Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
วิธีถอดไมล์ ออกมาทำความสะอาด
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีถอดไมล์ ออกมาทำความสะอาด  (อ่าน 3399 ครั้ง)
teeasa
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2011, 21:19:16 »

ใครพอทราบวิธีบ้างอ่ะครับเห็นมันเก่าและสกปรกอ่ะครับ จะแก้ไขอย่างไรครับและอีกอย่างกลางคืนมองไม่ค่อยเห็นอ่ะครับจะใส่หลอด led แทนได้เปล่าครับ
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
AE Thailand Club Member
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011, 08:41:36 »

เท่าที่ผมเคยแงะเคยงัดสามารถเปลื่อนเป็น led ได้คร๊าบ
แต่รอผู้รูท่านต่อไปดีกว่า

อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ อิอิอุอุ

G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:55:17 »

ลองหาดูวิธีรื้อไมล์ แล้วเอาหลอดเก่าออกไปเทียบที่ร้าน  ถ้าใส่ LED ผมเองไม่แน่ใจบางคัน
มีตัวปรับความสว่างกับไฟหน้าปัดท์รถ เลยไม่ชัวส์ว่าจะใช้กับหลอด LED ได้เปล่าว
ลองซื้อมาเล่นๆ ดูก็ได้ครับ  ใส่ให้ถูกขั่วนะครับเจ้าหลอด LED ไม่เหมือนกับหลอดไส้ธรรมดา

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Terseed69
Senior

อิฐ ae.T 611

กำลังใจ: 11

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 00:57:48 »

สุดยอด

aonoa
Junior

声と演奏が音とずれてますね・・・

กำลังใจ: 9

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: อยู่ที่ร้าน
สังกัดพื้นที่: รามอินทรา

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2012, 15:22:26 »

ลองหาดูวิธีรื้อไมล์ แล้วเอาหลอดเก่าออกไปเทียบที่ร้าน  ถ้าใส่ LED ผมเองไม่แน่ใจบางคัน
มีตัวปรับความสว่างกับไฟหน้าปัดท์รถ เลยไม่ชัวส์ว่าจะใช้กับหลอด LED ได้เปล่าว
ลองซื้อมาเล่นๆ ดูก็ได้ครับ  ใส่ให้ถูกขั่วนะครับเจ้าหลอด LED ไม่เหมือนกับหลอดไส้ธรรมดา

เป็นหลอด t10 5ดวง และ t8 2ดวง (เล็ก)  ส่วนตัวปรับไฟ (จะมีมากะตัวท๊อปบ้านเรา) ปรับได้ไม่เนียน แต่รับรอง สว่างเวอร์เลยล่ะ ขับต่างจัดหวัดมืดๆ ไกลๆ มันจะแยงตาเอา แต่โดยรวม สวยคับ ชอบสีไหนก็จัดได้เลย  สุดยอด

เอาใว้ซื้อเหล้ากะเข้าอู่...
begin2012
Freshy
*

เครื่องมันร้อนนะ พักสักหนิดก็ดี

กำลังใจ: -1

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 14:22:33 »

อยากทำบ้างครับ
wagon919
Sophomore
**

กำลังใจ: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มีนาคม 2012, 00:00:23 »

ลองทำแล้วครับ สวยมากๆ
และสว่างด้วย  สุดยอด สุดยอด

KarnAE
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012, 02:27:54 »

ซื้อหลอดได้ที่ร้านไหนบ้างคับ อยากได้แบบสีๆอ่ะคับ อยู่แถวลาดพร้าว รามอินทรา มีร้านไหนขายบ้าง แนะนำหน่อยคับ
communitt
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012, 15:39:27 »

จูจุ๊บ!!ใส่หลอด LEd ได้ครับแต่หรี่ไฟหน้าปัดไม่ได้ครับ ถ้าขับกลางคืนมากๆไฟมันแยงตามาก ส่วนตัวเรือนไมล์สามารถถอดออกมาล้างและเช็ดได้บางส่วนนะ หลอด t10 จะเป็นหลอด เกย์น้ำมันอยู่หลอดหนึ่งนะ ถ้าไส่ไฟเกย์น้ำมันจะติดตลอดนะ หลอด T10 ส่วนอีกหลอดไม่แน่ใจว่า T6 หรือเปล่านะครับ สามารถหาซื้อได้ตามบ้านหม้อ คลองถม และก้อ อมร ราคาถูกดีส่วนที่ือื่นก้อมีนะแต่ราคาแพง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2012, 15:42:55 โดย communitt » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์