENERGY REFORM  ถ้ามีกำลัง
AC  เน้นแรง
AG  เน้นวิ่งเหมือนเดิม ราคาเบาๆ

ทั้งหมดระบบหัวฉีด นะครับ  ส่วนระบบ Mixer ไม่ทราบครับ

รถผมเอง 4EFE 1300cc.
ระบบ LPG AG ครับ 23000 บาท
ถ้งแคปซูล 58 มอก.ไทย ระบบตัดแก๊สมัลติวาวล์ พร้อมรางยึดถังแก้ตามตัวรถเลย
หัวฉีดวาวล์เทค
แมปแก๊ส AG  มีกล่องหน่วง/ตัดแก๊ส AG
กรองแก๊ส AG
ECU แก๊ส AG  หม้อต้ม tomasetto
มีปุ่ม LED แสดงสถานะแก๊ส ปุ่มตัดแก๊สน้ำมัน AG
มีใบรับรับรองการติดตั้ง ได้วันที่ติดเลยพร้อมสติ๊กเกอร์สีเขียวติดด้านท้ายรถ ตอนจดทะเบียนลงเล่ม
ได้ประกันภัยไฟไหม้เนื่องจากระบบแก๊ส ประกันฟรีเพิ่มให 1 ปีถ้ามีการนำ
รถไปจดทะเบียนลงเล่ม ครับ
ไม่มีการถอดเอาคอไอดีมาเจาะนะครับ
แต่เห็นว่าถ้าจะถอดออกมาเจาะก็ได้แต่มีค่าบริการเพิ่ม นะครับ

ร้านช่างกบ จีโอแก๊สเซอร์วิสครับ ครับในเวปแก๊สไทย
รับติดวันล่ะไม่เกิน 5 คันครับ ทีมงานแยกกันทำงานพร้อมๆ กัน
คะแนน
การติดผมให้ **** ครับ
การบริการ ให้ *********** ครับ

ความประทับใจร้านช่างกบครับ
ร้านนี้มีบริการผ่อนกับบัตรเครดิต ได้ด้วยนะครับ เงื่อนไขก็ตามบัตรนั่นๆ
พูดคุยกันเองมากครับ  ที่นี้พี่เขาให้ความสำคัญกับลูกค้าครับ
มาถึงร้าน น้ำเย็นก่อนเลย 1 ขวด
ถ้านั่งรอติดที่ร้านเช้า กลางวันมีข้าวเลี้ยง 1 กล่องครับฟรี ครับ
กาแฟ มีบริการฟรี
ตอนที่ผมติด ช่วงนั่นได้โปรให้เลือกเอา เครื่องใช้ไฟฟ้า 1 อย่างครับ
มีหม้อหุ้งข้าวไฟฟ้า กระติ๊กน้ำร้อน พักลม 14 นิ้ว  ผมเอาหม้อหุ้งข้าวครับแบบฟรีๆ
พี่กบแก แถมหัวเทียนใหม่ 4 หัว NGK เข็มแพลทินัม ฟรี
ที่คลอบถัง G liner ฟรี ครับ
แถมแก๊ส เติมกลับบ้านให้ 200 บาทฟรีๆ
ถ้าติดระบบอื่น เห็นว่าแถมแก๊สในถัง 500 บาทครับ

สุดท้ายที่ประทับใจร้านนี้อย่างมากคือ เมื่อปลายปีที่แล้วที่มีเหตุการณ์ น้ำท่วม
รถผมก็ได้จมน้ำไป  ทางร้านพี่กบแก ก็บริการเกี่ยวกับการเปลี่ยนอุปกรณ์แก๊ส
ให้ฟรี  ชิ้นที่เสียหายจากน้ำท่วม แบบฟรีกันเลยครับ
รถผมเองได้เปลี่ยน ECU แก๊สใหม่ ฟรี ตรวจสอบ เช็ค วิ่งได้เหมือนเดิมครับ
แถมพ่นกันสนิมที่ถังแก๊สให้ด้วย ฟรี  อีกครับ
พอใช้งานไปได้ สัก 1 อาทิยต์ อาการออกครับ
คือเจ้าตัว ตัดหน่วงปั้มติ๊กผมตอนที่จมน้ำตอนแรกไม่ออกอาการ
พอตอนหลังไม่ยอมตัดคืนน้ำมัน โทรไปหาพี่กบเขาบอกให้ต่อตรง
ไปก่อนหรือ กดสตาร์ทแก๊สไปก่อนก็ได้ ดีจังระบบ AG สตาร์ทแก๊สได้มีเทคนิคนิดหน่อย
แล้ว อีก 3 วันพี่เขาจะส่งกล่องหน่วงมาให้ทางไปรษณีย์
ใหม่แบบ ฟรีๆ ไม่เก็บเงินซะบาทเลยครับ
แต่ก่อนหน้านั่นผมเองได้ซ่อมเจ้ากล่องหน่วงชั่วคราวไปแล้ว ห้อง DIY

ซึ้ง

อันนี้ทุกอย่างผมเองไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไร กับทางร้านของเขา นะครับ
เพียงมาเล่า เกี่ยวกับความประทับใจ และประสบการณ์ ตรงที่ได้เจอกับตัวเอง ครับ

