Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยแนะนำหน่อยคับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)
AO
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012, 09:13:26 »

ผมจะเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ช่วยแนะนำหน่อยคับว่าใช้แบบไหนดีเกียร์ธรรมดาคับเครื่อง1300คับ ซึ้ง
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 08:02:51 »

หม้อน้ำเดิม รั่ว หรือเปล่าวครับ  ถ้าไม่รั่วก็เอาไปล้างภายในให้ร้านเขาทำครับ
ล้างเอาขี้ตะกอน ภายในออกครับ ถ้าที่ฝาบน ฝาล่าง ของแผงรังผึ่งหม้อน้ำสามารถ ถอด ออกได้

เปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ เอาของแท้ไปเลยครับ 120 บาทเอง
น้ำยาหล่อเย็น เติมไปด้วยครับ  100-150 ต่อขวดอย่าเอาสีเขียว
ให้ใช้ของศูนย์สีแดงครับ  หรือหาน้ำยาสีแดงครับ

วาวล์น้ำ ตรวจสอบด้วยนะครับ เพื่อจะตายไปแล้ว

สุดท้ายก็มาที่พัดลม  สปีด ความแรง ยังดีไหมถ้าไม่ดีก็หามือสอง ใบพัดขนาดกลางมาใส่ครับ
อยู่ประมาณ 700 ซึ่งของเดิมมันใบพัดเล็กครับ

ของผมก็แก๊ส  1300 แมนนวล ก็ใส่เดิมๆ เปลี่ยนตามที่บอกข้างบน นั่นแหละครับ
จะเดินทางไกลก็ดู น้ำในหม้อน้ำ และหม้อพักสำรอง แค่นั่นเองครับ
ปกติดีทุก อย่าง

บายๆ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์