Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สอบถามครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 2849 ครั้ง)
areenuwat
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 09:50:24 »

อยากทราบว่าไฟที่ส่องในกระโปรงหลังอะครับ เปิด ปิดตรงไหรนครับ เพราะรู้สึกว่าจะติดตลอด ถึงปิดกระโปรงก็ยังติด ผมลองแอบๆส่องดูนะครับ รถผม สามห่วง ปี 95 ครับ
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 12:15:17 »

ไม่น่าเปิดตลอดนะ

แต่ถ้าติดตลอด น่าจะเกิดจากตัวสวิทช์

ที่อยู่ตรงตัวล็อคฝากระโปรงอาจจะเสีย หรือ แตก ก็ได้ครับ

ถ่ายตรงตัวล็อคฝากระโปรงมาด้วยครับ

areenuwat
Freshy
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 15:33:36 »

ไม่น่าเปิดตลอดนะ

แต่ถ้าติดตลอด น่าจะเกิดจากตัวสวิทช์

ที่อยู่ตรงตัวล็อคฝากระโปรงอาจจะเสีย หรือ แตก ก็ได้ครับ

ถ่ายตรงตัวล็อคฝากระโปรงมาด้วยครับ
เดี๋ยวจะลองกลับไปดูครับ ขอบคุณครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 23:02:42 »

ตามที่แนะนำเลยครับ ตรวจสอบตามนั่นก่อน สวิทซ์ที่ฝากระโปร่งท้าย

หรือจะทำแบบผม สว่างดี มีสวิทซ์ตัดอีกตัว ต่อไม่อยากครับหาสายไฟจั้มต่อให้ยาวอีกเส้นแค่นั่นเอง
แต่ถ้าไม่มีของก็ อดไป ครับ พอดีไฟกลางเก๋งผมเปลี่ยนเป็นแบบหลอดกลม
เห็นว่าข้างหลังไม่สว่างเลย เอามาต่อแทนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เมษายน 2012, 23:03:15 โดย G@USS » บันทึกการเข้า

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
waikhongsong
AE Thailand Club Member
Super Senior

กำลังใจ: 36

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 23:59:20 »

สุดยอด

โทร. 083-5487685
shishotpert2555@hotmail.com
yuttana
Freshy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2012, 11:18:05 »

อยากทราบว่าไฟที่ส่องในกระโปรงหลังอะครับ เปิด ปิดตรงไหรนครับ เพราะรู้สึกว่าจะติดตลอด ถึงปิดกระโปรงก็ยังติด ผมลองแอบๆส่องดูนะครับ รถผม สามห่วง ปี 95 ครับ
    ลองเปิดฝาท้ายรถไว้นะครับ สวิทย์อยู่ตรงรูล๊อคฝาท้าย ลองใช้นิ้วกดสวิทย์ดูว่าไฟดับไหม ถ้าไฟดับแสดงว่าตรงก้านล๊อคกลอนไม่ได้กดลงตรงสวิทย์ไฟจึงไม่ดับ ถ้าเป็นแบบว่าต้องขยับตั้งล๊อคฝากระโปรงขึ้นมาอีกนิด     (ย้อนกลับถ้านิ้วกดสวิทย์แล้วไฟยังไม่ดับ ลองดูสายไฟที่ตรงสวิทย์อาจโดนเหล็กแถวนั้นตลอดเวลา หรือไม่ก็สวิทย์อาจแตก)
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 เมษายน 2012, 02:32:38 »

ลองเปิดฝาท้ายรถไว้นะครับ สวิทย์อยู่ตรงรูล๊อคฝาท้าย ลองใช้นิ้วกดสวิทย์ดูว่าไฟดับไหม ถ้าไฟดับแสดงว่าตรงก้านล๊อคกลอนไม่ได้กดลงตรงสวิทย์ไฟจึงไม่ดับ ถ้าเป็นแบบว่าต้องขยับตั้งล๊อคฝากระโปรงขึ้นมาอีกนิด     (ย้อนกลับถ้านิ้วกดสวิทย์แล้วไฟยังไม่ดับ ลองดูสายไฟที่ตรงสวิทย์อาจโดนเหล็กแถวนั้นตลอดเวลา หรือไม่ก็สวิทย์อาจแตก)

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

areenuwat
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2012, 11:16:40 »

ขอบคุณทุกวิธีครับ ผมเคลียร์แล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์