Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
!!! เสร็จแล้วคร๊าบบบบพี่น้อง_แบบสติ๊กเกอร์โซนแปดริ้วคร๊าบบบ เข้ามาดูๆๆๆ..!!!
*ShoutBox
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 12   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: !!! เสร็จแล้วคร๊าบบบบพี่น้อง_แบบสติ๊กเกอร์โซนแปดริ้วคร๊าบบบ เข้ามาดูๆๆๆ..!!!  (อ่าน 49064 ครั้ง)
F_foundation
AE Thailand Club Member
Junior

กำลังใจ: 24

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: N/A
สังกัดพื้นที่: แปดริ้ว

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 09:07:37 »

AE chachoengsao easterner (อันหลังมันแปลว่า ชาวตะวันออก) งง
AE chachoengsao bloc (อันหลังมันแปลว่า กลุ่ม หรือ หมู่) งง
คิดว่าไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2008, 09:10:22 โดย F_foundation » บันทึกการเข้า

ไม่มีสติ๊กเกอร์ แล้ว..............
F_foundation
Junior

กำลังใจ: 24

รถยนต์: ae101
รหัสเครื่องยนต์: 4E-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: N/A
สังกัดพื้นที่: แปดริ้ว

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 09:17:30 »

ขอบคุณ ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นครับ Gong , pokkoza งั้นเดี๋ยวทำใหม่ครับ

ไม่มีสติ๊กเกอร์ แล้ว..............
Ople101_Western Thailand
Professor

ติดต่อสอบถาม081-4888-789 LINE , Whatapp

กำลังใจ: 1648

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V BT A/T (Hybrid LPG)
อุปกรณ์แต่งรถ: Sprinter JP-TH Street Used Only
สังกัดพื้นที่: Western Thailand

« ตอบ #27 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 11:03:31 »

สวยๆทั้งนั้นเลย สุดยอด สุดยอด

GPSนำทาง สินค้าใหม่ราคาเบา คลิ๊ก http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=18484.0

@ art_101 @
Senior

กำลังใจ: 53

รถยนต์: @ ae-101 @
รหัสเครื่องยนต์: << 4A-FE >>
อุปกรณ์แต่งรถ: ...StandarD...
สังกัดพื้นที่: ...8REW GROUP...

« ตอบ #28 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 15:11:08 »

[/URL]

ขอส่งเข้าประกวดด้วยคนนะ... หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ

...แม่น้ำบางปะกง แหล่งชีวิต พระศักดิ์สิทธิ์ หลวงพ่อโสธร พระยาศรีสุนทร ปราชญ์ภาษาไทย อ่างฤาไน ป่าสมบูรณ์...

...Can't Leave 'Em Alone...
oz
Freshy
*

อย่าให้อารมณ์ อยู่เหนือเหตุผล

กำลังใจ: 1

รถยนต์: ae 92
รหัสเครื่องยนต์: 4a fe

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 16:08:21 »

แบบสติกเกอร์ของเพื่อน ๆ แต่ละคนสวย ๆ ทั้งนั้นเลย
เลือกไม่ถูกอะ ถ้ายังไงเพื่อน ๆ ช่วยกัน vote หน่อยนะครับ สุดยอด
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #30 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 16:12:45 »

เดียวดาย เดียวดาย เดียวดาย
 เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ เศร้าเขี่ยๆ
 เซร็ง เซร็ง เซร็ง

โจ้_AE111
Professor

กำลังใจ: 454

รถยนต์: AE 111
รหัสเครื่องยนต์: 4AFE + LPG
อุปกรณ์แต่งรถ: .......

« ตอบ #31 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 16:17:01 »

[/URL]

ขอส่งเข้าประกวดด้วยคนนะ... หัวเราะ หัวเราะ หัวเราะ

สวยคับสวย... สุดยอด สุดยอด สุดยอด

GonG_101
High Super Senior

AE.T 069

กำลังใจ: 105

« ตอบ #32 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 21:26:28 »

[/URL]

สุดยอด สุดยอด สวยๆๆๆๆ อ่ะ ชอบๆ โหวตให้คนแรกเลยครับ  สุดยอด สุดยอด
 เขิลล์ เพื่อนๆ ว่าไงครับ ป๋มช๊อบบบชอบ  เขิลล์

GonG_101

AE.T 069

« ตอบ #33 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 21:30:11 »

