Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ติดแก๊สแล้วมีปัญหา
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊สแล้วมีปัญหา  (อ่าน 2281 ครั้ง)
golffy
AE Thailand Club Member
Freshy

กำลังใจ: 1

« เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 22:09:10 »

คือพึ่งติดแก๊สมาไม่ถึงเดือน อยู่ดีดีก็สตาทน้ำมันไม่ได้  ทั้งๆๆที่ตอนก่อนติดแก๊ส ไม่เคยมีปัญหาเลย เครื่อง20วาล์วฝาดำนะครับ ใครรู้ช่วยหน่อย
G@USS
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 22:02:35 »

ทางร้านเขาได้ ใช้วงจรตัด หน่วงระบบ น้ำมันด้วยหรือไม่ครับ
ลองตรวจสอบ ตรงนี้ดูครับ เขาจะเรียกกันว่า relay ตัดปั้มติ๊กจากน้ำมันมาแก๊ส

ระบบหัวฉีด ยี่ห้อไหนครับ  ถ้า AG เขามี AG Club ลองปรึกษาดูครับ
หรือไปที่ร้านเก่า ถ้าเป็นระบบแก๊สหัวฉีด อยู่ในรับประกันแน่นอน
กลับไปให้เขาแก้ ตรวจสอบดูเงื่อนไข ของการตัดจากน้ำมันมาแก๊ส
ดูการตั้งค่าในกล่องระบบ ECU แก๊สครับ

กลับไปที่ร้านที่ติด  ดีที่สุดครับ เพราะว่าอยู่ในช่วงรับประกันแน่นอน
ยังไมุ่ถึง ปีเลยนิ

บายๆ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
golffy
Freshy

กำลังใจ: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2012, 10:04:24 »

ทางร้านเขาได้ ใช้วงจรตัด หน่วงระบบ น้ำมันด้วยหรือไม่ครับ
ลองตรวจสอบ ตรงนี้ดูครับ เขาจะเรียกกันว่า relay ตัดปั้มติ๊กจากน้ำมันมาแก๊ส

ระบบหัวฉีด ยี่ห้อไหนครับ  ถ้า AG เขามี AG Club ลองปรึกษาดูครับ
หรือไปที่ร้านเก่า ถ้าเป็นระบบแก๊สหัวฉีด อยู่ในรับประกันแน่นอน
กลับไปให้เขาแก้ ตรวจสอบดูเงื่อนไข ของการตัดจากน้ำมันมาแก๊ส
ดูการตั้งค่าในกล่องระบบ ECU แก๊สครับ

กลับไปที่ร้านที่ติด  ดีที่สุดครับ เพราะว่าอยู่ในช่วงรับประกันแน่นอน
ยังไมุ่ถึง ปีเลยนิ

บายๆ

ขอบคุณมากครับ  ตกลงแก้ไขได้แล้วครับ น้ำแอหยดใส่รีเลย์ครับ เปลี่ยนรีเลย์หายเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์