Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
ช่วยด้วยครับ!! น้ำมันหมดเกลี้ยงครับ
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ!! น้ำมันหมดเกลี้ยงครับ  (อ่าน 5979 ครั้ง)
Takky
Freshy
*

กำลังใจ: 0

« เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 00:09:39 »

สอบถามสมาชิกทุกท่านครับ

นานมาแล้ว ผมขับรถน้ำมันหมดเกลี้ยง ถึงขนาดรถกระตุก (รถผมติดแก๊สด้วยครับ) พอดีรถใช้แก๊ส เลยใช้แก๊สมาระยะหนึ่ง แล้วคิดได้ว่าต้องเติมน้ำมัน พอมาเติม แล้วสตาร์ท ไม่ติดเลยครับ จากตอนนั้น มาช่วงนี้ ผมมาสตาร์ทรถอีก ก็ยังไม่ติดอีก ผมจะทำยังไงดีครับ ต้องไปหาช่างให้เขาทำอะไรหรือป่าว หรือสามารถทำเองได้ครับ รบกวนสมาชิกทุกท่านด้วยน่ะครับ

ผมไม่ค่อยประสีประสาเรื่องรถยนต์คร้าบบบ รบกวนทุกท่านด้วยคร้าบบบ
    ง๋อยเหงา
GiftSTFZ™
Guardian of AE Thailand
ยาม
Professor
**

{{[[BluE PoWeR]]}}

กำลังใจ: 1064

รถยนต์: AE101
รหัสเครื่องยนต์: 4A-GE 20V
อุปกรณ์แต่งรถ: เดิมๆ
สังกัดพื้นที่: บางกอกเหนือ

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 00:57:37 »

เติมไปกี่บาทครับ

jod87
AE Thailand Club Chairman
Professor
*

กำลังใจ: 2662

รถยนต์: EE100
รหัสเครื่องยนต์: ก็แค่ 1,600
อุปกรณ์แต่งรถ: เปลี่ยนไปตามกาละและเทศะ
สังกัดพื้นที่: North BKK. Area

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 01:03:13 »

.
... เครื่อง เป็น หัวฉีด หรือ คาร์บูฯ ครับ  ขยัน ขยัน ขยัน

G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 07:54:01 »

น้ำมันเติมสัก ครึ่งถังครับ
น่าจะปั๊มติ๊ก ตาย เนื่องจาก ไม่มีน้ำมันไประบายความร้อนในตัวมัน เพราะแห้งมานาน
โดยปกติ น้ำมันต้องอย่าให้ต่ำ กว่า 1 ขีดล่างครับ
ลองตรวจสอบ เปลี่ยน ปั้มติ๊กในถังดูครับ
หรือหาของมือสองแนะนำไปเซียงกงเลย ไม่น่าจะเกิน 700-800 เอามาทั้งเป้าถ้าได้มาอย่าง
นั้นจะสดกว่าครับ

อีกอย่างไม่แน่ใจมีการติดตั้งตัว Relay ตัดปั้มติ๊กจากน้ำมันมาแก๊สหรือเปล่าว อาจจะเสีย
ลองตรวจสอบดุน่าจะติดตั้งอยู่ตรงใต้คอพวงมาลัยครับ

พื้นฐานตรวจสอบ หัวเทียน กรองอากาศดี น้ำในหม้อน้ำ  ท่อยางอากาศดี
เข้าร้าน ตรวจสอบ ล้าง ลิ้นปีกผีเสื้อ ดู

ถ้าพอลองทำได้ลองเช็คโค๊ด ENG. ครับมีวิธีการลองหาดู ครับ ใน google หรือในเวป AE.T
จะได้ไม่วานแห่มากไปครับ

สู้สู้ ครับ
 บายๆ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
Takky
Freshy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 14:32:59 »

ขอบคุณทุกความเห็นและคำแนะนำครับ

คือ ผมเติมน้ำมันไป500 (ในขณะนั้น) ก็ประมาณขึ้นมา1ช่องล่าง ลองสตาร์ทแล้ว ก็ไม่ติดเลยครับ ทำวิธีบิดกุญแจ ค้างก็แล้ว ก็ไม่ติด จนปล่อยไว้นานมาก สังเกตุที่หน้าปัด น้ำมันเหมือนลดลงตลอดครับ ตอนนนี้ผมยังไม่ลองเติมน้ำมันเลยครับ แต่ผู้สังเกตุการณ์เขาสันนิฐานว่า อาจเป็นเพราะปั๊มติ๊กเสีย ไม่จ่ายน้ำมัน ผมก็ยังไม่แน่ใจเลยยังไม่อยากไปหาช่างก่อนเพราะกลัวโดนหลอก เลยเข้ามาถามพี่ๆ สมาชิกในห้องนี้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ
kontuadum@อีบีเอศูนย์สี่เจ็ด
High Super Senior

ก็แค่เครื่องยนต์เดิมแต่ใจเกินร้อย

กำลังใจ: 171

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 16:06:22 »

ไม่แน่ใจนะคร๊าบ
ที่น้ำมันลดอาจเกิดจากว่ามันค่อยๆไหลเข้าสู้ระบบก็เป็นได้นะคร๊าบ
คิดแบบบ้านๆ
1 ทางเลือก

krumart_S.A.S AREA
Super Senior

กำลังใจ: 17

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 10:13:59 »

สุดยอด

cocore
Freshy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 16:05:42 »

ซึ้ง  แย่เลยนะครับพอไม่ได้ใช่นานๆพอจะกลับมาใช้อีกทีกลับมีปัญหาแบบนี่ผมว่าอาจได้เข้าอู่ฅซ้อมแน่ๆครับ

ชุดนอนไม่ได้นอน ชุดชั้นใน ชุดนอนซีทรู sexy   จีสตริง เซ็กซี่ สำหรับsexที่ไม่น่าเบื่อ
Takky
Freshy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2013, 16:55:09 »

ขอบคุณครับ สมาชิกทุกคน น่ารักกันจัง

ตอนนี้ก็ยังไม่กล้าเติมน้ำมันใช้ เพราะพี่บอกว่า ถ้าเติมไปใช้ได้ มันอาจสปาร์คระเบิดได้ เพราะผมไม่ได้วิ่งน้ำมันมา 4 ปี แล้วครับ

สมาชิกจะแนะนำอะไรผมเพิ่มเติมมัยครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์