[/URL]

สุดยอด สุดยอด สวยๆๆๆๆ อ่ะ ชอบๆ โหวตให้คนแรกเลยครับ  สุดยอด สุดยอด
 เขิลล์ เพื่อนๆ ว่าไงครับ ป๋มช๊อบบบชอบ  เขิลล์
ถ้าเปลี่ยนจากคำว่าโซนเปน area จะสวยมั้ยอ่ะครับ เพื่อให้เปนแนวทางเดียวกับทางคลับใหญ๋อ่ะครับ รบกวนคุณอาร์ทลองทำดูนะครับ  ซึ้ง

GonG_101

AE.T 069

« ตอบ #34 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 21:32:44 »

ขออนุญาตครับ

พื้นที่ ภาคตะวันออก หรือ East Area (ไม่มีเรียก โซน/zone นะครับ ) 

รบกวนใช้ให้เหมือนกับทางพื้นที่หรือ Area อื่นๆ เพื่อความเป็นเอกลักษณ์

และระเบียบของคลับนะครับ ส่วนถ้าเป็นเกี่ยวกับสติ๊กเกอร์ทีม

หรือ กลุ่ม นั้นตามสบาย ฟรีสไตล์ เต็มที่ครับผม

ขอบคุณครับ

สูบบุหรี่ เพื่อนๆ แปดริ้วได้ยินอ่ะป่าว คนละ 150 บาท ค่าสติกเกอร์ East Area  ขอๆ
 สะกดจิต ส่วนสติกเกอร์แปดริ้วของเราก็เปลี่ยนจาก คำว่า Zone เปงอารายแทนดีอ่ะ ไม่ต้องมีมะ เปน AE 8 Rew เฉยๆ มะ ยังไงดี เสนอหน่อย ซึ้ง

AE ฉะเชิงเทรา น่าจะดูเป็นทางการกว่าครับ เพราะว่าคำว่าแปดริ้วนั้น

เหมือนไม่ค่อยเป็นทางการเท่าไร คนฉะเชิงเทราจริงๆถึงจะรู้จัก  แหะๆๆ

ถ้าเป็นฉะเชิงเทรา คนที่อื่นเห็นก็จะได้รู้ด้วย  ขยัน

หวังว่าคงเก็บเอาไว้พิจารณาได้นะครับ
ขอบคุณ โดนส่วนตัวแล้วผมกลับเหนว่า คำว่า แปดริ้ว เปนที่รู้จักของคนต่างจังหวัดมากกว่าคำว่า ฉะเชิงเทราอีกนะครับ ไม่เชื่อถ้าไปเที่ยวต่างจังหวัดลองถามคนแถวนั้นดูครับ ว่าแปดริ้วกับฉะเชิงเทรา เค้าจะร้องอ๋อ คำไหนเร็วกว่ากัน หัวเราะ ผมว่าใช้ แปดริ้วน่ะดีแล้วครับ เพื่อนๆ เหนยังไงก็เสนอกันได้นะครับ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม 2008, 21:35:20 โดย GonG_101 » บันทึกการเข้า

GonG_101

AE.T 069

« ตอบ #35 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 21:39:37 »

สุดยอด เดี๋ยววันเสาร์เราเอาแบบแต่ละแบบไปคุยกันในที่มิตติ้งนะครับ ใครไม่มาหมดสิทธิ์ออกเสียง หัวเราะ
 ขอบคุณ ต้องเคารพมติผู้เข้าร่วมประชุมนะครับ ขอบคุณ

@ art_101 @
Senior

สังกัดพื้นที่: ...8REW GROUP...

« ตอบ #36 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 22:28:29 »

จัดให้คับคุณก๊อง  แก้จากZone เป็น area รีบร้อยแล้วคับผม... ส่งจูบ

...แม่น้ำบางปะกง แหล่งชีวิต พระศักดิ์สิทธิ์ หลวงพ่อโสธร พระยาศรีสุนทร ปราชญ์ภาษาไทย อ่างฤาไน ป่าสมบูรณ์...

@ art_101 @
Senior

« ตอบ #37 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 22:32:22 »

ขอโทษนะคับพี่น้อง  รูปเมื่อกี้ลืมปรับขนาด  เหอๆๆ  เอาใหม่ๆๆ...

