Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/aethail1/domains/aethailand.com/public_html/forum/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
งานเข้าแล้ว เกียร์เริ่มจะพังแล้ว แนะนำหน่อย
*ShoutBox
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแล้ว เกียร์เริ่มจะพังแล้ว แนะนำหน่อย  (อ่าน 2496 ครั้ง)
AkePower
Freshy
*

กำลังใจ: 3

« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 09:06:44 »

ช่วงที่เครื่องเย็น ออกตัวช้า ถอยหลังรอนานมาก เกียร์น่าจะพัง
แนะนำที่ขายเกียหน่อย พอดีดูสภาพเกียร์ไม่เป็นด้วยครับ
เป็นเกียร์ออโต้ AE101 1600ครับ
ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
แนะนำให้เอาในเครื่องของไทยดี หรือของญี่ปุ่นดีครับ
ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ
G@USS
AE Thailand Club Member
High Super Senior

กำลังใจ: 29

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 10:18:23 »

อืม นมค.เกียร์  ลองเปลี่ยนถ่ายดูหรือ ยังครับ
หรือ อาจจะ แห้ง ไม่พอ
หรือ อาจจะรั่ว  ที่แค็งเกียร์

ลองดูก่อนครับ ต้นเหตุ น่าจะมาจาก นมค.เกียร์ อันดับแรก นะครับ
หรือ ช่างแนะนำ ว่าเกียร์เสียจริง
อืมน่าจะมีชุดซ่อมเฟืองเกียร์ ไม่ต้องยกทั้งลูกก็ได้ ครับ

[ผมไม่เได้เป็นร้านซ่อมแผ่นป้ายและอู่ ร้านขายอะไหล่] นะครับ

http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=43485.0
tongga3
Senior

ยินดีกับทุกๆเรื่อง...มาเหอะ

กำลังใจ: 37

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 10:42:06 »

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
thawat
Professor

กำลังใจ: 212

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 21:13:39 »

อืม นมค.เกียร์  ลองเปลี่ยนถ่ายดูหรือ ยังครับ
หรือ อาจจะ แห้ง ไม่พอ
หรือ อาจจะรั่ว  ที่แค็งเกียร์

ลองดูก่อนครับ ต้นเหตุ น่าจะมาจาก นมค.เกียร์ อันดับแรก นะครับ
หรือ ช่างแนะนำ ว่าเกียร์เสียจริง
อืมน่าจะมีชุดซ่อมเฟืองเกียร์ ไม่ต้องยกทั้งลูกก็ได้ ครับ
ลองดูตามน้าเก๊าบอกก่อนนะครับเรื่องน้ำมันเกียร์สภาพอาจจะดำมากจนเสื่อมสภาพได้ครับ
แต่ถ้าเกียร์เสียจริงแนะนำเปลี่ยนดีกว่าครับซ่อมจะไม่คุ้มเพราะเสียค่าแรงแพงนะครับ *กูรูวิชาการ*
kOOn HnU kUBb
Moderator
Professor
*

มิตรภาพคือสิ่งสวยงาม แต่จิตใจของคนสวยงามยิ่งกว่า

กำลังใจ: 641

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 20:46:39 »

อย่างน้ายอดและน้าเก๊าบอกครับ...ลองดูที่น้ำมันเกียร์ดูก่อนครับว่ามันดำมากเกินไปหรือป่าว(ตั้งแต่ใช้มาเคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์หรือป่าวครับ) ให้เข้าไปที่ปั๊มน้ำมันเลยครับแล้วบอกทางช่างว่าขอเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์แล้วลองดูว่าน้ำมันเกียร์มันดำมากแค่ไหน...แต่ไหนๆแล้วก็เปลี่ยนไปด้วยเลยก็ดีครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หายก็เปลี่ยนเกียร์ยกทั้งลูกไปเลยดีกว่าครับส่วนค่าตัวของเกียร์นั่นผมไม่ทราบว่าเครื่องของคุณมันเครื่องอะไรอ่ะครับ ถ้าFEก็น่าจะประมาณไม่เกิน6,000บาทครับสำหรับออโต้...ลืมบอกไปว่าเรื่องน้ำมันเกียร์ให้ลองดูก่อนว่าถ้าเปลี่ยนแล้วมันดีขึ้นมาหรือป่าว...ถ้าดีขึ้นผมแนะนำว่าทนใช้ไปซัก1,000โลแล้วเปลี่ยนถ่ายอีกครั้งนึงน่ะครับ
moomoo
High Super Senior

I LOVE AE THAILAND

กำลังใจ: 48

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 00:24:48 »

อย่างน้ายอดและน้าเก๊าบอกครับ...ลองดูที่น้ำมันเกียร์ดูก่อนครับว่ามันดำมากเกินไปหรือป่าว(ตั้งแต่ใช้มาเคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์หรือป่าวครับ) ให้เข้าไปที่ปั๊มน้ำมันเลยครับแล้วบอกทางช่างว่าขอเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์แล้วลองดูว่าน้ำมันเกียร์มันดำมากแค่ไหน...แต่ไหนๆแล้วก็เปลี่ยนไปด้วยเลยก็ดีครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วยังไม่หายก็เปลี่ยนเกียร์ยกทั้งลูกไปเลยดีกว่าครับส่วนค่าตัวของเกียร์นั่นผมไม่ทราบว่าเครื่องของคุณมันเครื่องอะไรอ่ะครับ ถ้าFEก็น่าจะประมาณไม่เกิน6,000บาทครับสำหรับออโต้...ลืมบอกไปว่าเรื่องน้ำมันเกียร์ให้ลองดูก่อนว่าถ้าเปลี่ยนแล้วมันดีขึ้นมาหรือป่าว...ถ้าดีขึ้นผมแนะนำว่าทนใช้ไปซัก1,000โลแล้วเปลี่ยนถ่ายอีกครั้งนึงน่ะครับ

สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด

MOOMOO
I LOVE AE THAILAND
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์