บายๆ บายๆ บายๆ

เรื่องกำลังทำไมต้อง ER
ถ้าแรงทำไมต้อง AC
ผมว่าเป็นความเข้าใจผิดอย่างแรงครับ ใช้แก๊สแล้วจะทำให้แรงอยู่ที่คนจูนครับ ไม่ได้อยู่ที่อุปกรณ์ ของไม่ดีทำให้แรงก็มีให้เห็นเยอะ ของดีกดไม่ลงก็มีเยอะ ในส่วนตัวผมเห็นว่ายี่ห้อไม่ส่งผลกับความแรงของเครื่องยนต์ครับ พิสูจได้เลยครับ
ถ้า AG ติดมาแล้วเน้นวิ่งเบา จะติดทำไมเขาก็วิ่งได้เท่าน้ำมันไม่แพ้ สองตัวด้านบน ยี่ห้อที่เรายังไม่รู้จักมีอีกเยอะแถมการพัฒนาก็ใกล้เคียง หรือดีกว่า ตัวที่โฆษณาอีกมีรูปแบบให้เลือกอย่างหลากหลาย สิ่งที่คนยึดติดแค่ยี่ห้อที่โฆษณา แต่ผลที่ตามมาคือราคาที่เพิ่มเอากับคนติดตั้ง มีหลายยี่ห้อไม่ต้องทำการตลาดแต่ช่างใช้แล้วเห็นว่าดี ก็ติดให้วิ่งได้เท่าหรือดีกว่าน้ำมันอีกด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2012, 09:09:02 โดย lpgtechgas1 » บันทึกการเข้า

ติดตั้งแก๊ส  ติดแก๊ส  ติดตั้งแก๊สรถยนต์  ติดแก๊สLPG 
ติดแก๊สราคาถูก  LPGTECH
www.lpgtechgas.com
ขอแนะนำชุดหัวฉีดแก๊ส LPGTECH
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 15:08:37 »

ผมเองไม่ใช้ตัวแทนของร้านครับ

และข้อมูลทุกอย่างจาก รถผมครับ จริงๆ ผมเองไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านเขาเลยครับ
แค่ให้ข้อมูล ตามที่ จขกท. ได้สอบถามเข้ามาครับ  และตั้ง  งบมีให้มามากซะขนาดนั่นครับ

ที่ว่า
ENERGY REFORM  ถ้ามีกำลัง  อันนี้คือกำลัง ทรัพย์สิน เงินที่จ่ายไป กับความคุ้มค่าคุ้มราคาครับ
เพื่อคาวมปลอดภัยและสบายใจครับ  ราคาไม่ทราบ รู้ว่ามันแพงครับ ส่วนใหญ่จะเห็นไปทางนั่น
ต้องขออภัยที่สื่อความหมายไม่ชัดเจน ครบถ้วนครับ อันนี้ตามความเห็นของผมครับ

AC  เน้นแรง  เนื่องจากระบบนี้มีการจัดการแข่งขัน  และทดสอบควอเตอร์ไมล์อยู่บ่อยๆ ครับ
ราคาไม่ทราบ แพงกว่าที่ผมติดอยู่ ตอนนั่นเพราะช่วงนั่นของเขามาแรงๆ  จริงๆ ครับ
ต้องขออภัยที่สื่อความหมายไม่ชัดเจน ครบถ้วนครับ อันนี้ตามความเห็นของผมครับ

AG  เน้นวิ่งเหมือนเดิม ราคาเบาๆ  นี้คือ รถผมใช้อยู่ครับ  ราคาที่ติดตอนนั่น 22000 บาทครับ
ทุกอย่างก็วิ่งขับวิ่งได้ 140-150 สบายๆครับ  ผมมองว่าราคาติดตอนนั่น มันเป็นราคาที่ผมรับได้ครับ
และติด ในช่วงนั่น ครับ เลยบอก ราคาเบาๆ ไปครับ  ซึ่งไม่ทราบราคาติดของ ยี่ห้อแบนด์อื่นๆ ณ ตอนนี้ครับ
แถมมีกลุ่ม เพื่อน AG Club ไว้คอยช่วยเหลือกันครับผมเองก็ไม่ได้เป็นสมาชิกกับเขา

ติดตั้งมา 2 ปีกว่าแล้วครับ  ข้อมูลที่ผมให้ไป และ ประสบการณ์จริงจากรถผม จมน้ำท่วมครับ
และของทุก สิ่งทุกอย่างผมเองก็ได้รับมา จริงๆทั้งหมด

ต้องกราบ  ขออภัยในข้อมูลที่อาจจะให้ไม่ครบถ้วน ต้อง ขอโทษด้วยนะครับ
 ง๋อยเหงา

บายๆ

อันนี้คือห้วข้อที่ผม DIY เจ้าตัววงจรหน่วงปั้มติ๊ก ครับ
http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=30053.0

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2012, 15:21:56 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
dol784
Freshy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 13:37:19 »

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความรู้ด้วยนะครับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด
tanakon.suntonchun
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2014, 08:03:23 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
Estranged
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 กันยายน 2015, 21:24:48 »

ac stag200 พอแล้ว แจ๋ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2015, 21:28:57 โดย estranged » บันทึกการเข้า

สบายกว่ากันเยอะเลย อยู่เฉย ๆ ดีกว่า
niyamars
Freshy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2015, 23:43:10 »

เน้นร้านที่เซอร์วิสดีทั้งก่อนและหลังขาย  รวมถึงวัสดุที่นำมาใช้ในการผลิตต้องทนทานแข็งแรงด้วย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์