@ art_101 @
Senior

« ตอบ #38 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 22:37:32 »

พื้นที่ ภาคตะวันออก หรือ East Area (ไม่มีเรียก โซน/zone นะครับ ) 

รบกวนใช้ให้เหมือนกับทางพื้นที่หรือ Area อื่นๆ เพื่อความเป็นเอกลักษณ์

และระเบียบของคลับนะครับ ส่วนถ้าเป็นเกี่ยวกับสติ๊กเกอร์ทีม

หรือ กลุ่ม นั้นตามสบาย ฟรีสไตล์ เต็มที่ครับผม

ขอบคุณครับ

สูบบุหรี่ เพื่อนๆ แปดริ้วได้ยินอ่ะป่าว คนละ 150 บาท ค่าสติกเกอร์ East Area  ขอๆ
 สะกดจิต ส่วนสติกเกอร์แปดริ้วของเราก็เปลี่ยนจาก คำว่า Zone เปงอารายแทนดีอ่ะ ไม่ต้องมีมะ เปน AE 8 Rew เฉยๆ มะ ยังไงดี เสนอหน่อย ซึ้ง

AE ฉะเชิงเทรา น่าจะดูเป็นทางการกว่าครับ เพราะว่าคำว่าแปดริ้วนั้น

เหมือนไม่ค่อยเป็นทางการเท่าไร คนฉะเชิงเทราจริงๆถึงจะรู้จัก  แหะๆๆ

ถ้าเป็นฉะเชิงเทรา คนที่อื่นเห็นก็จะได้รู้ด้วย  ขยัน

หวังว่าคงเก็บเอาไว้พิจารณาได้นะครับ

ผมว่าคำว่าแปดริ้วมันดูเป็นเอกลักษณ์ดีนะคับ...มันเป็นชื่อเรียกซึ่งไม่เหมือนใครดี...

อย่างเช่น นครราชสีมา  ชื่อเรียกเขาก็คือโคราช...ผมว่าชื่อเรียกของจังหวัดแต่ละจังหวัดมันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวดีน่ะคับ...

อีกอย่างผมว่ามีคนส่วนน้อยน่ะคับที่ไม่รู้จักแปดริ้ว...

แต่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผมน่ะคับ...ยังไงก็ตามเสียงส่วนมากอยู่แล้วคับขอบคุณคับ...

คนล่าฝัน
Senior

ถ้าสบายใจ ไม่มีโครเดือดร้อน ทำไปเถอะ

กำลังใจ: 56

รถยนต์: AE 101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-FE
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ สนิท
สังกัดพื้นที่: ประเทศไทย

« ตอบ #39 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 22:53:35 »

ขอใช้คำว่า แปดริ้ว ด้วยคนครับ

Stanalone
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #40 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 23:52:58 »

งั้นก็ ตามเสียงข้างมากของสมาชิกครับ ขอบคุณครับ  สุดยอด
The Saint
AE Thailand Club Staff
Professor
*

กำลังใจ: 183

« ตอบ #41 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 10:04:40 »

สวยครับสวยเป็นเอกลักษณ์และเท่ห์ดีอ่ะคับ  สุดยอด
 แต่ขอเสนอความคิดเห็นนิดส์นึงนะครับ   ขอบคุณ

ถ้าเปลี่ยนคำหลัง จาก Zone หรือ Area เป็น Team หรือ Group พี่น้องตะวันออก คิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
เพราะถ้าใช้ Area มันจะเกิดการสับสน จาก สติ๊กกเอร์ East Area ว่าจะเรียกอย่างไรแน่ แต่ถ้าใช้ 8 Rew Team ก้อจะเข้าใจตรงกันว่า กลุ่มหรือทีม 8ริ้ว สังกัด East Area ของ AE Thailand ครับผม

พี่น้องตะวันออกคิดเห็นกันอย่างไรครับ เสนอความคิดเห็นกันได้เลยนะครับ เพื่อพี่น้องเราทุกคนครับผม

สุดยอด สุดยอด สุดยอด  ขอบคุณ

Friend Club for Social Contributions
@ art_101 @
Senior

« ตอบ #42 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 10:53:49 »

สวยครับสวยเป็นเอกลักษณ์และเท่ห์ดีอ่ะคับ  สุดยอด
 แต่ขอเสนอความคิดเห็นนิดส์นึงนะครับ   ขอบคุณ

