Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
AE101 ผม สตาร์ทรถทิ้งไว้ ทำไมน้ำมันลงเร็วมาก ใครรู้ช่วยหน่อยคับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: AE101 ผม สตาร์ทรถทิ้งไว้ ทำไมน้ำมันลงเร็วมาก ใครรู้ช่วยหน่อยคับ  (อ่าน 3747 ครั้ง)
tachanon999
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2012, 11:49:02 »

รถผมเป็น AE101 เครื่อง 1.3 ทำเครื่องเสียงชุดกลางๆ  เปลี่ยนแบตจาก 45 เป็น 65 ไดร์ชาร์จเดิม  เปลี่ยนท่อของ speed R ทำพักกลางใหม่

สตาร์ททิ้งไว้ สัก 5นาที เกจ์น้ำมันลงอย่างเห็นได้ชัดเลยคับ  10นาที 15นาที ลงเยอะมาก   ไม่ทราบว่าเพราะอะไร

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับบบ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2012, 10:40:42 »

Oh!! Goddd...

ถ้าว่าน้ำมันลงเร็ว 

ลองเติมน้ำมันให้เต็มแค่หัวจ่ายตัด ครับ  อาจจะเปลืองเงินในกระเป๋า หน่อย
รีเซ็ท เลขไมล์ ใหม่
แล้วเอารถวิ่งสัก 10 โล
กลับไปเติมน้ำมันเอาแค่หัวจ่ายตัด ปั้มเดิม นะครับ
คำนวณดูเอาเองครับ ว่าตกกี่ กม ลิตร

คราวนี้ก็จะรู้เลยว่า น้ำมันมันกินมาก หรือ หาย จริงๆ จะได้แก้ไขได้ตรงจุด
เห็นชัดๆ  กว่า มาติดเครื่องไว้เฉย ครับ
หรือเพื่อบ้างที อาจจะเป็นที่ ตัวเรือนไมล์ กลับบ้านเกิดไปแล้วก็ได้ครับ
หรือ สวิทซ์ ลูกลอยในถังน้ำมัน ตรง ปั๊มติ๊ก อาจจะเสีย หรือ สกปรก ครับ
ลองเอาออกมาล้าง ตรวจสอบดูก่อนก็ได้ ครับ

ขอให้โชดดี หายไวๆ ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
moomoo
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012, 00:02:52 »

Oh!! Goddd...

ถ้าว่าน้ำมันลงเร็ว 

ลองเติมน้ำมันให้เต็มแค่หัวจ่ายตัด ครับ  อาจจะเปลืองเงินในกระเป๋า หน่อย
รีเซ็ท เลขไมล์ ใหม่
แล้วเอารถวิ่งสัก 10 โล
กลับไปเติมน้ำมันเอาแค่หัวจ่ายตัด ปั้มเดิม นะครับ
คำนวณดูเอาเองครับ ว่าตกกี่ กม ลิตร

คราวนี้ก็จะรู้เลยว่า น้ำมันมันกินมาก หรือ หาย จริงๆ จะได้แก้ไขได้ตรงจุด
เห็นชัดๆ  กว่า มาติดเครื่องไว้เฉย ครับ
หรือเพื่อบ้างที อาจจะเป็นที่ ตัวเรือนไมล์ กลับบ้านเกิดไปแล้วก็ได้ครับ
หรือ สวิทซ์ ลูกลอยในถังน้ำมัน ตรง ปั๊มติ๊ก อาจจะเสีย หรือ สกปรก ครับ
ลองเอาออกมาล้าง ตรวจสอบดูก่อนก็ได้ ครับ

ขอให้โชดดี หายไวๆ ครับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
petchrak
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012, 14:55:21 »

ดูสวิทซ์โอทูหรือยัง ช่างทำสายหลุดหรือเปล่าทำท่อมา Ecu สั่งจ่ายน้ำมันมากกว่าปกติครับ
krumart_S.A.S AREA
Super Senior

กำลังใจ: 17

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 22:45:51 »

*กูรูวิชาการ*

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์