Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ซื้อที่ไหน อย่างไร ใหม่ หรือเก่า ดี สำหรับ เพลาขับ ทั้งเส้น AE 101 มีใครแนะนำได้
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อที่ไหน อย่างไร ใหม่ หรือเก่า ดี สำหรับ เพลาขับ ทั้งเส้น AE 101 มีใครแนะนำได้  (อ่าน 14853 ครั้ง)
Tewada
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 10:16:07 »

รถผม เพลาขับ ดังทั้งซ้าย ขวา   ไม่รู้แน่ชัดว่า หัวเพลา หรือ เสื้อ เพลา จึงจะเปลี่ยนมันทั้งเส้น
แต่จะ หาของใหม่ หรือ เซียงกง  ก็ไม่รู้จะ ไปที่ไหน ราคา เป็นอย่างไร
รบกวนเพื่อน ๆ ท่านใด รู้แหล่ง หรือรายละเอียด หรือคำแนะนำ ช่วยบอก กันหน่อยน่ะครับ
wat-ae110
Freshy
*

กำลังใจ: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 11:56:17 »

Search หาจาก Google ง่ายกว่าครับ
อาจใช้คำว่าเพลาขับ AE100 ....ก็ว่าไป
ผมจำได้ว่ามีหน้าที่ขายพวกนี้อยู่
อาจพ่วงด้วย AE Thailand ไปร่วมด้วย
โชคดีคับ
 *กูรูวิชาการ*

G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 13:33:51 »

บางไผ่ หรือ วรจักร
ของเทียบใหม่ สบายใจกว่าครับ เส้นล่ะ 1000 -1500 ตามแต่ละข้าง ซ้าย หรือ ขาว
ผมว่าดีกว่า ของเก่าเอามาล้างอัดใหม่ เปลี่ยนยางหุ้มเพลา ราคา ไม่หนีกันครับ

เคยเอามือสองมาอัดล้างใหม่ไม่นานครับ ยางขาดมั่ง ขนาดเอายางหุ้มของดีนะครับ
จารบีกระจายเลอะเทอะ เต็มล้อ  น่จะมาจากสาเหตุเข้มขัดรัดที่ไม่ได้คุณภาพนะครับ
เพราะร้านจะตัดเหล็กรัดหุ้มเพลา บางทีพอเอามาตอกใส่คืนได้ก็ไม่ดี หรือบางทีเอาเคเบิ้ลไทน์
มารัดแทนนะครับ

งานอัดมาทั้งเส้น น่าจะสะดวกกว่าครับ ไม่แตกต่าง
มาตราฐานก็ โรงงานทำในไทย ครับ

ลองเลือกดูเอาครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
moomoo

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 22:28:39 »

สุดยอด สุดยอด
บางไผ่ หรือ วรจักร
ของเทียบใหม่ สบายใจกว่าครับ เส้นล่ะ 1000 -1500 ตามแต่ละข้าง ซ้าย หรือ ขาว
ผมว่าดีกว่า ของเก่าเอามาล้างอัดใหม่ เปลี่ยนยางหุ้มเพลา ราคา ไม่หนีกันครับ

เคยเอามือสองมาอัดล้างใหม่ไม่นานครับ ยางขาดมั่ง ขนาดเอายางหุ้มของดีนะครับ
จารบีกระจายเลอะเทอะ เต็มล้อ  น่จะมาจากสาเหตุเข้มขัดรัดที่ไม่ได้คุณภาพนะครับ
เพราะร้านจะตัดเหล็กรัดหุ้มเพลา บางทีพอเอามาตอกใส่คืนได้ก็ไม่ดี หรือบางทีเอาเคเบิ้ลไทน์
มารัดแทนนะครับ

งานอัดมาทั้งเส้น น่าจะสะดวกกว่าครับ ไม่แตกต่าง
มาตราฐานก็ โรงงานทำในไทย ครับ

ลองเลือกดูเอาครับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
Phon_17
Freshy
*

ยาว

กำลังใจ: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2012, 04:04:48 »

ของผมก็เคยเปลี่ยน ซื้อมาจากเซียงกง ซ.ศิริชัย นนทบุรี 1000 ค่าแรง 300 จาระบี 100 เงียบสนิท สุดยอด
puttisan
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2013, 12:58:00 »

เห็นด้วยครับ อันนี้น่าจะใช้ของไหมเลยครับถอดลำบาก มือสองเดี๋ยวได้ซ่อมอีก
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2013, 13:24:12 »

ของใหม่กะเอาของเก่าไปซ่อมราคาหนีกัน 100-200 เองครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์