ถ้าเปลี่ยนคำหลัง จาก Zone หรือ Area เป็น Team หรือ Group พี่น้องตะวันออก คิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
เพราะถ้าใช้ Area มันจะเกิดการสับสน จาก สติ๊กกเอร์ East Area ว่าจะเรียกอย่างไรแน่ แต่ถ้าใช้ 8 Rew Team ก้อจะเข้าใจตรงกันว่า กลุ่มหรือทีม 8ริ้ว สังกัด East Area ของ AE Thailand ครับผม

พี่น้องตะวันออกคิดเห็นกันอย่างไรครับ เสนอความคิดเห็นกันได้เลยนะครับ เพื่อพี่น้องเราทุกคนครับผม

สุดยอด สุดยอด สุดยอด  ขอบคุณ

ว่าไงว่าตามกันคับ  ตามเสียงส่วนใหญ่อยู่แล้วคับ...[/font]

Pokko
Senior

กำลังใจ: 31

รหัสเครื่องยนต์: N/A

« ตอบ #43 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 14:22:05 »

ขอบคุณครับ

สุดยอด
Pokko
Senior

« ตอบ #44 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 14:23:15 »

ขอบคุณ ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นครับ Gong , pokkoza งั้นเดี๋ยวทำใหม่ครับ

สุดยอด
Pokko
Senior

« ตอบ #45 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 14:25:30 »

จัดให้คับคุณก๊อง  แก้จากZone เป็น area รีบร้อยแล้วคับผม... ส่งจูบ
  เอา  อันนี้แหละ   น้องโดรใจจัง  แถมยัง  ถูกกติกาแร้ว  สายๆๆ  จังเลย  อิอิ     สุดยอด

homfสุดยอด   ก๊ากๆๆ
Pokko
Senior

« ตอบ #46 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 14:26:38 »

เม้น  คนเดียวเลย  แหง่วๆๆๆ แหะๆๆ
Pokko
Senior

« ตอบ #47 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 14:42:52 »

เอา  อันนี้แหละ   น้องโดรใจจัง  แถมยัง  ถูกกติกาแร้ว  สายๆๆ  จังเลย  อิอิ     สุดยอด

homfสุดยอด   ก๊ากๆๆ
  เพิ่มหมายเลข No.  "  หน่อยได้ไหม  อ่ะ
GonG_101

AE.T 069

« ตอบ #48 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 21:14:28 »

สุดยอด หุ หุ ถ้าทางสต๊าฟว่าอย่างนี้เราคงต้องเปลี่ยนเปน 8 Rew Team แล้วล่ะครับ สุดยอด
 สูบบุหรี่ ส่วนเรื่องรันเบอร์ผมว่าไม่ต้องมีก็ดีนะ ทุกคนเสมอภาคกัน ว่ามะ ขอบคุณ

Stanalone
Super Senior

มันอยู่ที่ใจ

กำลังใจ: 78

รถยนต์: GXE 10
รหัสเครื่องยนต์: 1G VVTI
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมสนิทเลย ไม่ได้แต่ง
สังกัดพื้นที่: ฉะเชิงเทรา,บางกอกเหนือ

« ตอบ #49 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2008, 22:28:04 »

สุดยอด หุ หุ ถ้าทางสต๊าฟว่าอย่างนี้เราคงต้องเปลี่ยนเปน 8 Rew Team แล้วล่ะครับ สุดยอด
 สูบบุหรี่ ส่วนเรื่องรันเบอร์ผมว่าไม่ต้องมีก็ดีนะ ทุกคนเสมอภาคกัน ว่ามะ ขอบคุณ

ตามนั้นก็ดีครับ เรื่อง คำว่า Team หรือ Group ก็ได้ครับ หรือจะเอาคำอื่นก็ตามสะดวกครับ

ส่วนรื่องนัมเบอร์นั้น ถ้าไม่มีก็ดีครับ เพราะว่าบางทีสมาชิกใหม่ที่เข้ามาคนหลังๆ จะได้ไม่น้อยใจที่ได้เบอร์ มากๆครับ

เออีเราทุกคนเสมอภาคอยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

วันพรุ่งนี้เจอกันนะครับ มีเรื่องที่จะต้องประชุมอยู่พอสมควรครับ

คิดถึงสมาชิกชาวแปดริ้วทุกคนครับ  สุดยอด
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 12   ขึ้นบน
พิมพ์