Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ขอคำแนะนำเรื่องอู่ซ่อมบำรุงครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ซ่อมบำรุงครับ  (อ่าน 1479 ครั้ง)
Keng san
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 06:58:09 »

สวัสดีครับ ผมชื่อเก่งครับ ใช้ EP71 ปี 1988 วางเครื่อง 4Agze + Turbo ครับ

พอดีผมเพิ่งเอารถลงมาใช้จากบ้านที่เหนือ เลยจะรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำอู่ซ่อมด้วยครับ พอดีจอดไว้นาน ไม่ค่อยได้ใช้ แต่ช่วงนี้ งานเริ่มลงตัว เลยเอาลงมาใช้ครับ สิ่งที่จะทำก็มีดังนี้ครับ

1. ซ่อมบำรุงช่วงล่าง
2. เปลี่ยนสายพาน Timing + ลูกรอก
3. ระบบแอร์ (ตอนนี้ยังเย็นปรกติ แต่คอมฯ เริ่มร้องครวญคราง คาดว่าคงกลับบ้านเก่าเร็วๆ นี้)
4. ร้านทำ Spoiler เพราะอยากหล่อขึ้นชิ้นหน้าใหม่ ชิ้นเก่ามันปาดทิ้ง เพราะอินเตอร์ครับ
5. อู่เซียนเครื่องตระกูล A แบบเทพๆ เผื่อมี Project ใหม่ในอนาคต ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
ขุนโจร ทะลวงฟันนาเกลือสะท้าน
AE Thailand Club Staff
Professor
*

ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

กำลังใจ: 136

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 09:28:44 »

ซ่อมบำงรุงก็ร้านทั่วๆไปก็ได้ครับเพราะงานไม่ยากเย็นอะไร ส่วนจะปรับแต่งเพิ่มเติมก็ต้องอู่ลีโชคชัย4อ่ะครับ ส่วนร้านสปอยเลอร์นี่ไม่ค่อยรู้จักน่ะครับ

moomoo
AE Thailand Club Member
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 22:56:21 »

ซ่อมบำงรุงก็ร้านทั่วๆไปก็ได้ครับเพราะงานไม่ยากเย็นอะไร ส่วนจะปรับแต่งเพิ่มเติมก็ต้องอู่ลีโชคชัย4อ่ะครับ ส่วนร้านสปอยเลอร์นี่ไม่ค่อยรู้จักน่ะครับ
สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์